พระพุทธคุณคุ้มครอง สมเด็จ วัดระฆัง พิมพ์ใหญ่โบราณ หน้า100 พิเศษหน้า101

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พระพุทธคุณคุ้มครอง, 6 กรกฎาคม 2017.

1. พระพุทธคุณคุ้มครอง

พระพุทธคุณคุ้มครอง เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

24 มิถุนายน 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระสมเด็จ พระอาจารย์..

หายากหาเย็น ดั่งคำโบราณพลิกแผ่นดินหา ดั่งงมเข็มในมหาสมุทร ตอนนี้กำลังหาทางเช่าบูชาอยู่ ของยังไม่ใด้อยู่ในมือ ผมไม่กล้าพูดอะไรมาก ผู้ที่ใด้ครอบครองต้องมีบุญบารมีมากพอ จึงจะใด้ไป ผมไม่มีุญพอครับ..แค่เป็นทางผ่าน เป็นสะพานบุญส่งมอบพระให้ผู้ที่มีบุญบารมี ผู้ที่เป็นเจ้าของที่แท้จริง..เท่านั้นเองครับ

มีครั้งหนึ่ง 20 กว่าปีที่แล้ว ผมใด้ท่านมาอย่างฟลุ๊คๆ ในราคา 300 บาท ผมคิดว่าองค์นี้ต้นทุนแทบไม่มี ผมเก็บท่านไว้ใด้แน่นอน สุดท้าย..ผมก็รักษาท่านไว้ไม่ใด้ เพราะไม่ใช่พระของผม พอถึงเวลาที่เหมาะสม ท่านจะไปอยู่กับเจ้าของที่แท้จริง พระเครื่องที่พระอาจารย์ที่ปลุกเสกเป็นผู้มีบุญบารมี มีพระเวทย์วิทยาคมอันเข้มขลัง พระของท่าน มักจะเป็นแบบนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2024 at 15:21