พิสูจน์อิทธิปาฏิหารย์ของงั่ง

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Amat_collector, 5 เมษายน 2018.

1. Amat_collector

Amat_collector สมาชิก

28 สิงหาคม 2015
    หลังจากได้เผชิญประสบการณ์กับวิญญาณของเหยื่อฆาตกรต่อเนื่องในโรงแรมชื่อดังที่จังหวัดตรัง (หาอ่านได้จากกระทู้ของผมที่โพสท์ก่อนหน้านี้) ทัศนคติความเชื่อเกี่ยวกับภูติผีวิญญาณ และสิ่งเหนือธรรมชาติของผมก็เปลี่ยนไป โดยที่ผมมีแนวโน้มที่จะเชื่อว่าสิ่งเหล่านี้มีอยู่จริงแม้จะมองไม่เห็น หรือพิสูจน์ไม่ได้ แต่ลึกๆในใจผมอยากพิสูจน์ถึงการมีอยู่จริงของสิ่งเหล่านี้ นอกจากนี้ ผมเริ่มสนใจสะสมพระเครื่อง เครื่องรางของขลังโดยการศึกษาจากหนังสือ และบทความทางอินเทอร์เน็ท เรื่องที่ผมจะเล่าต่อไปนี้เป็นประสบการณ์จริงของผมที่เกิดขึ้นเพราะผมอยากพิสูจน์เกี่ยวกับอิทธิปาฏิหารย์ของงั่ง เมื่อพูดถึงงั่ง ผู้ที่สนใจหรือคลุกคลีอยู่กับเครื่องรางของขลังน้อยคนนักที่จะไม่รู้จัก ก่อนที่ผมจะเล่าประสบการณ์ของผม ผมขอทบทวนรายละเอียดเกี่ยวกับงั่งให้ผู้อ่านที่อาจไม่รู้จักได้ทราบโดยที่ผมได้รวบรวม เรียบเรียงรายละเอียดเกี่ยวกับงั่งจากแหล่งต่างๆทางอินเทอร์เน็ต ผู้สนใจสามารถเข้าไปอ่านเพิ่มได้ตามลิ้งข้างล่างนี้ ครับ

http://www.kumantong-thaiamulets.com/index.php?lite=article&qid=42014170

https://pantip.com/topic/31147833

ความนำ

งั่งเป็นเครื่องรางชนิดหนึ่งที่มีต้นกำเนิดมาจากฝ่ายเขมร และคนเขมรใช้กันมาก ไทย และ ลาวก็มีคนทำใช้แต่ไม่มากเท่าพวกเขมร มีความเชื่อเกี่ยวกับที่มาของงั่งอยู่ 2 กระแสกระแสแรก เชื่อว่าเป็นพระชัยซึ่งสมัยโบราณสร้างแก้บนหรือสืบอายุพระพุทธศาสนา กระแสที่สอง เชื่อว่า เป็นรูปแทนตัวของเจ้าลัทธิโบราณในประเทศอินเดียซึ่งมีสาวกนับถือและปฏิบัติตามมากพอควร ผู้ปฏิบัติตามลัทธินี้มักไม่อาบน้ำและดำเนินชีวิตอยู่กับความสกปรกเกลือกกลั้วกับของต่ำ จึงมักเป็นโรคผิวหนัง เชื่อกันว่าผู้ปฏิบัติตามก็จะ " ขลัง " อยู่ยงคงกระพัน และความเชื่อตามลัทธินี้น่าจะสืบทอดต่อมาถึงชาวเขมร เมื่อพิจารณาแล้วจะพบว่ากระแสความเชื่อที่สองนี้มีความสอดคล้องกับความเชื่อ และแนวทางปฏิบัติของผู้ใช้งั่งมากกว่า

งั่ง นั้นบางทีก็เรียกกันว่า พระงั่งเพราะลักษณะภายนอกคล้ายพระพุทธรูปนั่งสมาธิ แต่ไม่มีจีวรและสังฆาฏิ โดยทั่วไปมีขนาดไม่เกิน 1 คืบ สมัยก่อนจะไม่เรียก พระงั่ง แต่จะเรียก " งั่ง " หรือ "พ่องั่ง " และนิยมพกพาไว้กับตัวโดยไว้ในกางเกงหรือบริเวณใกล้อวัยวะเพศ ยิ่งไม่อาบน้ำเป็นเดือน ยิ่งขลัง ยิ่งสกปรก ยิ่งดี แต่เดิมเป็นเครื่องรางที่ผู้ใช้ไม่นิยมนำเข้าบ้าน โดยมักซุกไว้ตามข้างบันไดขึ้นบ้าน แต่ภายหลังมีการนำเข้าบ้านแต่มักซุกเก็บไว้ในกองเสื้อผ้า (ชุดชั้นในของผู้หญิง) ที่ยังไม่ได้ซัก

ในยุคแรกๆงั่งส่วนใหญ่เป็นงั่งที่ถูกสร้างมาจากโลหะอาถรรพ์ และใช้วิชามนต์ดำสะกดเอาวิญญาณผีตายโหง หรือวิญญาณพเนจร (สัมภเวสี) มาบรรจุไว้ในงั่ง บางทีก็ไม่ได้มีการบรรจุแต่ใช้พิทีกรรมที่เรียกให้วิญญาณผีตายโหง หรือสัมภเวสีมาอยู่ประจำเอง ผู้ใช้งั่งต้องมีการเส้นไหว้ด้วยของคาวสกปรก เช่น เลือดประจำเดือนผู้หญิง เลือดสัตว์ เนื้อสด ฯลฯ จึงจะทำให้งั่งเหล่านี้มีอิทธิปาฏิหารย์เข้มขลังสามารถดลบันดาลให้เจ้าของงั่งได้สิ่งที่ปรารถนา เชื่อกันว่างั่งมีอิทฤทธิ์ทางมหาเสน่ห์ที่สามารถทำให้ สาวรัก ชายหลง ใครมีไว้พกพาติดตัว บูชาติดบ้านความรักจะมีไม่ขาดสาย บางคนเลี้ยงบูชาแล้วดี ความรัก มีไม่ขาดสาย เป็นที่รักใคร่แก่คนทั่วไป ไปไหนเป็นที่หมายปองแก่คนที่พบเห็น อยากอยู่ใกล้ เป็นเสน่ห์นะหลงไหลอยู่ที่ใดไม่ได้ต้องคิดถึงผู้บูชางั่ง หากเก็บไว้แล้วไม่ได้เอาใจใส่ ถวายเครื่องเซ่นสังเวย หรือเอาไว้รวมกับของที่สูงกว่า เช่น พระเครื่อง พระพุทธรูป และเทพต่างๆ งั่งอาจเสื่อมฤทธิ์หรือล่องหนหายไปได้ ถ้าหายภายในบ้านไม่นานนักให้ไปค้นหาได้ตามของใช้ผู้หญิงประเภทชั้นใน ควรหาที่วางหรือเก็บงั่งให้เหมาะสม

การใช้งานงั่งไม่ยุ่งยาก ส่วนใหญ่นิยมพกพาติดตัวโดยแขวนที่เอวในร่มผ้า เมื่อต้องการให้ช่วยเหลืออธิษฐานแล้วบอกบนขอจากงั่งจะได้ผลดีนัก ผลของการบูชางั่ง นั้นขึ้นอยู่กับว่าผู้สร้างงั่งท่านเสกได้ขลังหรือไม่ และผู้ใช้งั่งอธิฐานขอในสิ่งที่เกินตัวหรือไม่ ผลที่ผู้ใช้ได้รับจากอิทธิฤทธิ์ของงั่ง และระยะเวลาจะแตกต่างกันไปตามแรงบุญ/กรรมของผู้ใช้ คนที่ใช้งั่งจะต้องเป็นคนที่ไม่กลัวผี และเป็นคนจิตเข้มแข็ง มีดีพอที่จะทำให้ผีกลัว หรือเกรงใจ มิฉะนั้นผู้ใช้จะถูกครอบงำโดยวิญญาณที่อยู่ในงั่ง และมีความเชื่อต่อกันมาว่าผู้ชายที่เลี้ยงงั่ง ถ้าจะมีเพศสัมพันธ์กับผู้หญิง ต้องให้งั่งสำผัสจุดสำคัญของผู้หญิงก่อน ในทางปฏิบัติ งั่งถูกใช้ในทางเสน่ห์ มากกว่าใช้ในทางคลาดแคล้ว คงกระพัน นอกจกานี้ยังมีความเชื่อกันว่าหากเจ้าของเลี้ยงงั่งไม่ดี งั่งจะให้โทษกับเจ้าของได้เช่นกัน

ในยุคหลังเมื่อมีกระแสความนิยมและความต้องการเครื่องรางงั่งเพิ่มมากขึ้น ทำให้มีเกจิอาจารย์สายเมตตามหาเสน่ห์หันมาสร้างงั่งสายขาวด้วยมวลสารและเวทมนต์ประเภทเมตตามหานิยมและการบูชามักจะไม่ต้องทำพิธีเซ่นสังเวย เพียงแต่เจ้าของต้องหมั่นสวดมนต์ หรือ คาถาที่ผู้สร้างกำกับมากับงั่งก็สามารถทำให้งั่งมีอิทธิปาฏิหารย์เข้มขลังสามารถดลบันดาลให้เจ้าของงั่งได้สิ่งที่ปรารถนา

การพิสูจน์อิทธิปาฏิหารย์ของงั่ง

ผมเริ่มต้นการพิสูจน์ของผมโดยเลือกงั่งสายขาวมาบูชาเพื่อหลีกเลี่ยงพิธีการเซ่นสังเวยด้วยเครื่องเซ่นสังเวยที่อุดจาด หรือน่ากลัวแก่ผู้พบเห็น และเพื่อให้แน่ใจว่าจะไม่เกิดเภทภัยที่ร้ายแรงกับตัวเองจนไม่สามารถแก้ไขได้หากมีความผิดพลาดเกิดขึ้น ผมทำการสืบค้นจากแหล่งต่างๆทางอินเทอร์เน็ตจนในที่สุดก็ได้สั่งซื้องั่งเนื้อผงอาถรรพ์พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำที่สร้างโดยพระที่เป็นเกจิมีชื่อของจังหวัดหนึ่งในภาคเหนือตอนล่างในราคา 300 บาท งั่งที่ผมสั่งซื้อมาบูชาเป็นงั่งสายขาวที่มีทั้งงั่งตัวผู้ (ต่อไปผมจะเรียกว่า พ่องั่ง) และตัวเมีย (ต่อไปผมจะเรียกว่า แม่งั่ง) ในองค์เดียวกัน (อยู่คนละด้าน) ผู้สร้างระบุว่าเป็นงั่งสายขาวที่ไม่มีอันตรายกับผู้ใช้ ไม่ต้องทำพิธีเซ่นสังเวยด้วยเครื่องเซ่นใดๆ แต่ผู้ใช้ต้องหมั่นท่องคาถาที่ใช้กำกับเพื่อให้งั่งมีอิทธิปาฏิหารย์ที่จะดลบันดาลให้เจ้าของได้สิ่งที่ปรารถนาที่ไม่เกินกำลังบุญของเจ้าของ เมื่อได้มาแล้วผมทำตามวิธีที่ผู้สร้างบอกไว้ในใบคาถาที่ติดมา ผมนำงั่งดังกล่าวมาร้อยเชือกคาดเอวโดยหันด้านแม่งั่งเข้าแนบตัวและหันพ่องั่งออกด้านนอก (ถ้าผู้ใช้เป็นหญิงให้หันพ่องั่งแนบตัว) ซึ่งเป็นเทคนิคให้เกิดเมตตามหานิยมกับเพศตรงข้าม ผมพกงั่งติดตัวโดยที่ส่วนใหญ่ผมจะซุกงั่งไว้ในกางเกงใน และท่องคาถากำกับทุกเช้าก่อนไปทำงาน และก่อนเข้านอน ผมไม่เคยถอดแม้เวลาอาบน้ำ หรือเวลาที่มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ทุกครั้งที่ผมท่องคาถาผมจะอธิฐานขอให้งั่งบันดาลให้ได้มาซึ่งทรัพย์สินเงินทองและสิ่งของที่ปรารถนาจากการประกอบอาชีพ หรือ การเสี่ยงโชคเป็นหลักใหญ่ รูปข้างล่างนี้ คือ พ่องั่ง (สีทอง) และ แม่งั่ง (สีเงิน) ที่ผมพกพาในระหว่างการพิสูจน์ เหตุการณ์ที่ผมจะเล่าต่อจากนี้เป็นประสบการณ์จริงที่เกิดขึ้นกับตัวผมในระหว่างการพิสูจน์อิทธิปาฏิหารย์ของั่ง ผู้อ่านควรใช้วิจารญาณในการพิจารณาเรื่องราว
    ?img=151522932803.jpg ?img=51522932827.jpg

ผมเริ่มสังเกตว่าหลังจากผมพกงั่งติดตัวได้ราวๆ 2 อาทิตย์ ก็เริ่มรู้สึกว่าเพื่อนๆทั้งที่ทำงานและเพื่อนบ้านอยากเข้ามาทักทายและพูดคุยกับผมมากกว่าปกติ โดยเฉพาะเพื่อนผู้หญิง และยิ่งเมื่อผมไปเดินซื้อของตามห้างสรรพสินค้าก็มักจะมีหญิงสาวแปลกหน้าส่งยิ้มมาให้ทั้งที่ไม่เคยรู้จัก นอกจากนี้ผมมักจะอธิฐานขอให้ผมชนะการประมูลพระเครื่องตลอดจนเครื่องรางของขลังจากเว็บมีชื่อทางอินเทอร์เน็ตในราคาที่ไม่สูงมาก ซึ่งผมก็มักจะชนะการประมูลในราคาที่ไม่สูง (แทบไม่มีคนมาประมูลแข่งในสิ่งที่ผมอยากได้และอธิฐานขอต่องั่ง) เหตุการณ์ต่างๆในชีวิตผมผ่านมาด้วยดี อย่างไรก็ตามหลังจากพกงั่งได้ 1-2 เดือน ผมเริ่มฝันแปลกๆ โดยมักจะฝันเห็นผู้หญิงผิวขาวผมยาวร่างอวบมาเคลียคลอกับผมบ่อยๆ ผู้หญิงในฝันมีหน้าตาที่มองเห็นไม่ชัด แต่ก็คล้ายคนที่ผมรู้จักแต่ผมนึกไม่ออกว่าคล้ายใคร และในช่วงเวลาไล่เลี่ยกันนี้ ผมก็เจอเหตุผิดปกติในที่ทำงาน กล่าวคือมีน้องผู้หญิงในที่ทำงานคนหนึ่ง (แต่งงาน แล้วและมีบุตรชายอายุ 4 ขวบ) เข้ามาสนิทสนมกับผมอย่างผิดสังเกต เวลาที่มีประชุม หรือเวลาที่ไปกินข้าวที่โรงอาหารด้วยกันเป็นกลุ่ม เธอจะรีบมานั่งข้างผมทันทีถ้ามีโอกาสและเบียดตัวมาจนชิดขนาดแขนเสียดสีกันทั้งๆที่มีที่นั่งเหลือเฟือ หรือถ้านั่งตรงข้ามกัน บางครั้งน้องก็เอาเท้ามาเตะเท้าผมใต้โต๊ะโดยไม่มีใครเห็นแล้วส่งยิ้มให้ผมในลักษณะยั่วยวน โดยที่เหตุการณ์ลักษณะนี้ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน และที่สำคัญผมไม่เคยมีความคิดทางชู้สาวกับน้องคนนี้เลยเพราะผมมีแฟนแล้ว และน้องก็แต่งงานมีสามี และมีลูกแล้ว

เหตุการณ์ดังกล่าวยังคงดำเนินไปโดยไม่มีอะไรเลยเถิดไประหว่างผมและน้องคนนี้ แต่นับวันผมจะฝันเห็นหญิงนิรนามมาเคล้าคลอตัวผมบ่อยขึ้นเรื่อยๆ และ ผมก็เริ่มมองเห็นเค้าหน้าของหญิงนิรนามในฝันชัดเจนขึ้นเรื่อยๆว่าคล้ายน้องผู้หญิงที่ทำงานผมมากขึ้นทุกที ในขณะเดียวกัน แฟนผมก็มาเล่าให้ฟังว่าเธอฝันแปลกๆซ้ำๆกันมาหลายเดือนแล้ว แฟนผมเล่าว่าแรกๆก็ฝันเห็นชายร่างใหญ่ผิวคล้ำแต่งกายด้วยเสื้อผ้าสีน้ำตาลปนส้มคล้ายเสื้อผ้านักโทษมายืนจ้องแฟนผมที่ปลายเตียงซึ่งเธอกลัวมาก และเธอยังฝันเห็นน้องผู้หญิงที่ทำงานผม (แฟนผมรู้จักน้องผู้หญิงคนนี้) มาคลอเคลียอยู่กับผมบ่อยๆ เธอสารภาพกับผมว่าฝันเห็นบ่อยจนเริ่มหึงผม เมื่อได้ทราบเรื่องความฝันของแฟนผม บวกกับเหตุการณ์ของน้องผู้หญิงที่ที่ทำงาน ผมจึงตัดสินใจเล่าเรื่องการพิสูจน์อิทธิปาฏิหารย์ของงั่งให้แฟนผมฟังซึ่งทำให้เธอกลัวมาก ทั้งนี้ผมเชื่อว่าชายร่างใหญ่ผิวคล้ำที่แฟนผมฝันเห็นเป็นวิญญาณเพศชายที่ถูกสะกดให้อยู่ในพ่องั่ง ส่วนวิญญาณเพศหญิงที่ถูกสะกดให้อยู่ในแม่งั่งก็มาเข้าฝันให้ผม และแฟนผมเห็น รวมถึงการเข้าครอบงำจิตใจของน้องผู้หญิงที่ทำงานผมให้เคลิบเคลิ้มและมาใกล้ชิดผม ถ้าหากจิตใจผมไม่เข้มแข็งก็คงปล่อยตัวปล่อยใจไปกับการยั่วยวนดังกล่าวจนเป็นกรณีชู้สาวกับน้องที่ทำงาน และเรื่องก็คงจะลุกลามใหญ่โต ผมมองว่าวิญญาณที่ถูกสะกดให้อยู่ในแม่งั่งและพ่องั่งเริ่มจะมาครอบงำ และบงการชีวิตของผมและแฟนอย่างเห็นได้ชัด แต่โชคดีทั้งตัวผม และแฟนผมไม่ใช่คนจิตอ่อนจึงไม่ถูกงั่งครอบงำเหมือนน้องผู้หญิงที่ที่ทำงานของผม

ในที่สุดผมก็ตัดสินใจยุติการพิสูจน์อิทธิปาฏิหารย์ของงั่งเพียงเท่านี้ก่อนที่จะก่อให้เกิดโทษกับตัวผมและแฟน รวมถึงครอบครัวของน้องผู้หญิงที่ทำงานกับผม ผมถอดงั่งจากเอวและตั้งใจว่าจะนำงั่งไปฝังไว้ใต้โคนไม้ใหญ่ที่วัด หรือนำใบบัวมาห่องั่งแล้วนำไปลอยทิ้งในแม่น้ำตามวิธีที่อ่านพบจากอินเทอร์เน็ท แต่แล้วผมกลับคิดเวทนาดวงวิญญาณทั้งสองดวงที่ถูกสะกดให้อยู่ในงั่งว่าจะต้องไปตกทุกข์ได้ยากเพราะความอยากรู้อยากพิสูจน์ของตัวผม อย่างไรก็ตาม ผมนึกขึ้นได้ว่ามีน้องผู้ชายที่ทำงานด้วยกันคนหนึ่งสนใจในการนั่งสมาธิวิปัสนา และไปฝึกกับพระอาจารย์สายวัดป่าอย่างเคร่งครัดขนาดกินข้าวมื้อเดียว และไปนอนที่วัด เพื่อตื่นเช้าขับรถพาพระไปบิณฑบาตร แล้วนำข้าวจากวัดมากินที่ทำงานทุกวัน ผมไปปรึกษาขอให้น้องช่วยนำงั่งไปให้อาจารย์ช่วยปลด ปล่อยดวงวิญญาณทั้งสองให้เป็นอิสระจากการถูกสะกดให้อยู่ในงั่ง พอน้องได้ฟังก็รับปากว่าจะลองนำงั่งไปให้อาจารย์พิสูจน์ก่อนว่ามีวิญญาณถูกสะกดอยู่ในงั่งจริงหรือไม่

ผ่านไป 3-4 วัน น้องผู้ชายก็กลับมาเล่าให้ผมฟังว่า ช่วงเย็นวันแรกที่นำงั่งไปให้ อาจารย์ได้นำงั่งมาถือในอุ้งมือ หลับตาสักครู่แล้วพยักหน้าบอกว่าจะลองถามความสมัครใจของวิญญาณทั้งสองดูก่อน แล้วอาจารย์ก็นำงั่งเข้ากุฏิ วันรุ่งขึ้นอาจารย์มาบอกน้องที่ทำงานผมว่าเมื่อคืนอาจารย์นั่งสมาธิแล้วได้ติดต่อกับวิญญาณทั้งสอง โดยอาจารย์เสนอเงื่อนไขให้ดวงวิญญาณทั้งสองยังคงอยู่ในงั่งแต่ติดตามไปกับอาจารย์เพื่อจะได้รับส่วนกุศลจากการทำสมาธิวิปัสนา และการจาริกแสวงบุญของอาจารย์ (ช่วงนั้นอาจารย์กำลังจะไปจาริกบุญที่ประเทศอินเดีย) ซึ่งจะทำให้ดวงวิญญาณทั้งสองได้ไปผุดไปเกิดเร็วขึ้น อาจารย์เล่าต่อว่าวิญญาณเพศชายยอมรับข้อเสนอและขออยู่กับอาจารย์ ส่วนวิญญาณเพศหญิง (อาจารย์บอกว่าแรง) อยากให้ปล่อยเขาไปเป็นสัมภเวสีเร่ร่อนไปตามยถากรรมของเขา ซึ่งอาจารย์ก็ทำการปลดปล่อยดวงวิญญาณเพศหญิงให้เป็นอิสระตามที่เขาปรารถนา หลังจากนั้น ทั้งผมและแฟนก็ไม่เคยฝันถึงวิญญาณทั้งสองอีกเลย และ น้องผู้หญิงที่ทำงานผมก็กลับเป็นปกติเหมือนเดิม

สำหรับตัวผมนั้นประสบการณ์ที่เกิดขึ้นนี้เพียงพอที่จะพิสูจน์ให้เห็นแล้วว่าอิทธิปาฏิหารย์ของงั่งนั้นมีอยู่จริง การที่ผมนำเรื่องของผมมาโพสท์เพราะผมอยากให้ประสบการณ์ของผมในครั้งนี้เป็นอุทาหรณ์แก่เพื่อนสมาชิกที่กำลังจะหางั่งมาใช้ หรือผู้ที่ใช้งั่งอยู่แล้วได้โปรดระลึกเสมอว่าวิญญาณที่ถูกสะกดให้อยู่ในงั่ง ไม่ว่าจะเป็นงั่งสายขาวหรือสายดำก็ตาม ยังมีความโลภ โกรธ หลง และสามารถให้คุณให้โทษแก่ผู้เป็นเจ้าของไม่ต่างจากมนุษย์เรา ดังนั้นการนำงั่งมาใช้งานพึงใช้ความระมัดระวังในการเลือก และใช้ในทางที่ถูกที่ควร ใช้อย่างมีสติ และมีความรับผิดชอบ หลีกเลี่ยงการกระทำที่ผิดศีลธรรม และก่อให้เกิดโทษทั้งกับตัวผู้ใช้และผู้อื่น

2. Than_2012

Than_2012 เป็นที่รู้จักกันดี

*** แล้วแต่ความเข้มขลังของผู้ปลุกเสกนะครับ
    มีช่วงหนึ่ง ผมศึกษาท่าน ความแรงต่างกันครับ

3. กบ0007

กบ0007 สมาชิก

21 กุมภาพันธ์ 2017
    ท่องนะชาลิติก็ช่วยด้านเสน่ห์ได้คะ ลองดูคะ ใครอยากได้เต็ม บอกได้คะ