มงคลวัตถุปี 50 : ดวงตาอาถรรพณ์ชัยมหานาถ!!! หลวงปู่ชื่น ติคญาโณ วัดตาอี

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 22 ธันวาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    (มงคลวัตถุปี 2550) เนื่องในวาระอันเป็นมงคลส่งท้ายปีเก่า ปี 2549 ต้อนรับปีใหม่ ปี 2550 ขอแนะนำ "สุดยอดมงคลวัตถุ" ที่คนทั้งหลายอาจจะยังไม่ทราบว่ายังมีหลงเหลืออยู่อีกหรือ คือ "ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ" ของพระเจ้าชัยวรมันมหาราช 7 ผู้ยิ่งใหญ่แห่งอาณาจักรบายน ย้อนอดีตพลิกฟื้นตำนานอาถรรพณ์เวทย์โดยองค์ พระเดชพระคุณหลวงปู่ชื่น ติคญาโณ "รุ่นชัยมหานาถ" บวงสรวงเชิญบารมีบรรจุอาถรรพณ์ราชาเวทย์ ณ อุโบสถวัตตาอี วันที่ 10 ธันวาคม 2546 เวลา 19.00 น.

"ดวงตาอาถรรพณ์ชัยมหานาถ" นี้องค์หลวงปู่ชื่นได้จัดสร้างมาจากผง "ราชวงค์วรมันสรรพสิทธิ" ผงนี้เป็นผงที่มีพลังมหัศจรรย์มากซึ่งคล้ายกับผง "โสฬสมหาพรหม" ซึ่งเคยมีคนนำไปให้พระที่มีอภิญญาสูงดูหลายท่านเอ่ยบากบอกว่าดีๆมากๆ บางองค์ยกมือไหว้ท่วมหัวพร้อมกับกล่าวมา ผงนี้ดีมากๆนะเก็บไว้ให้ดี "มีฤทธิ์ตบะเดช อย่างสูงส่ง แรงกล้า"

สำหรับผง "ราชวงค์วรมันสรรพสิทธิ" หลวงปู่ ท่านใช้หินศิลาอาถรรพณ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมัน มหาราช นำมาบดเป็นหัว เชื้อ และยังมีดินใจกลางปราสาททุกปราสาท และวัตถุอาถรรพ์ต่าง ๆ อีกมากที่หลวงปู่เดินทางไปนำมาสร้างวัตถุมงคล ด้วยตัวเอง เมื่อหลายปีก่อนหน้านี้ นอกจากนั้นยัง ได้ผงต่างจากหลวงปู่ดี และผงจากผู้มีจิตศรัทธาได้ส่งมาร่วมอนุโมทนา คุณวรพัฒน์ มอบผงนะปัดตลอด หลวงปู่โต๊ะ/ผงธัมมวิกโก เจ้าคุณนรรัตน์/ผงขมิ้นหิน/ คุณนารายณ์/มอบผงกะลามหาอุด/ผงปูนพระพุทธรูปโบราณ/ คุณวรวิทย์มอบผงหลวงพ่อกวย และพระปรกโพธิ์ 9 ใบที่ชำรุดแตกหัก 1 ถุงใหญ่/ผงมหาจักรพรรดิ หลวงปู่ดู่ /คุณจินดามอบผงสมเด็จวัดระฆัง/ ผงพระแตกหัก 1 ถุงใหญ่/ผงขุยนาคราช/ผงจินดามณี/ผงวิเวษต่างๆอีกมากจากหลายท่านที่ร่วมอนุโมทนา หลวงปู่ยังฝากบอกแก่ผู้ ศรัทธาบูชาวัตถุมงคลว่าคิดเป็นการซื้อขาย ให้คิดว่าเป็นที่ระลึกในการร่วมทำบุญ ถ้าทำได้อย่างนี้จะได้กุศลบุญมาก กว่า จะบูชาวัตถุมงคลถูกหรือแพงได้บุญเท่ากันหมด สำคัญที่จิตศรัทธามั่นคงจริงใจต่างหาก ในพิธีราชาภิเษกวัตถุมงคล รุ่นชัยมหานาถนี้ครูบาอาจารย์ที่ร่วมอธิฐานฤทธิ์ได้เล่านิมิตที่เห็นตรงกันหลายท่าน วัตถุมงคลรุ่น ชัยมหานาถสำเร็จ ด้วยพระมหาบรมเดชา นุภาพ มหิธฤทธิ์ อันยิ่งใหญ่ไพศาลของพระเจ้าศรีชัยวรมันมหาราช ใครมีให้มั่นบูชาอย่าคิดว่าเป็นของใหม่แม้นแต่ ครูบาอาจารย์ที่มา ร่วม พิธีถึงกับการันตีถึงความแรงความขลังในพิธีนี้และหลังจากผู้นำวัตถุมงคลชุดนี้ไปบูชาก็ประจักษ์แจ้งถึงอิทธิคุณ มีโชคลาภ บางบ้านฮวงจุ้ยไม่ดี นำดวงตราอาถรรพณ์ติดหน้าบ้านกิจการงานดีขึ้นทันตาเห็น บางรายก็ป่วยอาการสาหัสอธิฐานขอชีวิตจากพระองศ์ท่านก็อยู่รอดปลอดภัย อย่าง น่าอัศจรรย์ใจเป็นยิ่งนัก

// ดวงตราอาถรรพณ์ชัยมหานาถ : เนื้อผงราชวงศ์วรมันสรรพสิทธิ บูชา องค์ละ 850 บาท (ปรับราคาใหม่แล้วครับ)

ติดต่อบูชาได้ที่ thaiput007@hotmail.com คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ปณ.192 ปจ.พิษณุโลก จ.พิษณุโลก 65000 หรือโอนเงิน (คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ธ.กรุงเทพ สาขา พิษณุโลก บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 2635202134) โทร. 084-6245007

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2009
  2. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอ้ว มวลสารสุดยอดเลยครับ ถ้ามีทรัพย์อาจจะขอบูชาต่อสักองค์นะพี่ออย

3. สักกะ

สักกะ เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2006
    จอง 1 องค์ครับผม

4. เมืองย่า

เมืองย่า เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีผิดหวังครับ... ขอบคุณมากครับพี่ออย

5. alskling

alskling เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ดีจังเลย

ขออนุโมทนาด้วยนะค่ะพี่ชายสุดหล่อ พี่เรานี่ใจดีจังเลย แต่ที่รู้ว่าตอนนี้เพื่อนเรามีใว้บูชาแล้วดีมากๆเลย ดวงตาอาถรรพ์

6. obwan

obwan เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2006
    หลวงปู่ ท่านใช้หินศิลาอาถรรพณ์ที่ขุดได้จากปราสาทบายน ที่ลงอาถรรพ์ราชาเวทไว้ในสมัยพระเจ้าชัยวรมัน มหาราช นำมาบดเป็นหัว เชื้อ
    สุดยอด ก่ะถูกใจอีกแล้วววว...

7. bombzaa

bombzaa Active Member

มวลสารระดับเทพเลยนะครับ จับแล้วคงขนลุก

8. six

six เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2005
    ราคาเท่าไหร่ครับคุณไทยพุทธ

9. six

อยากได้ครับ

10. jenny

jenny เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    ขออาราธนาบารมีพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ ด้วยบุญกุศลที่ทุกท่านได้สร้างไว้ทุกสิ่งทุกอย่าง ทุกชาติ ทุกภพทั่วทั้งจักรวาลและ สามโลก....ขอให้ออยพบแต่ความสุข ความเจริญ ความสำเร็จในชวิต ทั้งการเงิน การงาน เกรียติยศชื่อเสียง...ขอความไม่มีอย่าได้บังเกิด...พบแต่ความสุข ความเจริญ มีเงิน มีทอง มั่งคั่ง ร่ำรวย ลาภผล พูนทวี...ต่อไปทั้งในปัจจุบัน..ถึงอนาคตกาลข้างหน้า จนเข้าสู่แดนพระนิพพานด้วยเทอญ...สาธุ....สาธุ...สาธุ..

บุญกุศลทุกสิ่งทุกอย่างที่ออยได้สร้างบุญไว้ทุกชาติทุกภพ ทั้งในอดีตจนถึงกาลข้างหน้าทั่วทั้งจักรวาลและ สามโลกพี่ขอร่วมโมทนาสาธุ...สาธุ...สาธุ...กับทุกท่านด้วยค่ะ..สาธุ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]

11. mc

mc เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 องค์นะครับ จะส่งเงินให้ช่วงปีใหม่พร้อมค่าส่ง น่าจะไม่เกิน 200 บาท รวมเป็น 1000 บาท

12. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

ของหลวงปู่ดีครับ รับรองข้อนี้ได้ บูชาแล้วจะเจอแต่สิ่งดีๆ ครับ ที่บ้านบูชาของหลวงปู่หลายชิ้น

13. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23
    จอง 1 องค์ครับพี่ออย เดี๋ยวส่งเงินให้ทางไปรษณีย์ครับ

14. RyuZaY

RyuZaY เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2006
    สวัสดีครับ
    หลวงปู่ท่านอัญเชิญดวงวิญญาณพระเจ้าชัยวรมันมาทำด้วยเปล่า

มวลสารสุดยอดมากๆครับ

15. ariyachot

ariyachot เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ใครมีประสบการณ์เล่าขานกันให้ฟังด้วยนะครับ
    โดยส่วนตัวผมรอรับของอยู่ครับ

ขอให้ปีใหม่นี้ทุกคนพบแต่ความสุขความเจริญครับ

16. Specialized

23
    ผมก็รอรับของอยู่ครับ ถ้ามีประสปการณ์มาแลกเปลี่ยนกันนะครับ

17. ขุนแผนเมืองฮิ

ขุนแผนเมืองฮิ เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2006
    ผมก็รอรับ ของอยู่ครับ น่าจะมาถึงวันนี้พรุ่งนี้ครับบ

18. ป้าเม้าท์

ป้าเม้าท์ เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน คุณอรรถพล ขอคาถาบูชาด้วยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
    " ขอให้คุณอรรถพล และครอบครัว พบแต่สิ่งดีๆ และสิ่งที่เป็นมงคลนะคะ
    เหมือนอย่างที่ คุณอรรถพล ได้มอบแต่สิ่งดีๆ ให้เพื่อนมนุษย์ด้วยกันค่ะ"
    ป้าเม้าท์

19. six

คุณอรรถพลดวงตาอาถรรพ์มีเอาไว้ทำอะไรบ้างครับช่วยตอบให้หน่อยอยากรู้มากเลย อ้อ!ขออนุโมทนาสาธุด้วย

20. จรัสกุล

จรัสกุล เป็นที่รู้จักกันดี

อยากทราบเหมือนกันคับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้