มนุษย์ต่างดาวที่เพิ่งเป็นข่าวในอเมริกาเมื่อวานนี้ (ได้รับการยืนยันว่าเป็นของจริง)

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย com16, 31 พฤษภาคม 2008.

1. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานนี้มีการเผยแพร่ภาพเอเลี่ยนบน Foxnews ซึ่งผู้เชี่ยวชาญทางด้านภาพยนตร์เชื่อว่าน่าจะเป็นเรื่องจริง เพราะเอาเทปไปตรวจสอบแล้วพบว่าไม่ได้ตัดต่อใดๆ ทั้งสิ้น

วีดีโอดังกล่าวถูกเปิดเผยขึ้นที่ Denvor ณ นิทรรศการวิทยาศาสตร์ทางจิตของอเมริกาเค้า วีดโอนี้ถูกถ่ายขึ้นเมื่อปี 2003 ที่ Nebraska โดยคนถ่ายที่ชื่อ Romanek เค้านึกว่ามีคนแอบด้อมๆ มองบ้านเค้าอยู่ แต่ดันกลายเป็นมนุษย์ต่างดาวซะงั้น อ้อ คนถ่ายบอกว่าเค้าพบมนุษย์ต่างดาวเป็นร้อยๆ ครั้งแล้ว

ที่ร่างกายของ Romanek ยังมีรอยจ้ำๆ แปลกๆ หลายจุด ซึ่งเค้าบอกว่า ถูก Alien ฝังเอาเครื่องมือพิเศษลงไป (ถูก UFO จับตัวไป)

อย่างไรก็ดีตอนนี้ผมยังไม่สามารถหาภาพวีดีโอได้ แต่เริ่มมีภาพหลุดของวีดีโอดังกล่าวออกมาสดๆ ร้อนๆ เลย ผมรีบชิงมาโพสก่อนเลยครับ และถ้าได้วีดีโอแล้วจะมาโพสเต็มๆ อีกครั้ง

ภาพเฟรมหนึ่งจากวีดีโอ
    ที่มาของภาพ
    http://www.denverpost.com/breakingnews/ci_9427587

ปล. มีคนพยายามสร้างของเลียนแบบมากมายขึ้นใน youtube และอ้างชื่อ Jeff Peckman แต่นั่นเป็นของปลอมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2008
  2. บุคคลทั่วไป 1 คน

บุคคลทั่วไป 1 คน สมาชิก

รูปไรหว่า
    ใบ้หน่อยสิว่ารูปมนุษย์ต่างดาวมันอยู่ตรงใหนในภาพครับ

3. cartoony

cartoony Active Member

ดูวีดีโอที่นี่ได้นะคะ http://link.brightcove.com/services/link/bcpid934052406/bctid1581582943 มาจากเว็บ denverpost เหมือนกันค่ะ แต่รู้สึกว่าจะคนละวีดีโอกับแฟรมรูปภาพของคุณ com16 น่ะคะ

4. บุคคลทั่วไป 1 คน

อ้า เห็นแล้วครับ
    น่ารักดี
    มันมาแอบดูลูกสาวเขาเหรอครับ?

5. cartoony

โอ๊ะ ต้องขอโทษทุกคนด้วยค่ะ
    พอดีอ่านไปอ่านมาในเว็บ denverpost เขาบอกว่าวีดีโอจริงๆ ยังไม่เปิดเผยค่ะ ให้แต่ภาพมาหนึ่งแฟรมตามที่คุณ com16 โพสไว้ค่ะ ส่วนวิดีโออันนี้เหมือนจะเลียนแบบมา อิอิ

6. pangbarbie

pangbarbie สมาชิก

20 สิงหาคม 2007
    ได้ข่าวว่าอีกไม่นานเกินรอ เค้าจะมาเปิดตัว
    อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆจัง

7. ก.แก้วคำ

ก.แก้วคำ Active Member

ผมเห็นเขาโผล่ตรงบริเวณขอบหน้าต่างด้านล่างน่าจะใช่นะครับ หัวกลมๆเลี่ยนเชียว55555+

8. โอซารัน

โอซารัน Active Member

จริงด้วยครับ เป็นที่ถกเถียงกันไม่จบไม่สิ้น คับ

จนคนส่วนมากหาว่าพวกเราเพ้อเจ้อนะครับ

ไว้ให้เขามาแล้ว คงมันส์คับ

9. nongyao

nongyao เป็นที่รู้จักกันดี

เราก็อีกคนนึงนะ มองไม่ออกเลย อะไรตรงไหน เฉลยหน่อยดิ

10. cartoony

;) เราคิดว่า หัวกลมๆขาวๆที่เราวงให้ดูในรูปนี้น่ะ น่าจะใช่

ไฟล์ที่แนบมา:

11. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

ใครยืนยันว่าเป็นของจริง ใครครับ
    ถึงจะใครจะยืนยันก็ตาม ใ่ช่ว่าจะเชื่อได้ง่ายๆ เขายืนยัน เราต้องใช้สมองคิดด้วยว่า จริง หรือ ไม่ นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.7 KB
      เปิดดู:
      80
  12. com16

ตอบ: Jerry Hofmann ผู้เชี่ยวชาญทางด้านการตัดต่อภาพยนตร์ครับ
    http://www.rockymountainnews.com/news/2008/may/29/expert-says-ufo-tape-no-fake/

ถูกต้องครับ คุณ FenderMan คิดว่าอย่างไรบ้างครับ

13. บุคคลทั่วไป 1 คน

ผู้เชี่ยวชาญทางด้านการตัดต่อภาพยนตร์เขายืนยันเพียงว่าไม่ใช่ special effect คือไม่ใช่การตัดต่อนี่ครับ
    แต่เขาไม่ได้ยืนยันว่าไอ้ตัว teletubbies น่ารักๆ นั่นมันคือมนุษย์ต่างดาวหรือเปล่านี่ครับ :)

14. com16

ถ้าสนใจก็ต้องอ่านบทความจนจบน่ะครับ คือมีผู้เชี่ยวชาญที่เกี่ยวข้องกับเรื่องนี้เยอะ ทั้งนี้เพราะตัววีดีโอถูกเอาไปเปิดที่ conference ครับ ถ้าอ่านไม่จบก็อาจจะเข้าใจผิดได้ครับ

15. ttoorrhh

ttoorrhh Active Member

อ้าว....เข้าข่ายแอบถ่ายนี่หว่า...เดี๋ยวแจ้งกระทรวงฯ
    ไม่น่าพลาดเลยเรา นึกแล้วเชียวเจ้าของบ้านต้องเล่นไม้นี้ ฮิๆๆๆ

หนูไม่ใช่สายพันธุ์เดียวกันกับเทเลทับบี้นะ แต่หนูเป็นพันธุ์หัวหลุนค้า ฮิๆๆๆๆ

16. ratercracker

ratercracker เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007

คริๆ(||) ต้องรอดูภาคเต็มหละครับ

17. NARKA

NARKA เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2006
    เอาตุ๊กตาไปวางแล้วถ่ายก็เป็นสิ่งที่พิสูจน์ไม่ได้แล้ว
    สำคัญคือถ้าเขามาปรากฏจริง คนในโลกหกพันกว่าล้าน ย่อมต้องมี
    ส่วนหนึ่งนับถิอเป็นพระเจ้า
    ส่วนหนึ่งกลัว
    ส่วนหนึ่งตื่นตระหนก
    ส่วนหนึ่งหลบซ่อน
    ส่วนหนึ่งสติแตก สังคมแตก ศาสนาแตก
    คาดเดายากว่ามนุษยชาติจะรับมือกับเรื่องอย่างนี้อย่างไร
    เพราะไม่สามารถควบคุมได้ อย่างนี้มั๊งที่ไอ้กันมันกลัวเสียยิ่งกว่ารู้ว่ามีมนุษย์ต่างดาว มันถึงเก็บเป็นความลับสุดยอดเอาไว้ คือ กลัวคุมมนุษย์ไม่อยู่นั่นเอง

18. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    ห้าๆ

CJ7 นิ หว่า

ei ei

19. FenderMan

FenderMan เป็นที่รู้จักกันดี

ผมยังไม่ได้ดูของเต็มนะ เพราะได้ข่าวว่า ข่าวนี้จะถูกเผยแผร่ในรายการของ Larry King ทาง CNN อะครับ แต่ว่ายังไม่ได้รับการออกกากาศแต่อัดรายการไว้แล้ว

คือถ้าผมเห็นแค่ภาพแบบนี้ ผมไม่เชื่อหรอก ลูกโป่งหน้าตาแบบนี้มีเยอะแยะร่ำไป ที่ไทยก็เคยมีกรณีแบบนี้เหมือนกันนะ กรณีที่ว่า เจอมนุษย์ต่างดาวกลางทุ่งนา ไปตรวจสอบแล้วพบว่าเป็น แค่ลูกโป่ง ดังนั้น ถ้าคุณบอกว่า เจ้าของภาพ จะโกหก ไปทำไม คุณทราบหรือไม่ว่า ภาพนี้ถ้าจดลิขสิทธิ์ ใครจะนำเผยแผร่ ต้องซื้อนะครับ หรือ ถ้าตัดกรณี ลิขสิทธิ์ออกไปแล้วถามว่า เจ้าของภาพโกหก ทำไม ก็ตอบได้ว่า คุณจะไปออกรายการ Larry King คุณได้เงินไม่เบานะ อันนี้ ผมสมมุติฐานในกรณีโกหก ย้ำนะครับ ว่า ผมสมมุติฐานใน กรณี โกหก
    แต่ถ้าเขาไม่ได้โกหก ก็ต้องรอดูการตรวจสอบสมการที่เขาอ้างว่า มนุษย์ต่างดาวเขียนขึ้น

รบกวนช่วยเอา สมการที่เจ้าของภาพอ้างว่า มนุษย์ต่างดาวเขียนมาให้ด้วย เอ้ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่า เจ้าของภาพกับเจ้าของสมการ คนเดียวกันหรืิอไม่ ผู้ตรวจสอบสมการบางคนเจอแล้วอึ่งไปเหมือนกัน ลองเอามาลง แล้ววิเคราะห์นะครับ

หวัดดีครับ~

20. O๐.AnGle.๐O

O๐.AnGle.๐O เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2007
    แล้ว ใคร เป็น คน เอา กล้อง ไป ตั้ง ถ่ายภาพ นี้ อ่ะ