มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย Pattana, 21 พฤษภาคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    วันนี้ผมได้ส่งพระให้กับคุณณรงค์ (พนิดา เพ็งลาภ) เลขที่ PA 0134 5224 2 TH
    คุณชัยยุทธ หงษโสภา เลขที่ RC 0291 7972 5 TH
    คุณไพลิน นิวเวินเฮาส์ เลขที่ RC 0291 7971 1 TH
    โดยส่งแบบลงทะเบียนครับ
    และส่งให้คุณ Khomeraya และคุณ Benyapa
    เลขที่ ED 1638 1170 5 TH โดยการส่ง EMS ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2006
  2. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    เรียนพี่พัฒนาที่นับถือยิ่ง

วันนี้ได้โอนเงิน 200 บาท ผ่านเครื่อง atm ธนาคารกสิกรไทยเมื่อเวลา 15.17 น.

ขอพระพุทธานุภาพ ธรรมานุภาพ และสังฆานุภาพ ได้โปรดปกป้องพี่น้องทหารหาญภาคใต้ ที่ปฏิบัติภาระกิจอันยิ่งใหญ่นี้ ให้ได้รับความปลอดภัยด้วยเทอญ

3. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

ขอกราบโมทนากับน้องโยด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เดี๋ยวเสร็จจากงานนี้แล้ว
    ก็คงจะช่วยงานอื่นๆกันต่อไปครับ

4. Pattana

สำหรับพระคำข้าวที่ได้รับมาจากโรงงานพระปฐมยังเหลืออยู่ที่ผมอีก 1 องค์
    ผมก็จะขอร่วมบริจาคด้วย 1,600 บาท และขอรับพระองค์นี้ไว้แทน
    และจะร่วมบริจาคสมทบให้อีกจำนวน 10,000 บาท เนื่องจากได้ขออนุญาต
    นำพระที่ได้รับมานี้จำนวน 10 องค์ ไปมอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง
    โดยมอบให้กับคุณ Khomeraya ไว้ เพื่อมอบให้กับผู้ที่ร่วมทำบุญเข้ามาจำนวน
    1,600 บาท ก็จะได้รับ 1 องค์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2006
  5. Pattana

ปิดรับการบริจาคเงินตั้งแต่วันนี้ครับ

แต่ถ้าท่านใดยังมีจิตศรัทธา ก็ยังสามารถร่วมบริจาค
    เป็นวัตถุมงคลได้จนถึงวันที่8 สิงหาคม 49 ครับ

โดยส่งมาที่
    พัฒนา เอกพจน์
    88 หมู่ 2 ต.นาทุ่ง
    อ.เมือง
    จ.ชุมพร 86000

สรุปยอดเงินถึงวันนี้รวมทั้งสิ้น 38,142.21 บาทครับ
    จะได้นำไปเช่าพระจากสายลม องค์ละ 10 บาท
    และสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชร แผ่นละ 20 บาท
    รวมทั้งจัดซื้อหนังสือและจัดพิมพ์คำแนะนำและ
    คำอาราธนาพระเครื่องเพื่อนำไปมอบให้ทหาร
    และผมจะนำมาสรุปรายละเอียดกันอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2006
  6. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post290497 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal">วันนี้, 01:24 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="FONT-WEIGHT: normal" align=right> #1124 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 width=175>โสระ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_290497", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:17 AM
    Thanked 88 Times in 13 Posts <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0[​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_290497><!-- message -->เมื่อวานได้โอนเงินจำนวน 1000 บาท ร่วมทำบุญสร้างกุฏิดิน ให้วัดบ่อเงินบ่อทองครับ แล้วมีอีกเรื่องที่อยากจะบอกว่าพระสมเด็จผงยาวาสนาดีจริงๆครับ ผ่านการเช็คจากหลายๆท่านว่าดี มีพลังคุ้มครองหลายด้าน อธิฐานได้ถ้าไม่เกินวาสนาบารมีของท่านนั้นๆครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

7. khomeraya

khomeraya เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2005
    วันนี้ผมได้รับพระคำข้าวจากคุณ Pattana แล้วครับ 14 องค์ ซึ่งเป็นพระที่คุณพัฒนามอบให้ผู้ทำบุญกับวัดภูเหล่าเงินฮาง 10 องค์ และให้ผมกับพี่ปู Benyapa ที่อเมริกา คนละ 2 องค์ รวมทั้งหมด 4 องค์ โดยคุณ Pattana ได้ส่งค่าส่งมาให้ด้วย 500 บาท

ในส่วนพระคำข้าวของผม ผมก็มอบให้ลูกศิษย์สายหลวงพ่อซึ่งทำงานบริษัทในเครือ 1 องค์ โดยย้ำให้พี่เค้าแขวน เพราะผมอยากให้คนที่ได้รับพระไป ได้นำขึ้นบูชา ไม่ใช่เก็บไว้เฉยๆ พี่เค้าบอกว่า เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยกล้าแขวน เพราะอันตราย (สงสัยสร้อยทอง) แต่เค้ารับปากว่าจะพกติดตัวแทน

พร้อมทั้งพี่เค้ายังบอกให้ผมอนุโมทนาในการที่เมื่อวานพี่เค้าได้ร่วมทำบุญถวายนิลแท้ๆ 1,000 คู่ เพื่อสร้างพระเนตรพระพุทธรูป 1,000 องค์ ซึ่งผมเห็นว่าบุญนี้ยิ่งใหญ่นัก จึงได้นำบุญนี้มาบอกกล่าวให้พวกเราได้อนุโมทนา พี่เค้าชื่อพี่กรรณิการ์ครับ

8. Pattana

เมื่อวันที่ 5 สค. 49 ที่ผ่านมา ผมได้ถอนเงิน จากบัญชีจำนวน 30,000 บาท เพื่อนำไปเช่าบูชา พระหลวงพ่อฤาษีฯ และสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชรที่บ้านสายลม โดยได้พระมาจำนวน 2,500 องค์(องค์ละ 10 บาท) และสติกเกอร์ยันต์เกราะเพชร จำนวน 250 แผ่น (แผ่นละ 20 บาท) รวม 30,000 บาท ยังเหลือเงินอีกจำนวน 8,142.21 บาท จะได้นำไปเพื่อจัดพิมพ์คำอาราธนาพระเครื่อง และจัดซื้อหนังสือ สู่แสงธรรม เพื่อนำไปมอบให้ทหารต่อไป
    และขอขอบพระคุณคุณมหาหินที่ได้ไปช่วยกันขนพระและหนังสือ (ซึ่งหนักมาก ๆ )จากบ้านสายลม นำไปส่งให้ที่ พันทิพย์ เพื่อขนส่งต่อไปชุมพรครับ
    รวมทั้งได้นำพระสมเด็จองค์ปฐมทันใจ จากหลวงพี่เจี๊ยบ เขากะจี มามอบให้ด้วยจำนวน 1,150 องค์ (รวมกับที่มีผู้บริจาคมาด้วย 50 องค์)

9. Pattana

ขอกราบโมทนากับคุณอเนกด้วยเป็นอย่างสูง และต้องขอโทษคุณอเนกด้วยครับ ผมลืมถ่ายภาพพระที่คุณอเนกส่งมาให้ครับ ดังรายการตามนี้นะครับ
    แหนบหลวงพ่อรุ่นใหม่ 41 อัน
    เหรียญรูปไข่และสี่เหลี่ยมรวม 2 เหรียญ
    ด้ายผูกข้อมือจำนวน 6 ถุง
    ตามรูปนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      89.5 KB
      เปิดดู:
      77
      ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      86
      ขนาดไฟล์:
      223.3 KB
      เปิดดู:
      77
  10. Pattana

จริงๆแล้วผมตั้งใจ จะนำไปมอบให้ทหาร และ ตชด. ในวันที่ 19 สค.49 นี้ แต่เนื่องจากพ่อผมได้เข้าโรงพยาบาล และน้ำกำลังท่วมชุมพร จึงขอเลื่อนออกไปก่อน จนกว่าจะพร้อมกันทุกฝ่ายนะครับ แล้วผมจะนำรูปมาให้ดูกันนะครับ

11. sithiphong

12. Pattana

ครับ แล้วผมจะนำข้อความนี้ไปพิมพ์ แล้วมอบพร้อมพระผงยาวาสนานะครับ
    ส่วนพระอื่นที่แจกเป็นเหรียญครับ ห้อยคอได้เลยครับไม่ต้องเลี่ยม

13. wasu

wasu เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ต-หาดใหญ่

เรียน พี่พัฒนา
    ผมไม่ได้เข้ามานาน แต่ก็ยังติดตามงานบุญของพี่พัฒนา และ พี่แอ๊ด อยู่ตลอดครับ ขอร่วมโมทนาบุญด้วยความชื่นใจอย่างยิ่ง ยังไงถ้าจะมาแจกวัตถุมงคลครั้งที่สองเมื่อไหร่ อย่า
    ลืมผมนะครับ ถ้าจะให้สะดวกมาค้างที่บ้านผมสักคืนจะได้เตรียมความพร้อมและวางแผนใน
    การเดินทาง และได้สนทนาธรรม เพื่อน ๆ ที่หาดใหญ่ จะคอยต้อนรับอยู่เสมอครับ

โอ๊ต

14. Pattana

ขอบคุณคุณโอ๊ดมากครับ คิดว่าคงเป็นต้นเดือน กันยายน นะครับ รอให้พร้อมกันหลายๆฝ่ายก่อนครับ แล้วผมจะติดต่อไปครับ

15. sithiphong

เรียนคุณพัฒนา
    เรื่องวิธีบูชาและคำอาราธนาหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ผมนำมาลงให้แล้วครับ

จากกระทู้ มอบพระคำข้าว/พระหางหมาก แก่ผู้ร่วมบริจาคเงินหรือวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีฯแจกทหารใต้ รอบ 2

วิธีบูชาพระบรมครูพระเทพโลกอุดร<O:p</O:p

จะเป็นภาพถ่ายหรือรูปหล่อของหลวงปู่ท่าน หรือพระพิมพ์ที่หลวงปู่ท่านได้อธิษฐานจิตไว้ย่อมใช้ได้ทั้งสิ้น หลวงปู่ท่านโปรดผู้ประพฤติอยู่ในศีลธรรม ชอบอาหารมังสะวิรัติ ชอบฟังคำสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก ชอบบูชาด้วยดอกมะลิสด น้ำฝน 1 แก้ว เทียนหนักหนึ่งบาท 1 คู่ ธูปหอม 5 ดอก (คณะพระโลกอุดรมีด้วยกัน 5 พระองค์) การปฏิบัติธรรมสังวรณ์ในกายกรรม วจีกรรม มโนกรรม ประกอบด้วยศีล 5 เป็นอย่างน้อย ย่อมเป็นสิ่งพึงพอใจของหลวงปู่และทั้งยังให้ความสุชความเจริญทั้งคดีโลกและคดีธรรมแก่ผู้ปฏิบัติ
    <O:p</O:p

วิธีอาราธนาพระพิมพ์<O:p</O:p

โลกุตตะโร จะ มหาเถโร อะหัง วันทามิตัง สะทา

เป็นคาถาสำหรับอาราธนาพระพิมพ์ทุกพิมพ์ทรง<O:p</O:p
    หากจำบทอาราธนาพระพิมพ์ไม่ได้ให้อาราธนาเป็นภาษาไทยได้ครับ
    <O:p</O:p</O:p
    พระสมเด็จเนื้อผงยาวาสนานั้น ให้แจ้งกับผู้ที่ได้รับด้วยนะครับว่า เวลาเลี่ยมให้เจาะรูด้วยครับ

และที่สำคัญอีกประการหนึ่งก็คือ ห้ามนำพระไปในที่อโคจร เว้นแต่การปฏิบัติหน้าที่ในสถานที่อโคจร เวลาที่ไปปฏิบัติหน้าที่ ให้อธิษฐานบอกหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรด้วยว่า ข้าพเจ้ามาปฏิบัติหน้าที่ ขอให้หลวงปู่คุ้มครองด้วยครับ<O:p</O:p
    <!-- / message --><!-- sig -->

16. Pattana

เนื่องจากได้รับการร้องขอจากผู้ใหญ่บ้านและกำนัน รวมทั้งชาวบ้านในจังหวัดชายแดนภาคใต้ ว่าทหารที่ปฏิบัติงานในพื้นที่ ที่มาจากภาคอื่นนั้น ไม่สามารถเข้ากับชาวบ้านได้ เนื่องจากขนบธรรมเนียมประเพณี วัฒนธรรมและภาษาที่ใช้ แตกต่างกันไป ทำให้บางครั้งเกิดการเข้าใจผิดกัน จึงขอให้ส่งทหารชุดจากชุมพรให้ลงไปปฏิบัติงานแทน เนื่องจากทหารชุดจากชุมพร เคยได้ลงพื้นที่ในช่วงแรกๆ และสามารถเข้ากับชาวบ้านได้ดี ทางกองทัพจึงได้จัดเจ้าหน้าที่ทหารจากจังหวัดชุมพร จำนวนหนึ่ง ลงไปฝึกและศึกษาขนบธรรมเนียมประเพณี วัฒนธรรม ของชาวไทยมุสลิมที่จังหวัด ตรัง รวมทั้งเรียนภาษายาวีด้วย เมื่อฝึกเสร็จแล้วจึงได้จัดส่งกำลังพลดังกล่าวไปปฏิบัติงานในจังหวัดชายแดนใต้
    เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจแก่ทหารหาญเหล่านี้ ผมจึงได้นำวัตถุมงคลที่ได้รับบริจาคมาจากสมาชิกเวปพลังจิต นำไปมอบให้ทหารเหล่านี้เมื่อวันที่ 11 กันยายน ซึ่งจะขอนำภาพมาให้ชมกัน และขออนุญาตตั้งกระทู้ใหม่เพื่อการมอบวัตุมงคลนี้โดยเฉพาะนะครับ

ท่านสามารถติดตามความต่อเนื่องของโครงการนี้ได้จากกระทู้นี้ครับ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=322265#post322265

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2006
  17. sithiphong

โมทนาสาธุครับ คุณพัฒนา

.

18. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    คุณ พัฒนา ครับ

1. โครงการยังเปิดรับบริจาคอยู่ไหม ครับ ?
    2. เหลือ ยอด ตำรวจทหาร ที่ยังไม่ได้รับ ประมาณเท่าไหร่ ?

19. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    ขอกราบขอบพระคุณทหารภาคไต้และพี่ๆทุกคนที่ได้เสียสละความสุขส่วนตนลงไปช่วยที่ชายแดนภาคไต้ทั้งหลายครับ

ตัวผมนั้นสบาย สบายจนลืมไปว่ามีคนที่ลำบากและทุกข์อย่างแสนสาหัสอยู่อีกด้านนึงของประเทศ ทุกครั้งที่ผมเห็นข่าวทั้งหทาร ตำรวจและพลเรือนตายจากเหตุการณ์ความไม่สงบ ผมรู้สึกเจ้บแค้นและปวดใจ เสียใจแทนเขาเหล่านั้น แต่ผมก็ทำอะไรไม่ได้เลย

ไม่ทราบว่ายังรับบริจาคเงินที่ใช้ในการบูชาวัตถุมงคลและหนังสือธรรมะของหลวงพ่ออยู่หรือเปล่าครับ อย่างน้อยให้ผมช่วยได้ตรงนี้ก็ยังดี

20. Pattana

ด้วยความไม่พร้อมของหลายๆท่านทำให้การนำพระไปมอบให้ทหารนั้นต้องล่าช้ามา จนถึงตอนนี้ ผมตัดสินใจว่าต้องไปเสียที ได้โทรนัดคุณโอ๊ด หาดใหญ่แล้ว ผมเดินทางไปในวันเสาร์ที่ 18 พ.ย.นี้ครับ (ซื้อตั๋วไว้แล้ว) และจะได้นำภาพมาให้ชมกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้