รบกวนขอถามเรื่องเครื่องลางของขลังหน่อยครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย kem, 10 ตุลาคม 2006.

1. kem

kem สมาชิกใหม่

เวลาที่ท่านพกเครื่องลางของขลังติดตัวเช่น ตะกรุด ,สิงห์ ต้องใช้คาถาบทไหนปลุกเสกหรืออารธนาหรือปล่าวครับ เพื่อให้บังเกิดพุทธคุณ ..คุ้มครอง...เมตตาต่างๆ

2. Tawatchai1889

Tawatchai1889 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    ตั้งนะโมฯ 3 จบ แล้วว่า
    พุทธัง อาราธนานัง ธัมมัง อาราธนานัง สังฆัง อาราธนานัง
    พุทธังประสิทธิเม ธัมมังประสิทธิเม สังฆังประสิทธิเม
    ขอคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ คุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์
    คุ้มครอง...........

พอแล้วครับ หรือนอกนั้นก็ปลุกคาถาของแต่ล่ะอาจารย์ไปครับ เพิ่มก็ได้ครับ

3. suvicht

suvicht เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2006
    พุทธัง อาราธนานัง ธัมมัง อาราธนานัง สังฆัง อาราธนานังขอให้คุ้มครองข้า ด้วย นโมพุทธายะ

4. kem

kem สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ
    เหมือนอารธนาพระคล้องคอเลยหรือครับ