รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยทำนายฝันหน่อยครับ พญานาค

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย emply, 25 กุมภาพันธ์ 2011.

1. emply

emply สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2011
    เมื่อตอนเกือบเช้าของวันศุกร์ ผมได้ฝันเห็นพญานาค2ตัว สีเขียว และแดง เล่นน้ำครับ ขนาดเท่ากับคน คือตอนนั้นในฝันมีน้ำท่วม ผมลอยคออยู่ครับ พอสักพัก พญานาคสีแดงก็ขึ้นบกไปคาบเอากวางลงไปในน้ำ ในฝันผมไม่ได้คุยกับพญานาคทั้ง2ตัวเลยนะครับ ได้แต่เฝ้าดู แล้วก็ฝันเป็นเรื่องอื่นเลยครับ คือนั่งอยู่บนแคร่ แล้วมีงูเหลือมเข้ามากินไก่ในเล้าด้านหลังแคร่ที่ผมนั่งอยู่ พอไปดูใกล้ๆมีทั้งตัวเล็กตัวใหญ่ครับ แล้วก็ตื่นอนเลยครับ

จากที่ผมฝันนั้นพอจะสื่อถึงอะไรได้มั่งครับ รบกวนผู้รู้ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล.ผมไหว้พระ เช้าเย็นนะครับ แต่พักนี้ไม่ค่อยได้ทำสมาธิ

2. kom

kom เป็นที่รู้จักกันดี

27 กุมภาพันธ์ 2006
    ความฝันนี้คงจะบอกถึงอนาคตที่จะเกิดขึ้น สิ่งที่ผมแนะได้คือหมั่นทำความดี มีความศรัทธา
    ช่วยเหลือผู้ด้อยโอกาสครับ

3. emply

emply สมาชิกใหม่

25 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณครับสำหรับแนวทาง ที่วัดแถวบ้านกำลังสร้างกำแพงนาครอบวัดพอดีเลยครับ ^^