รบกวนพี่ๆช่วยตีเลขความฝันให้หน่อยได้มั้ยคะ:D

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Lillylovesme, 16 ธันวาคม 2014.

1. Lillylovesme

Lillylovesme สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2014
    รบกวนพี่ๆช่วยตีเลขความฝันให้หน่อยได้มั้ยคะ:D

วันนี้ก่อนตื่นนอน

ฝันว่าเปิดกระเป๋าสะพายหลังหลังมาเจอน้องแมวที่เลี้ยงไว้ค่ะ

(ปกติไม่เคยใช้กระเป๋าสะพายหลัง ส่วนน้องแมวอยู่ที่ต่างประเทศ พอกลับไทยก็ให้คนอื่นรับไปเลี้ยงแทนค่ะ)

เปิดกระเป่ามา น้องแมวขนเปลี่ยนเป็นสีดำค่ะ แต่ตายังฟ้าเหมือนเดิม (จากปกติสีขาวตาฟ้า)แมวผอมซูบ หายใจติดขัดเหมือนอยู่ในกระเป๋ามานานแล้ว

เราพาน้องแมวที่ร้านขายอาหารสัตว์ และขอที่ร้านไปหลังร้านเพื่อเช็ดตัวให้เค้า เพราะตัวแมวเลอะอ้วกจากที่อ้วกในกระเป๋าค่ะ น้องจากที่เป้นแมวใจดี ก็กลายเป็นแมวโมโหร้าย

ระหว่างที่ทุลักทุเลเช็ดตัว แฟนท่ี่มีปัญหากันอยู่ก็ผ่านมาที่หลังร้านพอดีค่ะ
    เราเจอคุณพ่อเค้าก่อน ตามด้วยน้องชาย และเค้าค่ะ ทั้งหมดเดินเข้าไปในตึกที่อยู่ใกล้ๆกัน แฟนตรงเข้ามาคุยกับเรา และบอกว่านี่บ้านเค้าเอง (ตรงตึกใกล้ๆกัน) แววตาเค้ามีความสุขที่ได้เจอมาก และชวนเราไปเที่ยวเวียดนามกันค่ะ
    (ถ้าเป็นตามที่แฟนบอก แปลว่าสถานที่ที่เราฝัน ไม่น่าจะเป็นประเทศไทย แต่เป็นฮ่องกงบ้านของแฟนค่ะ)

ความฝันจบแค่นี้ค่ะ ไม่รู้ว่าจะนำไปตีตัวเลขได้มั้ย ตอนแรกไม่ได้คิดอะไรมาก:cool:เมื่อกี้เหลือบไปเห็นว่าวันที่ 16 พอดี และเมื่อวานเราเพิ่งซื้อดอกบัวมาไหว้หลวงปู่ทวดเป็นครั้งแรกค่ะ ตั้งแต่คุณแม่ให้มา และ เพิ่งซื้อดอกบัวมาไหว้พระแม่ลักษมณี ครั้งแรกด้วยเช่นกันค่ะ({)

2. ชะมะนาด

ชะมะนาด เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2006
    ที่จริง วันที่16 ยายมาโพสตอบแล้ว แต่ไม่รู้ข้อมูลหายไปไหน
    ฝันของหนู ยายมองไว้ที่เลข4 และชอบตรงที่หนู ไหว้หลวงปู่ทวดและเจ้าแม่ลักษมีน่ะค่ะ ขอให้ไหว้ตลอดน่ะค่ะ