รบกวนให้คำปรึกษาเรื่องความฝันหน่อยครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Ticktacktoe, 30 ธันวาคม 2018.

1. Ticktacktoe

Ticktacktoe สมาชิกใหม่

30 ธันวาคม 2018
    เคยฝันรายละเอียดดังต่อไปนี้ครับ
    ครั้งที่1: ฝันว่าเจองูใหญ่มาก สีดำวิ่งไล่ แต่ก็เอาชีวิตรอดมาได้
    ครั้งที่2 (ฝันบ่อยมาก): ไปยืนในทุ่งทุ่งหนึ่งมีงูตัวเล็กตัวใหญ่เต็มไปหมดครับสุดลูกหูลูกตา กลัวมากยิ่งหนียิ่งเจอครับ
    ครั้งที่3: ฝันว่ามีผู้ชายคนนึงมาบอกว่าพระอาจารย์อยากเจอ แล้วในฝันเค้าพาไปถ้ำๆหนึ่งครับ มีหลุมหินขนาดประมาณตัวอยู่เขาบอกว่าให้ลงไปหาพระอาจารย์เขา ในฝันผมบอกว่า จะลงไปได้ยังไงหลุมเล็กนิดเดียวเอง มันดูอึดอัด ผู้ชายคนนั้นบอกว่าให้ตั้งจิตอธิษฐานแล้วผมก็ลงไปได้จริงๆครับ แล้วไปอยู่ในโถงกว้างๆ แล้วเจอผู้ชายคนเดิมยิ้มให้ แถวหายตัวไปมาได้ ก็เลยตกใจตื่น ปรากฎว่าไป search ดูในเน็ตเจอสถานที่นั้นจริงๆครับ อยู่ที่ถ้ำใหญ่ อ.น้ำหนาว มีหลุมนั้นเหมือนในฝันเป๊ะเลยครับ พออ่านตำนานถ้ำนี้แล้วเลยนึกถึงพญานาค ครับ
    ครั้งที่3: ฝันว่าเจอครึ่งคนครึ่งงูตังใหญ่มากสีเขียว พนมมืออยู่ ครับ

ไม่รู้ว่าเกี่ยวข้องกับพญานาคหรือไม่ หรือเกี่ยวข้องอย่างไร แต่ไม่กล้าคิดว่าตนเองจะมีบุญสัมพันธ์กับท่านขนาดนั้น แค่อยากรู้ว่าตัวเองควรบูชาท่านหรือไม่อย่างไรประมาณนั้นครับ

ขอบคุณครับ