รวมพลคนรักฤาษี สายฤาษี พญานาค บารมีพ่อปู่จงคุ้มครอง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พญานาคราช, 25 มิถุนายน 2010.

1. พญานาคราช

พญานาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ก่อนอื่นต้องขออนุญาติท่านทั้งหลายที่ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเนื่องจากตัวกระผมเองเป็นคนนึง และคิดว่าคงอีกหลายๆท่าน ที่เคารพและบูชาปู่ฤาษี และพญานาค ผมจึงอยากไห้กระทู้นี้ เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนความรู้ การปฏิบัติแบบฤาษี ตลอดจนวัตถุมงคล และเป็นที่แนะนำปู่ฤาษี ที่ท่านเคารพศัทธาและรู้จัก ไห้ได้รู้จักกัน และแนะนำร่างทรงองค์พ่อปู่ฤาษี และพญานาคทั้งลาย ทั้งนี้กระผมไม่ได้มีเจตนาจะล่วงเกินหรือไห้เชื่องมงายแต่ประการได แต่ยากไห้ท่านทั้งหลายได้แลกเปลี่ยนความรู้และสิ่งต่างๆสายฤาษี และพญานาค ไห้ได้รู้จักกัน ทั้งนี้ขอบารมีปู่ฤาษีทั้งปวง ตลอดจนนาคานาคราช และพญานาคเกศแก้ว ผู้เคยร่วมบุญกุศลกันมา และดูแลรักษาข้าพเจ้า ขอจงอำนวยอวยชัยไห้ข้าพเจ้า และผู้ที่เคารพศัทธาทั้งหลาย จงมีแต่ความสุขความเจริญ ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บทั้งหลายทั้งสิ้นทั้งปวงเทอญ

พญานาคราช

2. พญานาคราช

พญานาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    ท่านไดที่มีความรู้หรือประสบการ แนวปฏิบัติแบบฤาษี วัตุถุมงคล อาศรมปู่ฤาษี ร่างทรงองค์ปู่ฤาษี และพญานาค เชิญแนะนำได้ที่กระทู้นี้น่ะครับ

3. suntirut

suntirut เป็นที่รู้จักกันดี

จะมีสักกี่คนที่จะกล้าเปิดตัว มันเป็นดาบสองคมนะครับ(ความคิดเห็นส่วนตัวนะ)เพื่อนๆว่ายังไงบ้างครับ แต่โดยส่วนตัวรัก และเคารพในปู่ฤาษีทุกๆพระองค์ และปู่นาคราช ปู่นาคา ย่านาคี และชาวนาคพิภพมากๆ

4. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ จริงอย่างที่คุณ suntirut เราเชื่อทุกคนก็น่าจะเคยเกิดเป็นนาคมาแล้วกันทั้งนั้น คนเราเกิดมาร้อยชาติพันชาติแล้วเนอะ มันต้องมีซักชาติเนอะว่าป่ะ อิๆๆ