ระวังไวรัสคอมพิวเตอร์ที่มากับ CD

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย natspdo, 13 สิงหาคม 2008.

1. natspdo

natspdo เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤษภาคม 2008
    ในบางครั้งการแจกผมว่าต้องตรวจดูให้ดีนะครับว่ามีไวรัสคอมพิวเตอร์หรือเปล่า ส่วนใหญ่เป็นไวรัสประเภทหนอน(worm virus) มันจะเป็น file autorun ให้หรือเป็น Exceute file ให้ลบออกเสีย การแจกเป็นบุญแต่ผู้รับบุญต้องพิจารณาตรวจสอบด้วยนะครับว่ามีสิ่งแปลกปลอมเหมือนกับสัพเวสี virus computer higth tect.. เหล่านี้ด้วยนะครับ

2. chotiwit

chotiwit เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
    ขอบคุณมากครับที่เตือนไว้