ร่วมทำบุญบูชา มงคลสหัสธาตุรังสรรค์กรรมสิทธิ์หมื่นเขตแดนประทานพร(หมื่นฟ้ารวมหนึ่ง) พ่ออาจารย์พล

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย คุรุปาละ, 12 ตุลาคม 2014.

1. Natnoiz

Natnoiz เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2013
    โอนเงินค่า พระเจ้าเงินตราศักติมหามาตา(เสน่จันทราราชาโชค) กับ ตะกรุดดับเคราะห์ประจุสายฟ้า(พระยาพิเภกค้ำดวง) และค่าจัดส่งแล้วครับ ที่อยู่ทาง PM นะครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. wiruch99

wiruch99 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไปที่ทำการไปรษณีย์แล้วเจ้าหน้าที่บอกตีกลับไปแล้วไม่ต้องส่งให้ผมนะครับ
    หากมีวาสนาผมอาจจะได้บูชาวัตถุมงคลของอาจารย์พลในโอกาสหน้าขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2015
  3. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ได้รับพระรอดดำแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    ร่วมทำบุญ รับตะกรุดดับเคราะห์ประจุสายฟ้า(พระยาพิเภกค้ำดวง) 1 ดอก ครับ..

5. wiraphat1

wiraphat1 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2005
    โอนให้แล้วครับ..
    1000.02 บาท เมื่อ 29/04/2015 เวลา 21.58 น.
    100.02 บาท เมื่อ 29/04/2015 เวลา 22.03 น.

ที่อยู่ทาง PM ครับ..

6. mm1150

mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

อยากลองมั้งครับ

7. weerachai_12@ho

weerachai_12@ho เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระรอดหลวงพ่อกวยแล้วนะครับผม ขอบพระคุณมากครับ

8. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ทดลองวัตถุมงคลอะไรครับ?

น้องกรณ์ รูปร่างหน้าตาดี เป็นสเปคสาวๆ อยู่แล้วเคยลองแบบไม่พกอะไรเลย ผลยังเหมือนเดิมหรือเปล่าครับ?

ถามแบบตรงๆ อย่าโกรธกันนะครับ เพราะส่วนตัวเรื่องมหาเสน่ห์ ไม่ค่อยได้เจอ เคยเจอแค่เมตตาเท่านั้น เลยอยากรู้อยากเห็นน่ะครับว่าคนที่เจอ เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรบ้าง

9. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    ผมว่าถ้าไม่พกก็นิ่งๆนะ แต่เดี๋ยวจะลองให้คนที่คิดว่าไม่เวิร์คพก ขั้นทดลองต้องเอาให้แน่ใจ รอติดตามผลนะครับ

10. kwangpha

kwangpha เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2006
    ชักจะสนใจแล้วน้อ... ผมก็คนหนึ่งที่ไม่เวิร์กเลยกับเรื่องนี้ น่าติดตาม...

11. คณโฑ

คณโฑ เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอสอบถามนะครับ พระยาพิเภกค้ำดวง
    ให้พกอย่างไรครับ ต้องใส่สร้อยคออย่างเดี่ยว
    หรือว่าคาดเอวได้ครับ และมีข้อห้ามอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

12. PeacE123

PeacE123 เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามๆครับ

13. คุรุปาละ

คุรุปาละ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

16 กรกฎาคม 2012
    ธาตุทั้ง 4

วันนี้ก็มาพูดคุยกันยามเช้า เนื่องจากเป็นวันหยุดพี่ๆหลายท่านก็น่าจะได้หยุดเช่นกัน หัวข้อที่จะคุยกันในวันนี้ก็คือเรื่องของธาตุทั้ง 4

ธาตุทั้งสี่นั้น ถือเป็นธาตุสำคัญรองลงมาจากแม่ธาตุใหญ่ประกอบด้วยดิน น้ำ ลม ไฟ พ่ออาจารย์ท่านว่าเวลาจะอธิษฐานจิตเครื่องมงคลอะไรต้องเดินธาตุเหล่านี้ให้ครบ ซึ่งเเต่ละธาตุก็จะมีลักษณะเฉพาะตัว หากหนุนธาตุใดให้เด่นกว่ากัน ก็จะมีพุทธคุณเฉพาะด้านปรากฏออกมาด้วย โดยรวมเเล้วเวลาเดินธาตุจะต้องไล่ไปครบทั้ง 4 ธาตุ ไม่ใช่ลงเฉพาะเจาะจงเเค่ธาตุเดียวเน้นอยู่ด้านเดียว

ธาตุทั้ง 4 นี้สำคัญมาก ไม่เพียงเเต่สำคัญในชีวิตแวดล้อมของตัวเราเองเเล้ว เเม้ในเรื่องเครื่องรางเครื่องมงคลทั้งหลายก็ยังถือว่าสำคัญเช่นกัน

พ่ออาจารย์ท่านกล่าวว่า เมื่อเดินธาตุทั้ง 4 ไปจนครบเเล้ว ก็จะปรากฏเป็นรูปขึ้นมา หลังจากนั้นก็ไล่ไปที่เวทนา สัญญาความจำได้หมายรู้ กายสังขาร วิญญาณทิพย์ สิ่งต่างๆนี้ล้วนมีพื้นฐานมาจากมหาธาตุทั้ง 4 ทั้งนั้น

เมื่อจะสร้างเเละเสกเครื่องมงคลจึงจำเป็นต้องเดินธาตุให้ครบจะขาดสิ่งใดนั้นมิได้จะลงจะเล่นอยู่เสียธาตุเดียวนั้นก็ทำมิได้ หากขาดไปพร่องไปเขาเกิดขึ้นมาเเล้วก็คงไม่ต่างอะไรไปจากคนพิการ ยกตัวอย่างเช่นหากไม่มีธาตุดินอันเป็นส่วนประกอบของร่างกาย พอไล่เรียงลำดับไปจนปลุกเสกเสร็จ เขาก็จะมีเพียงสัญญาความจำได้หมายรู้มีเพียงวิญญาณไม่มีกายไม่มีรูปจะหยิบจับหรือทำอะไรให้ใครนั้นก็เป็นการยากเพราะไม่มีความสามารถที่จะพึ่งตัวเองได้

ดังนั้นธาตุทั้ง 4 นี้จึงขาดตกบกพร่องเสียมิได้เมื่อจะลงธาตุใดๆเสร็จนั้นจะต้องหนุนธาตุด้วยแก้วหนุนธาตุตามไปด้วย

เมื่อจะกระทำการใดๆ เรื่องธาตุนี้จึงเป็นสิ่งสำคัญมาก เพราะต้องชุมนุมธาตุเสียก่อน ก่อนจะตั้งแม่ธาตุใหญ่ แล้วจึงตั้งธาตุดินน้ำลมไฟกำกับด้วยธาตุกรณีย์เสร็จเเล้วจึงหนุนธาตุด้วยดวงแก้วทั้ง4

ซึ่งธาตุทั้ง 4 นั้นจะมีเทวดาที่ให้การอุปถัมภ์แม่ธาตุเฉพาะอยู่ด้วยเรียกว่าธาตุบาล เป็นใหญ่เหนือแม่ธาตุทั้งหลายเหล่านั้น พ่ออาจารย์บอกจุดนี้ก็สำคัญ หากเราไม่รู้จักธาตุบาลเชิญท่านมาไม่ได้การลงการเสกของแต่ละครั้งก็เป็นไปได้ยากเช่นกัน

วันนี้เรามาทำความรู้จักกับธาตุบาล 4 พระองค์กันซักนิด ว่าจะมีใครกันบ้าง
    - พระพรหม ให้การอุปถัมภ์ธาตุดิน
    - พระอินทร์ ให้การอุปถัมภ์ธาตุน้ำ (บางนัยย์ก็หมายถึงพระวรุณ)
    - พระนารายณ์ ให้การอุปถัมภ์ธาตุไฟ
    - พระอิศวร(ศิวะ) ให้การอุปถัมภ์ธาตุลม

ที่จริงก็มีรายละเอียดลงลึกอีกมากที่ท่านบอกเเละสอนมา เเต่หากพิมพ์ไปคงดูเป็นวิชาการมากเกินไปหลายๆท่านจะเบื่อกันเสียก่อน ก็เลยจะพิมพ์เพียงคร่าวๆสรุปๆ จะได้อ่านกันสั้นๆไม่น่าเบื่อ

หลายๆท่านบางทีเคยใช้วัตถุเครื่องรางมงคลทั้งหลาย เเล้วเกิดอุปทานเห็นตัวตน เป็นรูปเป็นร่างขึ้นมา ก็อย่าเพิ่งไปเชื่อไปใส่ร้ายป้ายสีว่านี่นะท่านเอาผงพรายผงผีมาทำ เพราะมีบางท่านเอาเครื่องมงคลของพ่ออาจารย์ไปเเล้วเห็นเช่นนั้นเป็นรูปเป็นร่างเป็นตัวเป็นตน ก็ไปคิดด้วยอุปทานตัวเองว่าท่านเล่นผีเอาผงพรายมาใส่ ทั้งๆที่ของที่ได้ไปนั้นมีแต่ผงพุทธคุณล้วนๆ เมื่อได้สอบถามกันจึงเข้าใจเเต่ผมก็ไม่มีเวลามานั่งอธิบายละเอียดขนาดนี้

เครื่องมงคลเเต่ละชิ้นของพ่ออาจารย์นั้น ท่านว่าให้ดูเเลใส่ใจเขาให้ดีอย่าทิ้งๆขว้างๆ เพราะว่าเขามีชีวิตทั้งสิ้น ไม่ใช่เกิดมาด้วยอาถรรพ์ผีพรายทั้งหลาย เเต่เกิดมาเพราะครูบาอาจารย์นั้นเข้าใจในธาตุทั้ง 4 ทำได้โดยอิทธิวิธี จึงตั้งธาตุทั้ง 4 ก่อให้เกิดรูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณขึ้นมา อันนี้ก็นำมาทำความเข้าใจให้ตรงกันอีกครั้งหนึ่ง เพราะเเต่ละชิ้นนั้นใช้เวลาเสกพอสมควรกว่าจะสำเร็จนั้นยากหนักหนา

วันนี้ก็จบไว้เท่านี้ก่อน เช้าๆเดี๋ยวจะหาว่าไอ้กรณ์เอาอะไรมาคุยก็ไม่รู้ไม่สนุกเลย ต้องขออภัยหลายๆท่านด้วยหากเรื่องที่นำเสนอทำให้เบื่อๆกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤษภาคม 2015
  14. ธัญญ์นิธิ

ธัญญ์นิธิ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ชอบครับ อยากให้ลงละเอียดเรื่องธาตุเลยครับ สนุกดี ไม่เบื่อครับ

15. PeacE123

สนุกครับ ชอบอ่าน

16. ที่ผ่านพบ

ที่ผ่านพบ เป็นที่รู้จักกันดี

ชอบครับกระทู้จะได้ไม่เงียบเหงา:cool:

17. ออนเนอร์

ออนเนอร์ เป็นที่รู้จักกันดี

โอนค่าตะกรุดมหาคงคาเดือดหมายเลข 6 แล้วนะครับตามใบโอนนี้ ที่อยู่ตามPMครับ

18. PeacE123

ตะกรุดมหาสงกรานต์ผมได้รับไปแล้วนะครับ

19. Natnoiz

Natnoiz เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2013
    ตามประกาศช่วงนี้ไปรษณีย์เปิดรับของ แต่ไม่นำส่งครับ เริ่มนำส่งอีกทีวันที่ 6 พฤษภาคมครับ

20. Raijingu

Raijingu เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนครับ

บัญชี น.ส.กัญพร แซ่ตั้ง 2/5/2558 เวลา 11:41น. จำนวน 12,000 บาท

บัญชี นายสมนึก ทิพย์ชัย 2/5/2558 เวลา 11:50น. จำนวน 100 บาท

ที่อยู่แจ้งทาง PM ครับ

ของผมรบกวนส่ง หลังจากไปร์ณีย์เริ่มนำของส่ง (หลังวันที่ 6) นะครับ อิอิ :cool:

ขอบคุณครับ