เพื่อการกุศล ร่วมสร้างสมเด็จองค์ปฐม ๘ ศอก รับ วัวธนูหลวงปู่คำแสน วัดป่าดอนมูล จำนวนจำกัด

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย pkomsan, 14 พฤษภาคม 2012.

1. pkomsan

pkomsan เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอเชิญร่วมทำบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ขนาด ๘ ศอก<O:p</O:p
    วัดเขาพลวงทอง อ.บึงสามพัน จ.เพชรบูรณ์<O:p</O:p
    ขอเรียนเชิญร่วมทำบุญมหากุศลร่วมสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมขนาด ๘ ศอก เพื่อเป็นพุทธสติ และเพื่อเป็นที่สักการบูชาแก่พระภิกษุสามเณร และพุทธศาสนิกชนที่มาปฏิบัติธรรม ณ.วัดเขาพลวงทอง จึงขอเรียนเชิญผู้มีจิตศรัทธา ได้ร่วมทำบุญครั้งนี้โดยทั่วกัน โดยปัจจัยที่ท่านทำบุญมาในครั้งนี้จะเป็นปัจจัยในการใช้จ่ายในการดำเนินการก่อสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมในครั้งนี้ ซึ่งถือว่ามีอานิสงส์ใหญ่ เพราะการสร้างพระสมเด็จองค์ปฐมนั้นทำได้ยาก เพราะท่านเป็นพระพุทธเจ้าองค์ต้น และผู้ร่วมทำบุญ จะมีชื่อในบัญชีบุญสีทอง (ตามที่หลวงพ่อฤๅษีลิงดำท่านกล่าวไว้) <O:p</O:p
    สำหรับท่านผู้ร่วมทำบุญ ๑,๐๐๐ บาท ทางวัดมอบสุดยอดวัวธนูในตำนานของ หลวงปู่คำแสน คุณาลังกาโร วัดป่าดอนมูล ปี ๒๕๑๘ ให้ ๑ องค์ ( พุทธาภิเษกเพิ่มเติมโดย ครูบาชุ่ม โพธิโก วัดชัยมงคล (วังมุย) , หลวงปู่คำแสน (ใหญ่) วัดสวนดอก, ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม และ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง <O:p</O:p
    วัวธนูเป็นวัตถุมงคลมาตั้งแต่โบราณกาล บรรพบุรุษเชื่อถือกันว่าเพื่อป้องกันภูตผีปีศาจ มนต์ดำ คุณไสยคุณคน ลมเพลมพัด แต่ก่อนผู้ที่จะปลูกบ้านหรือที่ร้างว่างเปล่าช้านานจะปลูกบ้านที่อยู่อาศัยโรงงานก็ดี เขาจะนิยมฝังวัวธนูเพื่อป้องกันสิ่งที่เรียกว่าอัปมงคลหรือที่เลวร้ายทั้งปวงอันจะบังเกิดมีขึ้น เมื่อฝังวัวธนูแล้วจะอยู่เย็นเป็นสุข ดังนั้นครูบาอาจารย์สมัยก่อน เช่น หลวงปู่ชุ่ม วัดชัยมงคล จ.ลำพูน หลวงปู่คำแสน คุณาลังกาโร วัดดอนมูล เชียงใหม่ ได้ทำมาตลอดจนมรณภาพ หลวงปู่ทั้ง ๒ รูป เล่าว่า มีวัวธนูไว้ที่บ้านสามารถป้องกันได้ทุกอย่าง ตอนกลางคืนจะมีคนเห็นวัวธนูเดินรอบบ้าน ถ้าใครมีไว้บูชาที่บ้าน (ให้เอาไว้ต่ำกว่าพระพุทธรูปและรูปพระสงฆ์) เป็นมงคลแก่บ้านและครอบครัว ดังที่หลวงปู่ทั้ง ๒ รูปได้กล่าวไว้สมความปรารถนา
    จึงเรียนเชิญทุกท่านได้ร่วมทำบุญครั้งนี้โดยทั่วกันครับ
    ท่านที่ต้องการร่วมทำบุญสามารถโอนเงินทำบุญ ได้ที่ นาย คมสัน ผึ้งแดง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสมุทรปราการ บัญชี สะสมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายคมสัน ผึ้งแดง เลขที่บัญชี 155-0-765281
    สำหรับการจัดส่งทางไปรษณีย์กรุณาช่วยโอน ค่าส่ง <ST1:p</ST1:pจำนวน ๕๐ บาท มาพร้อมกันด้วย
    หลังโอนแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบจำนวนเงินที่โอน และ ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ <O:p</O:p
    ขออานิสงส์ผลบุญนี้เป็นปัจจัยให้ทุกท่านได้เข้าถึงซึ่งพระนิพพานตามกำลังบารมี และ คล่องตัวทุกอย่างทั้งทางโลก และทางธรรม ปรารถนาสิ่งใดหากไม่เกินกฎของกรรมขอจงสำเร็จในทุกประการโมทนา สาธุครับ<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      80.1 KB
      เปิดดู:
      504
      ขนาดไฟล์:
      76.6 KB
      เปิดดู:
      424
      ขนาดไฟล์:
      86.8 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      70.9 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      81.9 KB
      เปิดดู:
      152
      ขนาดไฟล์:
      100.4 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      90.3 KB
      เปิดดู:
      108
      ขนาดไฟล์:
      84.6 KB
      เปิดดู:
      183
      ขนาดไฟล์:
      91.3 KB
      เปิดดู:
      131
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2012
  2. มาใหม่ครับ

มาใหม่ครับ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    ขอร่วมบุญด้วย 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ

3. pkomsan

โบราณนั้นคือวัวธนู วัวมหัศจรรย์ บันดาลอิทธิฤทธิ์ ปราบภูตผีปีศาจ ปราบพยศคนและสัตว์ ป้องกันถูกคุณไสย์ โจรผู้ร้าย สัตรูคุกคาม ตลอดจนให้เฝ้าทรัพย์สิน บ้านช่อง นับเป็นของขลังที่แสนวิเศษน่าสนใจวัวธนูนี้มีคณาจารย์ทางภาคเหนือนิยมสร้างกันมากหลายสำนักด้วยกันแต่วัวธนูที่ได้รับความนิยมกันมากสำนักหนึ่งก็คือ วัวธนูของหลวงปู่คำแสน คุณาลังกาโร วัดป่าดอนมูล เป็นเครื่องรางของขลังยอดนิยมอย่างหนึ่ง ที่มีผู้ต้องการเสาะแสวงหาเป็นเจ้าของ ไว้ใช้ป้องกันตัวและครอบครัว วัวธนูครูบาคำแสนท่านที่ได้มีสร้างอย่างถูกวิธี ตามโบราณ ที่ท่านเคยได้สร้างกันมา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  4. KRITA

KRITA เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    ขอรบกวนสอบถามครับวัวธนูที่นำมาให้ร่วมบุญสร้างที่วัดป่าดอนมูลหรือเปล่าครับ ยังมีตกค้างที่วัดด้วยหรือ และหลวงพ่อฤาษีท่านได้เสกรุ่นนี้ให้ด้วย ข้อมูลเป็นอย่างไรครับ ตอบทางพีเอ็มก็ได้ครับ อยากทราบประวัติไว้ครับ ขอบคุณครับ

5. luketann_May

luketann_May เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ลูกตาล

จอง 1 ครับ

6. palungman

palungman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองวัวธนู 3 องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  7. noteyub

noteyub เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    ร่อมทำบุญด้วยครับ 1 องค์ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ โมทนาครับ

8. joso

joso เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ขอร่วมบุญด้วย 1 องค์ครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบ :z8

9. akaponkul

akaponkul เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่คมสัน
    ร่วมทำบุญด้วยครับ 1 องค์ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ โมทนาครับ<!-- google_ad_section_end -->

10. llxE

llxE เป็นที่รู้จักกันดี

จอง

ขอร่วมทำบุญด้วยหนึ่งพันบาท จองจำนวนหนึ่งตัวครับ
    การโอนตังค์ทำบุญ มีรายละเอียดอะรายบ้างครับ

11. chatchawan sukwat

chatchawan sukwat Active Member

11 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนาครับ
    ขอร่วมทำบุญด้วย 1000 ครับ พรุ่งนี้จะโอนเข้า บ/ช ให้นะครับ

12. Chickymew

Chickymew Active Member

ขอจองร่วมบุญ1ที่นะครับผม

โอนแล้วจะรีบแจ้งให้ทราบ

13. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จพ่อองค์ปฐม ๘ ศอกด้วยครับ

ขอรับวัวธนูหลวงปู่คำแสน ๑ องค์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  14. คนกรุงศรี

คนกรุงศรี เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2008
    ขอร่วมทำบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ๘ ศอก 1000 บาทครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

15. pkomsan

รับทราบการร่วมทำบุญของทุกท่านครับ
    โมทนา สาธุในบุญสร้างสมเด็จองค์ปฐม ในครั้งนี้ครับ

โอนเงินทำบุญ ได้ที่ นาย คมสัน ผึ้งแดง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขาสมุทรปราการ บัญชี สะสมทรัพย์
    ชื่อบัญชี นายคมสัน ผึ้งแดง เลขที่บัญชี 155-0-765281
    สำหรับการจัดส่งทางไปรษณีย์กรุณาช่วยโอน ค่าส่ง <ST1[​IMG]</ST1[​IMG]จำนวน ๕๐ บาท มาพร้อมกันด้วย
    หลังโอนแล้วกรุณาแจ้งให้ทราบจำนวนเงินที่โอน และ ที่อยู่ในการจัดส่งด้วยครับ <O[​IMG]</O[​IMG]

16. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอร่วมบุญสร้างสมเด็จพ่อองค์ปฐม ๘ ศอกด้วยครับ

ขอรับวัวธนูหลวงปู่คำแสน ๑ องค์ครับ<!-- google_ad_section_end -->

17. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอแจ้งการโอนเงินร่วมบุญสร้างสมเด็จพ่อองค์ปฐม ๘ ศอก

โอนเงินร่วมบุญ ๑,๐๕๐ บาทครับ
    ขอรับวัวธนูหลวงปู่คำแสน ๑ องค์ครับ

รบกวนช่วยจัดส่งมาที่
    จ.อ.วราพงษ์ อ่อนตา
    220/1403 ม.4
    หมู่บ้านภูมิใจนิเวศน์1 โครงการ11
    ต.ในคลองบางปลากด อ.พระสมุทรเจดีย์
    จ.สมุทรปราการ 10290

กราบอนุโมทนาสาธุบุญกับพี่น้อง ญาติธรรมทุกๆท่านครับ สาธุ...

ไฟล์ที่แนบมา:

18. pkomsan

รับทราบ และโมทนาครับ จัดส่งให้วันเสาร์นี้ครับ
    หาพานดินอัญเชิญไว้ หรือ บูชาติดตัวไว้ครับ

19. wara43

ขออนุญาตรบกวนท่านพี่ ช่วยแนะนำคาถาบูชาครับ
    วิธีบูชาอย่างไร ผมไม่เคยมีมาก่อนเลยครับ

หาพานดิน คือพานทองใส่ดิน เข้าใจถูกเปล่าครับ:cool:
    หรืออย่างไร งงครับ

(ผมไม่เคยมีบูชามาก่อน ท่านใดพอทราบ รบกวนด้วยครับ)

20. Ugood

Ugood ธรรมชาติ

ร่วมทำบุญด้วยครับ
    จอง1องค์ครับผม