วัดไหนต้องการสีบ้าง

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พระสมรัก, 16 ตุลาคม 2006.

1. พระสมรัก

พระสมรัก เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุญาตเว็บมาสเตอร์แจ้งข่าว

นายฉิมเจ้าเก่าจากบริษัทสีทีโอเอ มีข่าวมาบอก
    ไม่ทราบว่าเพื่อนๆมีข้อมูลไหมครับว่าวัดไหนต้องการสีทาวัดทาโบสถ์ทากุฏิใหม่บ้าง สามารถแจ้งพร้อมถ่ายรูปส่งมาได้ที่

บริษัท ทีโอเอ เพ้นท์ ประเทศไทยจำกัด
    นพพร จันทร์ฉิม (วิศวกรรมโครงการและซ่อมบำรุง)
    31/2 หมู่ 3 ถนนบางนา-ตราด กม.23 กิ่งอำเภอบางเสาธง สมุทรปราการ 10540

พร้อมเบอร์โทรกลับและเอกสารทางวัดที่มีความประสงค์ต้องการสี เวลาได้รับสีแล้ว ทางผมจะติดต่อให้ท่านมารับได้ที่บริษัทตามที่อยู่ ได้ฟรีนะครับ แต่ต้องเสียค่ารถมารับด้วยครับผม ซึ่งคิดว่าจะประหยัดกว่าซื้อมาใช้เองได้นะครับ ติดต่อกันมาได้นะครับ วัดใกล้บ้านเพื่อนๆต้องการก็ส่งมาได้เลยครับ ถ้ามีรูปถ่ายแนบมาจะดีมากครับผม แต่อย่าลืมที่อยู่วัดและแจ้งความประสงค์ที่ต้องการว่ากี่กระป๋องประมาณนี้ หรือถ้าจะคุยกันให้สะดวกก็โทรมาได้ที่เบอร์ 067567863 ครับผม

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> ขออนุโมทนากับเจ้าของกระทู้ คือ คุณโยมฉิม ที่นำข่าวมาบอก วัดพันษี,โรงเรียนพระปริยัติธรรมพันษีวิทยา, สถานีวิทยุชุมชนวัดพันษี และวัดอื่นๆ ในเขตอำเภอศีขรภูมิ ฯลฯ และพร้อมกันนี้ วิทยุชุมชนวัดพันษีนำไปขยายผลประชาสัมพันธ์ถึงวัดในเขตอำเภอศีขรภูมิแล้ว และได้ขอความอนุเคราะห์สีไปยังบริษัท อยู่ในขั้นตอนการอนุมัติ จึงขอแจ้งมาถึงผู้สนใจทุกท่านทราบ (บริษัทยังรับเรื่องอยู่หรือโทรไปที่คุณโยมฉิม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ตุลาคม 2006
  2. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา สาธุ กับคุณฉิม,พระสมรัก และบริษัท ทีโอเอ ด้วยครับ

3. พระสมรัก

พระสมรัก เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> วันนี้เวลาประมาณ 12.15 น. ได้รับโทรศัพท์จากคุณโยมประโยชน์ว่า วันนี้ได้ไปติดต่อรถเพื่อขนสีจาก บริษัท ทีโอเอ เพื่อนำมาถวายที่วัด คุณโยมบอกว่าจะเป็นเจ้าภาพขนสีในครั้งนี้ คงไปถึงวัดไม่เกิน 2 วันนี้แน่นอน

4. พระสมรัก

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> วันนี้คุณโยมประโยชน์ โทรมาบอกว่า ได้แวะเข้าไปรับสีจากบริษัทแล้ว และจะส่งมาถึงวัดไม่เกินวันพรุ่งนี้

5. พระสมรัก

<!--emo&:09:-->[​IMG]<!--endemo--> ขออนุโมทนา คุณโยมประโยชน์ ที่เป็นธุระนำสีที่บริษัท TOA และได้เป็นเจ้าภาพจ้างรถให้ขนสีมาถวายวัดพันษี โรงเรียนพระปริยัติธรรมพันษีวิทยา และวัดประทุมวัน สีมาถึงเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2549 เวลา 22.30 น.
    อาตมาภาพตัวแทนคณะสงฆ์ทั้งสามหน่วยงานของอนุโมทนาบุญ

เจริญพร
    พระสมรัก ญาณธีโร

ผ้าปาสมทบทุนกองทุนเผยแผ่พระศาสนาและสร้างศาลาวัดพันษี
    http://www.srru.ac.th/org/priyatitum/boardsmf/index.php?topic=121.0
    เว็บวัด,โรงเรียน,สถานีวิทยุฯ
    http://www.srru.ac.th/org/priyatitum/
    โครงการสร้างศาลาการเปรียญวัดพันษี
    http://www.srru.ac.th/org/priyatitum/sala/index.php