วันนี้ดิฉันไปทำบุญมา ขอให้ผลบุญถึงทุกๆคนเลยนะคะ

ในห้อง 'บุญ-อานิสงส์การทำบุญ' ตั้งกระทู้โดย piecake00, 30 กันยายน 2011.

1. piecake00

piecake00 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    วันนี้ ดิฉันตั้งใจไปทำบุญที่มูลนิธิ ป่อเต๊กตึ๊ง แถวๆเยาวราช

จึงมาโพสกระทู้ เพื่อขอให้ผลบุญที่ได้กระทำในครั้งนี้ เผื่อแผ่ไปถึงทุกๆคนด้วยคะ

2. Junejuly

Junejuly Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    อนุโมทนาในผลบุญค่ะ และขอให้ความเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ผลบุญของคุณมีบุญกุศลย้อนกลับไปให้คุณpiecake00 อย่างมหาศาลนะคะ สาธุ

3. piecake00

piecake00 เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    รู้สึกอิ่มเอมใจอย่างบอกไม่ถูกคะ

จริงๆชีวิตเราเครียดนะคะ เจอแต่เรื่องแย่ๆตลอดเวลา จนเหมือนจะเป็นเพื่อนกับความทุกข์เลยคะ
    แต่สุดท้ายก็คิดว่า ทุกข์ได้ ท้อได้ มันก็ต้องยืนขึ้นได้สักวัน สิน่า

4. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

ใจดีจังเลยครับ ขอให้ผลบุญที่คุณทำไปช่วยเหลือคนที่ำกำลังลำบากจริง ๆ ครับ
    ขอบคุณครับ

5. Junejuly

Junejuly Active Member

3 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุญาติเอาบุญมาฝากด้วยนะคะ...ดิฉันตั้งใจจะทานเจ 3 วัน(ที่ผ่านมา)และดิฉันก็ทำได้สำเร็จ แล้วดิฉันก็ตั้งใจจะไม่ทานเนื้อวัวตลอดชีวิต(ทำมาได้หลายเดือนแล้วค่ะ)และได้ร่วมบริจาคเงินเพื่อไถ่โค กระบือ 3 ตัวให้แก่โครงการธนาคารโค กระบือของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวค่ะ ขอแบ่งผลบุญกุศลนี้ให้แก่ทุกคนนะคะ

6. ukitake

ukitake เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนา สาธุครับ.....

7. grosso

grosso Active Member

13 กันยายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอบคุณที่แบ่งปันให้กับเพื่อนๆร่วมทางเดินด้วยนะครับ

8. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ครับ

9. makcloud

makcloud เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุ ครับ
    ขอส่งต่อบุญที่ได้รับมานี้ ส่งต่อให้ทุกผู้ ทุกนาม ทั้งโลกมนุษย์ สวรรค์ นรก ในอนันตจักรวาล ขอให้มีความสุขชั่วกาลนานเถอะ
    ขอบคุณมากครับ