วันพระ ท่านสวดมนต์บทไหนบ้างครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย กายในกาย, 31 พฤษภาคม 2006.

1. กายในกาย

กายในกาย เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนด้วยครับ คือ อยากทราบว่าท่านสวดมนต์บทใดบ้าง ในวันพระน่ะครับ

2. suvicht

suvicht เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2006
    ทธัง สรณัง คัจฉามิ ธัมมัง สรณัง คัจฉามิ สังฆังสรณัง คัจฉามิ<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    คำถวายเครื่องบูชาพระ<o:p></o:p>
    อิมินา สักกาเรนะ พุทธัง ปูเชมิ<o:p></o:p>
    อิมินา สักกาเรนะ ธัมมัง ปูเชมิ<o:p></o:p>
    อิมินา สักกาเรนะ สังฆัง ปูเชมิ<o:p></o:p>
    นะโม ตัสสะ ภะคะวะโต อะระหะโต สัมมาสัมพุทธัสะฯ<o:p></o:p>
    คำบูชาพระรัตนตรัย<o:p></o:p>
    <o:p> บทสวดถวายพรพระ </o:p>
    <o:p>

บทพาหุงฯ มหาการุณิโก<o:p></o:p>

<o:p>ชินบัญชร </o:p>​
    คำอาราธนาพระสีวะลี
    คาถาพระพญายม
    คาถาพระปัจเจกโพธิโปรดสัตว์
    <o:p>คาถาแผ่เมตตาตนเอง

แผ่เมตตาให้สรรพสัตว์
    </o:p>
    </o:p></o:p>
    <o:p></o:p>

3. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมสวดมนต์ทุกวัน คาถาชินบัญชร และเปิดเทปฟังระหว่างขับรถ

4. กายในกาย

กายในกาย เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้เวลาสวดนานไหมครับ

5. angus

angus เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2006
    สวดทุกวันคาถาชินบัญชร ยอดพระกัณไตรปิฎก นำโมไต๋ซื้อ 50 จบ บทสวดชุมนุมเทวดา คาถามงกุฎพระพุทธเจ้า ถ้าก่อนจะออกจากบ้านจะสวดคาถาสัมมะอะระหัง กะ ของหลวงปู่ทวด ใช้เวลาสวดทั้งหมดไม่ถึง 30 นาทีค่ะ ทำก่อนนอนทุกวัน