วิธีอธิฐานบุญ และ เบิกบุญให้ได้ผล.....หลวงพ่อเกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 3 ตุลาคม 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีอธิฐานบุญ และเบิกบุญให้ได้ผล โดย หลวงพ่อเกษม อาจินณสีโล
    หลวงพ่อท่านพบว่า เวลาคนทำทานหรือทำบุญอะไรก็ตาม จะเกิดกระแสบุญสว่างวาบรอบตัวผู้ทำบุญหรือทำทานนั้นในทันทีที่ของนั้นหลุดจากมือเปลี่ยนกรรมสิทธิ์ แล้วภายใน 3 วินาที ไม่เกิน 5 วินาที กระแสบุญนั้นจะรวมตัวแล้วพุ่งขึ้นไปปรากฏรออยู่บนสวรรค์
    ทีนี้พอเราทำบุญหรือทำทานไปแล้วสักพักจึงค่อยมากรวดน้ำอุทิศให้ ผู้รับจึงไม่ได้รับ หรือได้รับก็น้อยมาก ๆ
    ท่านจึงสอนว่า พอของที่เราจะทำบุญหลุดจากมือเราปุ๊ป ให้อธิฐานในใจทันทีเลยว่า ขอให้ทาน (หรือบุญ) นี้ จงถึงแก่.............................. ให้เจาะจงลงไปครับ ถ้าระบุว่า สรรพสัตว์ทั้งหลาย ผู้ที่มีฤทธิ์อำนาจมากจะมาอธิฐานรับเอาบุญนั้นไปหมด พวกที่อยู่ต่ำลงมา เช่น ผี,ปีศาจ,เปรต,อสุรกาย,นาค,ครุฑ,คนธรรภ์,กุมภัณฑ์,ยักษ์,เทวดาชั้นต่ำ ๆ จะไม่ได้รับ (กลุ่มนี้จะอยู่ใกล้ชิดเรามาก มีผลกระทบกับพวกเราได้ง่ายและมาก ที่เคยเป็นญาติ,นายเวรเรามา
    ก็มาก รอรับบุญเราอยู่และรอตามอาฆาตเราอยู่ก็มาก) เราจึงควรจะอุทิศให้พวกนี้มากๆ
    ทีนี้เวลาที่เราจะขอเบิกบุญที่เราได้เคยทำไว้ ท่านได้ทดสอบดูแล้ว ให้ผู้จะเบิกบุญนึกอธิฐานในใจว่า ขอให้บุญที่ข้าพเจ้าเคยทำมา จงมาถึงแก่.................... ปรากฎว่า ไม่มีกระแสใดๆมาเลย ท่านเลยให้นึกใหม่ว่า

2. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

เคยอ่านตำราของท่านแล้ว คุณพอเพียง ส่งมาให้ ดีมากเลยนะคะ

ยังไง ใครสนใจ เรื่องของ ท่าน

ลองไปที่ ห้องแจก Free ในเนท ของเวบพลังจิตนะคะ

3. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

ซีดีธรรมทาน ขอเพิ่มได้ที่ คุณพอเพียง
    อีเมล์ mom_ba_ba@hotmail.com

4. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ผมก็แจกอยู่เรื่อยๆครับ เพราะมีคนขอมาแทบทุกวัน เฉพาะที่แจกในเวปนี้ ก็ 230 กว่าคนแล้วครับ

ถ้ารวมทั้งในเวป และ นอกเวปด้วย ก็แจกหนังสือไป เป็น 1000 เล่มแล้วครับ
    ถ้าเป็นแผ่น VCD ก็แจกไปร่วมๆ 1500 แผ่นแล้วครับ

เพราะผมเห็นว่าจะเป็นประโยชน์ในเบื้องต้นกับคนทุกๆคน ที่จะได้สะสางปัญหาชีวิตของตนเองที่เกี่ยวพันถึงเจ้ากรรมนายเวร และ ผู้ที่คอยดูแลรักษาเขาอยู่ได้ครับ

ปล.ตอนนี้หนังสือที่ผมสั่งพิมพ์มาแจกครั้งก่อน ใกล้จะหมดแล้วนะครับ ช่วงนี้ผมก็เลยกำลังบอกบุญเพื่อจะรวบรวมเงินสั่งพิมพ์เพิ่มอยู่หนะครับ และรอบนี้ผมก็กะว่าจะส่งไปให้วัดต่างๆ 274 วัดทั่วประเทศเป็นธรรมทาน ร่วมกับคุณ Oyoyo554 ด้วยครับ

ถ้าใครสนใจอยากร่วมบุญด้วย ก็เชิญได้ที่กระทู้นี้นะครับ
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?p=330474

ขออนุโมทนาสาธุล่วงหน้านะครับ