วิธีเปลี่ยนสัญชาติของวิญญาณ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 22 ตุลาคม 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    กฎหมายของโลกมนุษย์ เวลาเกิด หากเกิดที่ประเทศใด ก็ให้ถือสัญชาตินั้นตอนเกิด
    และหากเกิดบนเครื่องบิน เครื่องบินเป็นสายการบินใด ของสัญชาติใด ก็ให้เด็กที่คลอดบนสายการบินนั้นถือครองสัญชาตินั้นด้วย
    เช่นเดียวกับโลกวิญญาณ หากตายที่ใด ให้ถือว่า พยายมคือ ผู้ดูแลในประเทศนั้นๆ โดยหากมีปัญหาในการตายเช่น การตายผิดปกติ ก็ให้ส่งเรื่องถึงพยายมต้นเรื่องที่เป็นประเทศเจ้าของอาณานิคม เช่น
    เราเป็นคนไทยที่ตายที่ออสเตรเลีย แต่ระบบไม่บันทึกเหตุรถคว่ำเพราะระบบคอมพิวเตอร์ไม่ทำงานในปี ค.ศ.2000 เพราะเกิดปัญหา Y2K ก็ต้องส่งเคสของเราไปที่ประเทศอังกฤษ เช่นนี้ทำให้เรามีพยายมเป็นชาวอังกฤษที่ขึ้นตรงต่อโป๊ปที่วาติกัน นี่คือตัวอย่าง

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ปัจจุบันมีการลักลอบเปลี่ยนสัญชาติด้วยวิธีแปลกๆ
    เช่น ส่งออกปลากัดไปอเมริกา แล้วไปเพาะพันธุ์ปลากัดที่แอลเอ
    เมื่อปลากัดตาย ก็ได้สัญชาติอเมริกา ปลากัดเองก็มีอายุขัยสั้น
    วิธีที่จะเปลี่ยนภพภูมิของปลากัดคือการกัดให้ชนะในสนามแข่ง
    นี่คือตัวอย่างการแปลงสัญชาติจากวิญญาณไทยไปเป็นวิญญาณอเมริกันอย่างหนึ่ง

3. Suryar

ทุกวันนี้ เราติดต่อกับวาติกัน เรื่องปัญหาอุบัติเหตุรถเหินฟ้าที่ออสเตรเลียแล้วเราไม่ตาย
    เรารายงานวาติกัน
    โดยที่เราทราบเหตุผลว่าทำไมคอมพิวเตอร์ถึงไม่บันทึกเหตุรถเหินฟ้า
    วาติกันส่งคนมาดูแลเรา
    นับเป็นเรื่องที่ ต้องขอบคุณวาติกันจริงๆ
    นอกจากนี้ เราเคยไร้สติไปที่เขมร
    กลับไทยมาได้อย่างไรไม่ทราบ
    พยายมเขมรก็พยายาม ควบคุมตัวเรา
    แต่เรา ติดต่อวาติกัน เพราะเราตายที่ออสเตรเลียก่อนที่จะพลาดท่าที่เขมร
    ดังนั้น วิญญาณของเรา เป็นของวาติกัน
    มิใช่ของพยายมเขมร
    นี่คือตัวอย่างเรื่องราวทางกฎหมายที่หยิบยกมาเล่าให้เพื่อนสมาชิกฟังค่ะ

4. Suryar

ปล หากเพื่อนๆสับสนว่า ใครคือพยายมของเพื่อนๆกันแน่ เพราะหากพลาดท่าไปตายที่ต่างประเทศ ให้เพื่อนๆตรวจสอบจาก ญาณ ค่ะ หากเวลาจวนตัว ญาณจะเป็นตัวตัดสินว่า พวกเราสังกัดอยู่กับพยายมด่านไหน
    ยกตัวอย่างเช่น เราจะมีญาณซาลาดินกับพระเจ้าริชาร์ดหัวใจสิงห์ และพวกแวมไพร์ รวมทั้งพระเยซูคริสต์ แสดงว่า เราสังกัดวาติกันค่ะ
    นี่คือตัวอย่างการตรวจสอบว่า สังกัดด่านไหนนะคะ

5. Suryar

อ้อ ลืมไป
    สิ่งที่ไม่ควรทำ คือการลอยอัฐิ ที่ต่างประเทศ
    เพราะวิญญาณจะไปอยู่ที่ต่างประเทศค่ะ
    ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะคะ
    บาย