วิธีแก้และถอนของ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Ghosty Rat, 5 สิงหาคม 2005.

1. Ghosty Rat

Ghosty Rat เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีแก้และถอนของ

วิธีแก้ของทุกอย่าง

อันของทุกอย่างเมื่อมีวิธีผูกก็จะต้องมีวิธีแก้แต่ของที่ไปจากที่นี่ได้กำกับไว้ให้ผู้กระทำต้องแก้ด้วยตัวเองจะไม่มีใครมาแก้ให้ได้ไม่ว่าจะเก่งกล้ามาจากไหนนอกจากท่าน​
    (ผู้กระทำ)คิดจะแก้ด้วยตนเองของนั้นๆจึงจะคลายได้

วิธีแก้มีดังนี้
    ให้นำน้ำพระพุทธมนต์มาอย่างน้อย​
    7วัดวัดไหนก็ได้มาผสมกันแล้วนำมาเสกด้วยพระคาถาถอนเสมาว่าดังนี้"สมุหะเนยยะ สมุหะนะติ สมุหะคะโต สีมาคะตัง พัทธเสมายัง สะมุหะติ ตัพโพเอวังเอหิ นะเคลื่อน โมถอน พุทธคลอน ธาเคลื่อน ยะเลื่อนหลุดลอย"

ให้ท่องให้ครบ​
    3จบเสร็จแล้วนำน้ำพระพุทธมนต์ไปใส่ผสมให้คนที่เราทำดื่มหรืออาบ ส่วนที่เหลือให้นำไปประพรมของเช่นอิ่นคู่, ผ้ายันต์,หรือขวดน้ำมันเสน่ห์ เป็นต้น ขณะประพรมของให้ท่องดังนี้ "นะเคลื่อน โมคลาย พุทธหาย ธาแก้" เมื่อประพรมด้วยน้ำมนต์แล้วให้นำของนั้นๆไปลอยแม่น้ำที่มีน้ำไหลก่อนลอยให้หันหน้าไปทิศตะวันออกแล้วท่องคาถาดังนี้ พุทธังกำมะจัดกำมะจาย ธัมมังกำมะจัดกำมะจาย สังฆังกำมะจัดกำมะจาย โอมเพิกถอนสวาคลาย หายด้วย นะโมพุทธายะ

เมื่อท่องเสร็จก็ให้โยนของทิ้งลงแม่น้ำที่มีน้ำไหลนั้นทันทีเพียงแค่นี้ท่านก็สามารถแก้ของต่างๆทุกชนิดที่ไปจากที่แห่งนี้ได้แล้วแต่มีเคล็ดอยู่ที่ว่าตัวผู้ผูกมัด
    (ผู้กระทำ)ต้องแก้ด้วยตนเองจึงจะหายขาดได้

2. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

เอ นี่ ของ ใครนะคุ้นๆอยู่ในเวปๆหนึ่งนี่แหละ ใช่มั้ยเอ่ย ท่าน โอม

3. โอมพุทโธกิเตศวร

โอมพุทโธกิเตศวร เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    ไม่ใช่ผมนะครับ ถ้าจะถอนของ......ผมจะอาราธนาคุณพระ และองค์

ทวยเทพโดยตรง
    ............................................... ถ้าเป็นไม่เป็นการฝืนกฏแห่งกรรมจนเกินไป

................................................"สัจจะวาจา"

4. อัคคี

อัคคี สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    แล้วผู้กระทำเราเขาจะมาถอนให้เราเหรอคับ

5. Vayokasinung

Vayokasinung เป็นที่รู้จักกันดี

16 มิถุนายน 2005
    อยู่ที่เวป ไสยเวทย์คับ มะรู้ว่าเขียนเป็นอังกฤษยังไง....อิอิ

6. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

ล้อเล่นกันน่ะครับ อย่าคิดมาก ไว้วันหลังเดี๋ยวจะหาอะไรมาเล่าให้ฟังอีกนะ

7. อักขรสั จร

อักขรสั จร เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นหลวงพ่อปานท่านก็แก้ได้หมด
    ไม่ว่าไอ้คนทำจะเก่งกล้ามาจากไหน