สมเด็จ หลวงพ่อโชติ วัดตะโน พิมพ์พิเศษ บางแวก ภาษีเจริญ

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Samy, 4 พฤศจิกายน 2023.

1. Samy

Samy เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2005
    กระทู้นี้โพสไว้เพื่อเน้น ลงรูปภาพพระ พุทธศิลป์ เนื้อหามวลสาร ของหลวงพ่อโชติ วัดตะโน ยุคต้นๆ ไว้ให้กับผู้สนใจในวัตถุมงคลของหลวงพ่อ ได้เทียบเคียงนะครับ ส่วนประวัติท่านคงหาอ่านได้ตามเวปต่างๆทั่วไป ผมคงไม่พิมพ์ หรือคัดลอกมานะครับ ผมจะเล่าเฉพาะที่ผมสัมผัสได้ รู้สึกว่าเป็นไปอย่างนั้น โดยที่กระแสส่วนใหญ่มักจะบอกว่า หลวงพ่อโชติเป็นพระเหนียว สายเหนียวฝั่งธน แต่ส่วนตัวผู้โพสเห็นว่า พระท่านองค์นี้มีพุทธคุณด้านเมตตา มหานิยม และโชคลาภแน่นอน เพราะอะไร เรื่องก็มีอยู่ว่า พระเครื่องคุณพ่อท่านเก็บพระไว้มาก เมื่อท่านเสียชีวิตไป ผมจึงเก็บพระของท่านมารักษา แต่ในพระหลายๆองค์เห็นแล้วก็รู้สึกเฉยๆ บางองค์นำไปเช็คส่วนใหญ่ก็ไม่แท้ แต่ก็มีพระองค์นี้ที่มักจะอยู่บนกองพระเสมอ ไม่ว่าจะเก็บไว้ในเข่งไหน รังไหน เวลาหาพระ ค้นหาพระ พระองค์นี้จะต้องติดมือมาทุกครั้ง ต้องขึ้นมาให้เห็น เด่นกว่าใครเสมอ จนเราต้องหยิบมาดู พอมาดูก็เกิดชอบ และคิดว่าพระองค์นี้สวย เนื้อหาเก่าดีจังเลย พิมพ์ทรงก็เป็นเอกลักษณ์ ไม่น่าเก๊ น่าจะเป็นพระแท้ที่ไหนสักที่ ในใจก็คิดนะว่า หลวงพ่อกวย วัดโฆษิตารามแน่ๆ...ส่งไปหายสายตรงหลวงพ่อกวยกี่คนก็บอกว่าไม่ใช่...แต่ในใจก็ยังคงชอบและอยากใช้พระองค์นี้ขึ้นคออยู่ แต่ก็ต้องรู้ก่อนว่าพระองค์นี้เป็นของสำนักใด ก็บังเอินมีเพื่อนมาสอนให้ลองค้นหาภาพจาก อากู๋ดู กู๋เกิ้ลอะครับ ก็มีภาพพระที่คล้ายกับพระองค์นี้ขึ้นมา เขาว่าเป็นของหลวงพ่อโชติ วัดตะโน ฝั่งธน ผมจึงไม่รอช้า เข้าไปสอบถามในกลุ่ม พระหลวงพ่อโชติ วัดตะโนเลย ปรากฎว่า พี่แอดมิน Fb: ใจดีมาก พี่เขาตอบมาว่า เป็น สมเด็จ พิมพ์พิเศษ เส้นด้าย และสมาชิกในกลุ่มก็ถามหาราคากันเข้ามากว่า 10 ราย แสดงว่าใครเห็นก็ชอบ ก็อยากได้เหมือนเราที่เห็นพระในครั้งแรกเหมือนกัน นี่แหละครับที่ผมคิดว่า พระองค์นี้ เนื้อแบบนี้ของหลวงพ่อโชติ วัดตะโน น่าจะมี เมตตา มหานิยมด้วย คงไม่ได้คงกระพันและเหนียวเพียงอย่างเดียวเป็นแน่ เสร็จแล้วผมจึงอาราธนาขึ้นคอ ปรากฎว่าธุรกิจค้าขายดีขึ้นอย่างผิดหูผิดตา มีเงินไหลเข้ามือหลายพันบาทภายในระยะเวลา 2-3 วัน ขนมมีออเดอร์สั่งทำกันห่ามรุ่งหามค่ำ ทั้งหมดนี้คือความรู้สึก ความศรัทธา และการสังเกตุุุของผู้โพสเท่านั้นนะครับ อาจจะเป็นผลจากการทำบุญด้วยหรือจังหวะดวงเราเองด้วยหรือไม่ก็ไม่ทราบได้ แต่สิ่งดีๆก็เกิดขึ้นหลังจากที่คล้องพระของหลวงพ่อโชติแล้วจริงๆนะครับ สวัสดีครับ

ไฟล์ที่แนบมา: