สวัสดีครับเพื่อนๆทุกๆคน

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย เวโรนิก้า, 30 เมษายน 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. เวโรนิก้า

เวโรนิก้า สมาชิก

สวัสดีครับชาวเว็บบอร์ดพลังจิตทุกๆคนนะครับ

วันนี้ผมมีเว็บสนทนาธรรมมะมาแนะนำครับ

Powered by Pro Chat Rooms v7.1.4

ลองเข้าไปสนทนาธรรมกันเยอะๆนะครับ

มันจะเป็นประโยชน์ทั้งคนเข้าไปและคนในนั้นนะครับ

1.ทำให้ได้ปัญญามากขึ้นไปเลื่อยๆ

2.ทำให้เราฟังธรรมที่เราไม่เคยฟังกันมาก่อน

3.เป็นการโอกาสได้ในสั่งสมบุญกุศลและบารมีเช่น ทาน ฟังธรรม เผยแพร่ธรรมมะ ปรับความเห็นให้ตรง เป็นต้น

4.ได้รับความสนุกด้วยในบางครั้งทำให้เรามีจิตอันผ่องใสนะครับ

5.ทำให้ได้เจอเพื่อนๆหรือกัลยาณมิตรใหม่ๆในห้องแชทนั้น

เอาละครับใครที่สนใจก็ลองเข้าไปคุยกันได้นะครับ

ก่อนจากผมมีธรรมมะ1ข้อมาให้ฟังนะครับ

คนเรานั้นไม่แตกต่างอะไรกันเลยเพราะทุกคนมีร่างกายอันเป็นสิ่งสกปรกโสโครกกันทั้งนั้นแต่ที่ต่างกันคือจิตใจต่างหาก