สอบถามสายตรงพลวงพ่อเงินครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย หนุ่ย2526, 14 มกราคม 2015.

1. หนุ่ย2526

หนุ่ย2526 สมาชิก

29 สิงหาคม 2012
    มีหลวงพ่อเงินอยู่ 2 องค์ครับ
    ช่วยดูให้หน่อยครับ เเท้/เก๊
    ถ้าแท้ช่วยบอกแหล่งที่มาด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หนุ่ย2526

หนุ่ย2526 สมาชิก

29 สิงหาคม 2012
    พี่ๆสายตรงรบกวนด้วยครับ

3. tony24

tony24 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤศจิกายน 2013
    ส่วนตัวผมดูแล้วไม่ชอบทั้งสององค์เลยครับ

4. bhothale

bhothale เป็นที่รู้จักกันดี

องค์แรกออกแนวพระสนาม ไม่น่าจะแท้
    องค์ที่สอง พิมพ์ทรงมีลักษณะคล้ายของพิมพ์ขี้ตาวัดทุ่งน้อย แต่จากรูปทรงใบหน้า+เนื้อโลหะ ถ้ามองในแง่ดีน่าจะเป็นลักษณะของพระทุ่งน้อยที่สร้างใหม่ ไปทำบุญที่วัดหนึ่งร้อยบาทก็ได้มาหนึ่งองค์แล้ว ถ้าเช่าจากร้านก็ใช้วิจารณญาณตัดสินเอาเอง แต่ถ้าหลุดจากนี้ก็เป็นพระเสริมสนามเลยหละ เพราะถ้าจะตีเป็นพระทุ่งน้อยยุคแรกที่กำลังมาแรง..เสร็จเขาแน่ครับ .... พระพิมพ์ขี้ตาวัดทุ่งน้อย(ยุคแรก)แม้ว่าจะเป็นพระใหม่สร้างมาอายุยังไม่ถึง20ปี (ยุคแรกสร้างช่วงปี2536-2539)แต่เนื่องจากมีพิมพ์ทรงและเนื้อโลหะจับเก่าสวยงาม ประกอบกับมีประสบการณ์มาแล้ว จึงเป็นที่นิยมอย่างแพร่หลาย ระยะหลังๆนี้จึงต้องระวัง เพราะมีพระเก๊เสริมขึ้นมาเยอะ...ทั้งหมดนี้เป็นแค่ความเห็นส่วนตัว ที่อาจผิดพลาดได้เสมอไม่อาจนำไปเป็นข้อยุติได้ ควรรอความเห็นท่านผู้รู้อื่นๆที่มีข้อมูลมากกว่าอีกที ...ท้ายที่สุดก็ขึ้นอยู่กับความศรัทธาส่วนบุคคลแล้วหละครับ...ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ขอให้โชคดีครับ..สวัสดี
    (แนบภาพพระขี้ตาทุ่งน้อยที่ออกปีที่แล้วมาฝากครับ...)

ไฟล์ที่แนบมา:

• kitaTN57 fr.jpg
      kitaTN57 fr.jpg
      ขนาดไฟล์:
      345.5 KB
      เปิดดู:
      73