สำหรับปีใหม่นี้...พระคาถามหาจักรพรรดิ์

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 3 มกราคม 2006.

1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

เนื่องศุภวาระดิภีปีใหม่นะครับ ผมขอคัดลอกพระคาถามหาจักรพรรดิ์ ของลป.ดู่ พรหมปัญโญ วัดสะแก ท่านว่าแต่ก่อนท่านต้องนำปัจจัยไปซื้อชา กาแฟ น้ำตาล ไว้ต้อนรับแขกที่ไปนมัสการท่าน ซึ่งมีจำนวนมากในแต่ละวัน แต่พอภายหลังท่านได้สวดพระคาถานี้ทุกวันปรากฎว่า สิ่งของที่ต้องกลับไม่ต้องซื้ออีกต่อไป เพราะของเหล่านี้มีมากมายจนใช้ไม่หมด ท่านจึงนำมาสั่งสอนให้กับลูกศิษย์ลูกหา และก็ได้ผลดีอย่างน่าอัศจรรย์ใจครับ
    ทั้งนี้หากพี่ ๆ ท่านใดมีวัตถุมงคลของท่านอยู่ จะอาราธนามาไว้ที่มือแล้วกล่าวพระคาถานี้ก็ได้นะครับ หรือจะพนมมือว่าปากเปล่าก็ได้ครับ โดยให้นึกถึงพระรัตนตรัย ลป.ทวด และลป.ดู่เป็นที่สุดครับ พระคาถามีดังนี้
    นะโมพุทธายะ พระพุทธไตรรัตนญาณ มณีนพรัตน์ สีสะหัสสะ สุธรรมา
    พุทโธ ธัมโม สังโฆ ยะ ธา พุท โม นะ พุทธะบูชา ธัมมะบูชา สังฆะบูชา
    อัคคีทานัง วะรังคันธัง สีวลี จะมหาเถรัง อะหังวันทามิ ทูระโต
    อะหังวันทามิ ธาตุโย อะหังวันทามิ สัพพะโส พุทธะ ธัมมะ สังฆะ ปูเชมิ

หมายเหตุ : ลป.ดู่ท่านกล่าวว่า "คาถานี้เป็นของดี หมั่นท่องไว้ทุกวัน"

2. BeerNP

BeerNP เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ

3. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

การสวดมนต์ตามกำลังวัน

สวัสดีคับ ผมและเพื่อนก้อเคารพและเลื่อมใสหลวงปู่ดู่คับ ทุกวันนี้ก้อสวดบทมหาจักรพรรดิ์ทุกวัน แต่มีคนแนะนำมาว่า ถ้าสวดตามกำลังวัน จะดีมาก แต่ผมไม่แน่ใจคับว่า กำลังวันที่ผมสวดมานี้ถูกต้องหรือไม่ ช่วยตรวจให้ด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ

วันจันทร์ 15 จบ
    วันอังคาร 7 จบ
    วันพุธ 17 จบ
    วันพฤหัส 19 จบ
    วันศุกร์ 21 จบ
    วันเสาร์ 10 จบ
    วันอาทิตย์ 6 จบ

4. GAN9

GAN9 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาเจอพระคาถามหาจักรพรรดิ์ ของลป.ดู่ (พรหมปัญโญ) วัดสะแก ก็นำมาภาวนาดูได้สักประมาณ 1 อาทิตย์ พอวันที่ 20 ม.ค.49 ผมไปบางบัวทองก็ได้พระลป.ดู่พิมพ์หลวงปู่ทวด(หลังตรายาง พ) มีพระธาตุขึ้นรอบๆ 1 องค์ จากคนที่เคารพนับถือกันให้มาบูชาครับพร้อมรูปถ่าย ก็เป็นเรื่องแปลกดีเลยนำมาบอกเล่าสู่กันฟังครับ

5. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off">โมทนาด้วยครับ สาธุ
    </TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

6. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    วันอังคารมีกำลัง 8 ท่อง 8 จบครับ

7. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ทุกท่านที่ศรัทธาหลวงปู่ ลองสวด 108 จบ ดูซิครับ
    แล้วท่านจะทราบเองว่า พระคาถาบทนี้มีอานิสงค์ขนาดไหน

ต้องลองสวดเองนะคะ เพราะเป็นปัจจัตตังครับ