หาผู้ที่ต้องการใช้นักวาดภาพประกอบสำหรับการกุศลเชิญอ่านก่อนครับ

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย yokine, 18 พฤศจิกายน 2008.

1. yokine

yokine เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2007
    สวัสดีครับ เนื่องจากว่า ผมศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต คณะมนุษย์ศาสตร์และสังคมศาสตร์ เอกสาขาวิชา ออกแบบนิเทศศิลป์ เทอมนี้ผมต้องทำโปรเจคเพื่อให้จบการศึกษา โดยผมเลือกที่อยากจะเขียนภาพประกอบ ส่งอาจารย์ โดยตั้งใจมุ่งหวังว่าเมื่อทำเสร็จแล้วก็จะสามารถสร้างคุณประโยชน์ให้กับ ผู้อื่นหรือสังคมได้ด้วย จะได้ไม่เสียเวลาเปล่า ดังนั้นผมจึง อยากประกาศ หาผู้ที่ ต้องการจัดทำหนังสือ หรือนิทาน ไม่ว่าจะเกี่ยวกับธรรมะ หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มีเนื้อหาสาระและเรื่องราวให้แง่คิดที่ดีต่อสังคมและผู้อื่น แต่ขาดผู้ที่จะวาดภาพประกอบให้ อาจเป็นหนังสือนิทานภาพ หรือ ภาพประกอบหนังสือ ก็ได้ ไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่อย่างใดนะครับ สำหรับโปรเจคนี้ จะแล้วเสร็จ ไม่เกินวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2552 โดยเทคนิคนั้น มีสองแบบก็คือ ภาพ CG ซึ่งใช้เทคนิคร่างภาพแล้วลงสีใน photoshop และ ภาพที่วาดและลงสีด้วยมือ ท่านไหนสนใจ เห็นว่าความสามรถของผมมีประโยชน์ที่จะนำไปใช้ประโยชน์ต่อได้ในส่วนรวม ก็เมลล์มาคุยกันได้ที่ fantom_2527@yahoo.com หรือส่งข้อความมาคุยกันกับผมก่อนได้ครับ ผมขออนุญาติเปิดรับท่านที่สนใจไม่เกินวันที่ 23 นะครับเพราะหลังจากตกลงเรื่องกันได้แล้วผมต้องนำไปเสนออาจารย์อีกที หรือหากไม่มีท่านใดสนใจ ผมก็คงต้องเริ่มลงมือทำแล้ว โดยหาเนื้อเรื่องด้วยตนเองครับ

ปล. หากมีท่านใดที่สนใจและติดต่อมาแล้ว แต่ผมไม่ได้นำเรื่องของท่านนั้นๆไปใช้ อาจด้วยเหตุผลประกอบใดๆก็แล้วแต่ แต่หากเนื้อเรื่องของท่านผู้นั้นทำเพื่อการกุศลและ เมื่อทำแล้วเกิดผลดีต่อสังคมหรือวงการพุทธศาสนา ผมก็ยินดีที่จะยังคงทำให้โดยไม่คิดค่าตอบแทน เช่นกันนะครับ แต่ว่าต้องขอในเรื่อง ของเวลา เพราะผม ต้องแล้วเสร็จงานส่งอาจารย์ก่อน จึงจะสามารถทำให้ได้ ^^ ทั้งนี้ผมขออนุญาติทำให้แก่ผู้ที่ต้องการจัดพิมพ์เพื่อการกุศลโดยไม่หวังผลกำไรจริงๆเท่านั้นนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2008
  2. พระศุภกิจ ปภัสสโร

พระศุภกิจ ปภัสสโร เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

7 พฤศจิกายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    อนุโมทนา

อธิฐานไว้หาคนช้วยวาดเพื่อทำหนังสืออยู่คงถึงเวลา...อาตมาต้องการภาพประกอบหนังสือแต่งเกี่ยวกับเรื่องอานุภาพของการแผ่เมตตา เนื่อหาจะเกี่ยวกับพระไตรปิฎก ถ้าระยะเวลาเร่งด่วนคงต้องถ่ายข้อมูลดิบให้ รายละเอียดกรุณาติดต่อ รูปแบบหรือลายเส้น ลงสี จะเขียนกี่ภาพแบบใด ทางอาตมาไม่จำกัด อิสระ
    เพื่อนำลงงานพิมพ์

อาตมาพระศุภกิจ โทรศัพท์....[​IMG]

หรือ แจ้งเบอร์ให้อาตมาจะโทรกลับ ก็สะดวก

อาทิ พระสุวรรณสาม ยิ่งด้วยเมตตาบารมี

ขอเจริญพร
    พระศุภกิจ

3. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หยกเก่งจังงงงงงงงงงง >.<

4. yokine

อนุโมทนาสาธุครับ เรื่องที่พระศุภกิจ แจ้งไว้นั้นผมจะติดต่อกลับไปเพื่อสอบถามถึงรายละเอียดอีกทีหนึ่งครับ อาจจะซักประมาณ วันศุกร์ครับผม

5. yokine

^^ ไม่เก่งหรอกครับน้องปลา ถ้าพี่เก่งจริงก็คงจบไปตั้งแต่ 2 ปีที่แล้วแล้วครับ 55+ เพื่อนจบกันหมดแล้ว ดูซิพี่ยังเรียนอยู่เลย^^

6. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

[​IMG][​IMG] สาธุครับ สาธุ...[​IMG][​IMG]