ห้องโรงแรมแถมผีฟรี(จบละ)

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย jaruzuke, 1 กันยายน 2009.

1. jaruzuke

jaruzuke เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับเพื่อนๆ และพี่น้องทุกคน

มาต่อให้แล้วนะครับ หลังจากตอนที่แล้วมีเหตุให้ต้องสลับห้องกะสาวๆ มาถึงก็เก็บข้าวเก็บของ จัดที่นอนกันใหม่อีกรอบ บักคมมันก็ไปเปิดทีวีดูหนังไปตามเรื่อง จาก็ขึ้นที่นอนสวดมนต์ใหม่อีกรอบ รอบนี้สวดกันภัย10ทิศแถมไปด้วย(ปอดลอย) แล้วก็แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรตามปกติ ไม่ลืมแผ่ให้เจ้าของห้องเค้าด้วย

ขณะที่กำลังแผ่เมตตานั่นเอง บักคมมันก็ถาม พี่ๆได้กลิ่นไรปะ ไอ้เวง! เอ็งจะทักทำไมวะ จาด่ามันในใจ แล้วก็บอก ไม่มีไม่เห็นได้กลิ่นไรเลย แล้วก็ตัดบท เอ็งเตรียมตัวนอนได้แล้ว เดี๋ยวพรุ่งต้องออกเช้า(เผื่อรถติด) แล้วจาก็ล้มตัวนอน สักแปปก็ได้ยินเสียงบักคมเข้าห้องน้ำ ตอนจากำลังเคลิ้มๆ จะหลับ ก็ได้ยินเสียงบักคมร้อง เฮ้ย! แล้วก็ผลุนผลัน วิ่งออกห้องน้ำมา จาสะดุ้งถาม "เอ็งเป็งบร้าไรวะ" บักคมมันบอก ผู้หญิงพี่ ผมเห็นผู้หญิงที่ไหนไม่รู้ มาเดินแว๊ปๆข้างๆ

ผู้หญิงไหนมี ก็มีกันอยู่สองคนเนี่ย ตาลายละดิเอ็ง ไปๆนอน จาว่ามันแล้วก็ล้มตึงนอนต่อ แต่ในใจคิดแผนเตรียมเผ่นไว้เรียบร้อย ดูประตูอยู่ด้านไหน ไว้และ ถ้าโผล่มาก็เผ่นป่าราบออกไปได้ทันที จาบอกบักคมเปิดไฟห้องน้ำทิ้งไว้ จะได้พอมีแสง(ให้วิ่งหนี) พอหลับไปได้สักครู่จาก็ฝัน ในฝันเห็นผู้หญิงถูกทำร้าย โดนจับมัดมือมัดปาก แล้วก็โดนปาดคอ เห็นเลือดไหลด้วย อย่างหลอน ในฝันผู้หญิงคนนั้นมองมาที่จา เหมือนจะขอให้ช่วย จากำลังเก้ๆกังๆ ทำไรไม่ถูก ก็สะดุ้งตื่น

ได้เสียงเสียงบักคมมันร้องฮือๆ จาก็นึกว่ามันละเมอ เลยหันไปทางเตียงมัน จ๊ะเอ๋! สาวน้อยผมยาว ที่ไหนไม่รู้ นั่งอยู่ข้างๆบักคม กำลังก้มหน้าผมปรกด้านข้าง ก้มไปซะใกล้มันเชียว จาเลยตะโกนเรียก"บักคมโว้ย" อาเจ๊นั่นก็หันมาทางจา เห็นหน้าไม่ชัด แต่ดูรู้ว่ากำลังยิ้มหวานให้จา แล้วทำท่าจะลุกมาหา จาบอกไม่ต้องลุกมาเกรงใจ ว่าแล้วก็โดดลงเตียงวิ่งป่าราบไปเปิดประตู โดนมีบักคมซึ่งตกเตียงลงมาดังพลัก คลานหลุนๆ วิ่งตามมาติดๆ

สองบุรุษชาติอาชาไนย์ เลยได้วิ่งป่าราบลงมา นั่งเป็นหมาหอบแดดอยู่ที่ล๊อปบี้ น้องที่เคาน์เตอร์จำจาได้ เพราะลงมาขอย้ายห้องกับน้องแก ก็มาถามจา ห้องมีปัญหาอะไรเหรอคะ บักคมซึ่งกำลังนั่งปากคอสั่น บอกมีปัญหาผีรบกวนครับ เป็นโปรโมรชั่นใหม่ของโรงแรมรึเปล่าครับ ยังมีอารมขันนะเอ็ง จาก็เลยบอก ไงคืนนี้ถ้าไม่มีห้องให้จริงๆ พี่ขอนั่งนี่จนเช้าเลยละกัน น้องแกก็เลยทำหน้าบอกไม่ถูก แล้วก็เดินเลี่ยงๆไปถามยาม

ซักแปปก็เดินมาบอกพวกจา ถ้าไงเดี๋ยวน้องจะเปิดห้องอื่นให้ก่อน แล้วพรุ่งนี้ทัวร์ออกค่อยย้ายเข้าห้องใหม่นะคะ เลยเป็นอันว่า คืนนั้นกว่าจะได้หลับเป็นสุขก็ปาไปตีสามกว่า แล้วก็ต้องรีบตื่นตีสี่อีก ตอนเข้าไปเอากระเป๋า ต้องลากยามเข้าไปเป็นเพื่อน ยามก็เลยเล่าประวัติห้องให้ฟังว่า เคยมีผู้หญิงถูกฆ่าปาดคอ(เหมือนในฝัน) แล้วเอาศพไปแช่ไว้ในอ่างน้ำ กว่าจะเข้ามาเจอก็อืดแล้ว ห้องนี้ท่าไม่จำเป็นจะไม่ค่อยให้ลูกค้าเข้าพัก

พอเช้ามา จาต้องไปเคาะห้องสาวๆ แล้วบอกให้ไปเจอกันข้างล่าง ไม่งั้นเดี๋ยวพวกเจ้าพระคุณเธอจะรู้ ว่าย้ายห้องหนีกลางดึก เสียภาพพจน์หมด พออบรมเสร็จ กลับมาก็ได้ย้ายห้อง คืนที่เหลือก็เลยหลับสบาย ไม่ไหว ถ้าไงคราวหน้าอยากขอบริษัทมาเลือกห้องเองจริงๆ

2. กระติ๊บ

กระติ๊บ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    สนุกมากเลย แหม แผ่เมตตาให้แล้วยังมาหลอกกันอีกนิ

3. naz

naz สมาชิกใหม่

4. wutti

wutti เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2007
    หลอนๆ เจอแบบนี้ยิ่งไม่อยากพักโรงแรม อื่อๆๆ

5. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

สนุกดีครับ

6. ปัทจัดตังค์

ปัทจัดตังค์ Pattama Nitsaro

อืม นะ... สยองดี แล้วก็ขำดี
    เป็นเสน่ห์การเล่าเฉพาะตัว
    ขอบคุณจ้า

7. คอสโม

คอสโม เป็นที่รู้จักกันดี

คราวนี้มาต่อรวดเร็วมากครับ ....

ทำภาพประกอบเรื่องให้ด้วย ซ้ายมือ คือ จาริโอ้ ครับ ^^;

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      16.7 KB
      เปิดดู:
      157
  8. อย่าลืมฉัน

อย่าลืมฉัน เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นบักคมบอกว่าจะจัดการเอง

ไหง๋ เป็นงี๊ ล่ะ

จังซี่ มันต้องถอนcatt1

9. Ninja-naruto-Pgems

Ninja-naruto-Pgems เป็นที่รู้จักกันดี

เห้อ มาซะทีๆ จะว่าไปพี่ผู้หญิงคนนั้นก็น่าสงสารนะงับ...

น่าจะมีสวดส่งวิญญาณ ขอให้ไปสู่สุขคติเร็วๆ นะงับ สาธุๆ

10. minidog

minidog Active Member

ผีสงสัยอยู่โรงแรมสบายเลยไม่อยากไปใหน

11. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ
    อนุโมทนา สาธุ ขอรับ
    น่าจะเอาบักแสบไปด้วย คิดถึงบักแสบครับ

12. kampuju

kampuju ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 มิถุนายน 2009
    สนุกครับ ชอบๆ

13. raphiphan

raphiphan เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2006
    เจอบ่อยน่าจะชินนะครับนี่

14. sweetketchup

sweetketchup เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2009
    เเผ่เเล้วยังจะหลอกอีกหรอนี่

15. Teeratat

Teeratat Active Member

หนุกๆๆๆๆหลายครับ เอาเรื่องดีๆมาเขียนอีกนะครับ

16. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    น่าจะทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้เขานะ น่าสงสารมากเลย

17. milestones

milestones Active Member

555555555555catt3ฮากลิ้งเลยครับ

18. โอมธนกฤต

โอมธนกฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทันได้สวดให้เขาเลยนะ วิ่งเสียก่อน เขาคงอยากได้บุญแต่ไม่รู้แสดงยังไงละมั่ง

19. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับ...แหม.!!!.ลุ้นจนตัวโก่ง....
    เอาใจช่วยตลอดเวลา....โชคดีที่รอดปลอดภัยนะครับ

20. l3arrym0re

l3arrym0re สมาชิก

23 พฤษภาคม 2008
    น่ากลัว + ขำ

เอาไงก่อนดี เริ่มหลอนๆละ