อธิษฐานตัดกรรม

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย rinnn, 20 มิถุนายน 2006.

1. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    <table border="0" cellpadding="0" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr> <td> <table border="2" bordercolor="white" cellpadding="3" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr> <td> <table border="0" cellspacing="0" width="100%"> <tbody> <tr> <td><!--Last Update : 3 พฤษภาคม 2549 23:01:27 น.--> [SIZE=+1]อธิษฐานตัดกรรม[/SIZE]
    <!--Main-->
    <center>[​IMG]</center>

<center>
    </center>

อธิษฐานหน้าพระพุทธรูป หรือสวดก่อนนอนก็ได้ (นะโม 3 จบ)

"สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเตอุกาสะ ทะวารัตตะเยนะ กะตัง

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะเม ภันเตอุกาสะ ขะมามิ ภันเต"

หากข้าพเจ้า จงใจหรือประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินบิดา-มารดา

ครูบาอาจารย์พระพุทธ พระธรรม พระอรหันต์ทุกพระองค์ พระอริยสงฆ์เจ้า

ตลอดจนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

รวมถึงผู้มีพระคุณและท่านเจ้ากรรมนายเวร

จะด้วยกาย วาจา ใจ ก็ดี ขอได้โปรดอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วย

หากข้าพเจ้ามีเจ้าของในตัวติดตามมา

ขออนุญาตมีคู่ มีครอบครัวได้เหมือนคนปกติทั่วไป

ขอถอนคำอธิษฐานคำสาบานที่จะติดตามคู่ในอดีต

ขอให้ต่างฝ่ายต่างเป็นอิสระต่อกัน

ข้าพเจ้าจะประพฤติตนในทางที่ถูกที่ชอบที่ควร

ขอบุญบารมีในอดีตกาลที่ผ่านมา จนถึงปัจจุบัน

ส่งผลให้ข้าพเจ้าและครอบครัวตลอดจนบริวารที่เกี่ยวข้อง

จงเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละลาภ ยศ สุข สรรเสริญ

สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสาร สมบัติ

อุปสรรคใดๆ โรคภัยใดๆ ขอให้มลายสิ้นไป

ขอให้ข้าพเจ้ามีความสว่างทั้งทางโลก ทางธรรม

ตั้งแต่บัดนี้ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ

หากมีผู้ใดเคยสร้างเวรสร้างกรรมกับข้าพเจ้า

ไม่ว่าจะชาติใดภพใดก็ตาม

ข้าพเจ้ายินดีอโหสิกรรมให้

ขอถอนความพยาบาท ความอาฆาต และคำสาปแช่งในทุกชาติ ทุกภพ

ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากคำสาปแช่งของปวงชน ของเจ้ากรรมนายเวร

ขอให้พ้นนรกภูมิ พบแสงสว่างทั้งทางโลก ทางธรรม เทอญ

2. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    กรรมมีหลายประเภทครับ
    ถ้ากรรมเล็กๆ ก็พอจะใช้กรรมวิธีที่บอกมาข้างบนได้
    แต่กรรมใหญ่ กรรมที่มีเจ้ากรรมนายเวร ติดตาม
    อันนั้นต้องหาผู้รู้ไปเจรจาให้อโหสิกรรมครับ
    ไม่งั้นเค้าไม่เลิกง่ายๆ แต่จะจ้องทำลายล้างต่อไป

ตัดกรรมได้จริงจะเบาไปเยอะในทุกๆทางครับ
    อย่างไรก็ตาม อะไรที่เป็นความดี ทำให้มากไว้ สะสมไว้ล่ะดีครับ

ขออนุโมทนา.......สาธุ

3. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ตัดกรรม

(verygood)

อยากตัดกรรมขอแนะนำให้ไปที่อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่ ครับผมเพิ่งไปมา
    หลวงพ่อที่นั่นไม่ให้ภาวนาอะไรเลย ให้ยึดความว่างเป็นหลัก ฃึ่งพอจะบอกการเข้าถึงภูมิธรรมได้เป็นอย่างดี ประสบการณ์ที่เหลือเชื่อ คือ คุณตาของผมซึ่งเป็นญาติกัน ใกล้จะเสีย สายยาง ต่อเข้าระบบหายใจ ระบบการให้อาหาร ระโยงไปหมด หมอบอกดูแล้วไม่น่ารอด พี่สาวของผมฃึ่งเป็นลูกสาวแท้ของคุณตา ตัดสินใจขึ้นไปเชียงดาวเดี๋ยวนั้นเลยครับ (บ้านผมอยู่สุโขทัย)

วิธีตัดกรรมท่านจะเชิญเจ้ากรรมนายเวรของใครก็แล้วแต่มาลงทรง คนในสำนักปฏิบัติธรรมที่นั่นแล้ว จะถามว่าท่านเป็นใคร มีบริวารเท่าไร ดลจิตดลใจให้เราไปทำอะไร เป็นการกระทำมิฉฉาทิฐิหรือสัมมาทิฐิ? เมื่อตอบมิฉฉาทิฐิ ท่านพระอาจารย์ก็จะบอก "ถ้าอย่างนั้นขอเชิญท่านลงนรก ไปเลย สลายๆละลายๆๆ ว่างๆๆๆๆๆๆ"

ต่อจากนั้นไม่เท่าไรคุณตาผมออกจากโรงพยาบาล ตอนนี้ร่างกายแข็งแรงตื่นเช้าไปกินกาแฟที่ตลาดได้ แต่ผมก็อยากบอกว่าตรงนี้เป็นการแก้ที่ปลายเหตุต้นเหตุคือต้องทำความดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2006
  4. innovex

innovex เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2005
    ตัดกรรม

เมื่อล่าสุดเดือนปลายเดือนที่ผ่านมา ผมขึ้นไปเชียงดาว ผมขับรถออกจากบางแสนแปดโมงเช้า วางแผนว่า จะไปรับคุณแม่และคุณยาย ที่บ้านเกิด อ.ศรีนคร จ.สุโขทัย และเปลี่ยนรถ เป็นรถตู้ ออกจากที่ ศรีนคร สี่โมงเย็น เพื่อจะไปสมทบกับพี่สาวที่มาจากกรุงเทพและนอนโรงแรมที่ตัวเมืองเชียงใหม่ ก่อนที่รุ่งเช้าจะเดินทางต่อขึ้น อ.เชียงดาว

ช่วงขึ้นเขาออกจากอุตรดิตถ์ผมค่อนข้างที่จะเพลียต่อการเดินทางเนื่องจากขับรถและรู้สึกง่วง จริงๆแล้วอยากเข้าสมาธิเพราะกลัวอุปสรรคมาขวางแต่ก็ไม่ได้เข้าสมาธิ ก่อนจะถึงลำปาง 30-40 กม. จิตเริ่มเป็น
    สมาธิดีขึ้นเลยเข้าสมาธิ ปรากฏว่าจิตสัมผัสวิญญาณกำลัง ตามเยอะแยะไปหมด พอรถเข้าลำปางแฟนผมฃึงนั่งอยู่ข้างๆ บอกว่าเมื่อคืนฝันว่าเจ้ากรรมนายเวรขอตามไปด้วย และผมก็เล่าให้แฟนผมฟัง จากการที่เข้าสมาธิจิตสัมผัสวิญญาณ

พอรุ่งเช้าของอีกวัน เมื่อได้เจอพระอาจารย์ ท่านก็ทักว่า "วันนี้โยมจะได้รู้กันว่า เจ้ากรรมนายเวรของโยม เป็นใครบ้างและโยมเคยทำอะไรมาบ้าง"

5. burrendo

burrendo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005
    ตกลง สถานที่ ที่ คุณ innovex ไปคือที่วัดไหน อยู่ตรงไหน เผื่อมีเวลาจะได้ไปหาบ้าง
    ขอบพระคุณ