อยากทราบคาถาสะเดาะกุญแจนะครับ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย Deoz, 10 กุมภาพันธ์ 2006.

1. Deoz

Deoz สมาชิกใหม่

อยากทราบคาถาสะเดาะกุญแจนะครับ จะลองฝึกทำดู

2. 12punna

12punna เป็นที่รู้จักกันดี

โอมประแจเหล็ก โอมประแจทอง ใส่ๆ ประแจแก้ว กูใส่แล้วประแจอัด

( บริกรรม รวม 3 ครั้ง เป่าลงไป 3 ครั้ง ด้วยจิตอันสงบมั่นคง แล้วกุญแจจะหลุดออกมาเอง )

ชี้แนะนิด ถ้าฝึกสมาธิจนจิตดี หลุดแน่นอน แต่ถ้า จิตไม่ดี ไม่แข็งพอ จะเอาไปใช่ในทางไม่ดี เป่าไป กี่ล้านกัลป์ ก็ไม่หลุด แน่นอนครับ

3. Deoz

Deoz สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ ไม่เอาไปทำไม่ดีหรอกครับ
    อนุโมธนา สาธุ นะครับ

4. UFO99

UFO99 เป็นที่รู้จักกันดี

นะ มะ พะ ธะ ถอยหลังครับ แหะๆ ลองไปอ่านประวัติหลวงพ่อปานดูน๊ะ

5. weirchai

weirchai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยลองครั้งนะครับ ตอนนั้นผมบวชอยู่แล้วผมกลับมาบ้าน ประตูที่บ้านมันล๊อกอยู่ออ่ะครับ เลยเรียกโยม แต่โยมมาช้าผมก้อเลยลองบารมีผมดู ผมท่องว่า โอมกุญแจจงหลุด ออกมาเดียวนี้ด้วยเถิด ครั้งแรกไม่หลุดครับ แต่ครั้งที่2หลุดครับ ดังนั้นผมจึงคิดว่า คาถาต่างๆนั้น ไม่ว่ามันจะอ่านอย่างไร แต่ความหมายของมันนั้นก้อ หวังที่จะพึ่งให้สำเร็จไปตามๆกัน ผมจึงเชื่อว่าทุกสิ่งทุกอย่างนั้นอยู่ที่จิต จิตเป็นใหญ่ จิตสั่งการทั้งหมดครับ ขอเพียงคุณมีจิตใสเป็นสมาธิ หมั่นนั่งสมาธิไปเรื่อยๆฝึนสะสมจิตจนเป็นบารมีที่กล้าแข็ง แล้วคุณสามารถทำอารัยหลายอย่างเกิดขอบเขตมนุษย์ได้ครับ ลองดูนะครับ อย่าหวังเพิ่งคาถามากนะครับ ถ้าตัวคุณไม่บริสุทธิ์ จงหมั่นฝึกฝนจิตจนเป็นสมาธิแล้วสักวันคุณจะทำได้ โดยที่ไม่หวังเพิ่ง คาถา พวกนี้ครับ

6. kamakura

kamakura เป็นที่รู้จักกันดี

คาถา อิติปิโส ย้อนหลังน่ะครับ ครั้งนึงขุนแผนเคยใช้ตอนที่ถูกขังอยู่ในคุก เพื่อสะเดาะโซ่ตรวญแล้วหนีออกจากคุยไปล่านางวันทอง แต่ผมก็ไม่เคยลองนะครับ ถ้าคุณทำได้ก็ยินดีด้วยครับ
    .....................................
    มนต์ดำ คาถาดี หรือ อวิชาใดๆในโลก
    ล้วนพ่ายแพ้อำนาจ "พุทธานุภาพ"