อยากทราบว่าจริงๆแล้วบทสวดมนต์ยอดพระกัณฑ์ไตปิฏก

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย endoftheday, 13 ตุลาคม 2006.

1. endoftheday

endoftheday สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2005
    ผมมีบทสวดยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏก ฉบับของหลวงพ่อจรัญ(และที่เห็นในหนังสือสวดมนต์ทั่วไป) ที่มีอยู่ทั้งสิ้น 12 บท แต่ผมได้รับบทสวดมนต์ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฏกจากทางอินเตอร์เน็ต ซึ่งมีบทสวดมนต์รวมทั้งสิ้น 14 บท ไม่ทราบว่าจริงๆแล้วมีกี่บทและที่ถูกต้องควรสวดมนต์ฉบับไหนกันแน่ครับขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. chanin

chanin เป็นที่รู้จักกันดี

3. nuttaphong

nuttaphong สมาชิก

มี2แบบครับคือแบบดั้งเดิมกับแบบที่มีการนำบทมาเพิ่มอีก โมธนาครับ