อยากให้ช่วยพาไปท่องนรก

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย aces, 24 กันยายน 2011.

1. aces

aces เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    พอดีวันนี้เห็นคนๆนึง ใกล้ตัว
    ดูจากพฤติกรรมแล้ว ถ้าตายไป คงไม่น่ารอดนรกขุมที่หนักๆ
    เลยอยากขอรบกวนให้ท่านที่สามารถพาคนไปทัวร์นรกได้
    อยากให้พาเขาไปดูหน่อยครับ ไม่ทราบว่าทำได้หรือเปล่าครับ
    เผื่อเขาจะกลับตัวกลับใจ เพราะเขาก็มีครอบครัวลูกยังเล็กอยู่
    อีกอย่างถ้าเขากลับตัวกลับใจได้ ลูกเขาจะได้ไม่ต้องโตมามีปมด้อย
    ให้เป็นภาระสังคมในอนาคต

ถ้าทำได้พรุ่งนี้ผมจะส่งชื่อไปให้ครับ
    (พอดีวันนี้ลืมชื่อจริง จำได้แต่ชื่อเล่นกับนามสกุล)

ขอบคุณมากๆครับ

2. Vatairat

Vatairat เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าอยากพิสูจน์อะไรก็ปฎิบัติเอาค่ะ เพราะธรรมะเป็นปัตจัตตังค่ะ

3. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเขาไม่เปิดใจรับอะไรเลย ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ

สุดแล้วแต่กรรมครับ

4. aces

ตัวผมเองไม่ได้อยากพิสูจน์อะไรครับ
    ได้แต่ปฏิบัติไปเรื่้อยๆ
    เพราะรู้เรื่องพวกนี้พอสมควรจากในเว็บนี้แล้วครับ
    เพียงแต่อยากให้เขาเห็นภาพครับ
    จะได้กลับตัวกลับใจ

เพราะถ้าจะให้ผมพูดกล่อมเขาในตอนนี้
    คาดว่าต่อให้เอาปืนจ่อหัว เขาก็คงจะยังดันทุรังต่อไป
    ส่วนตัวผมเอง ถ้าผมพาเขาไปได้ ผมทำแล้วครับ

ว่าแต่ถ้าเชิญชวนแกมบังคับนิดหน่อยจะได้หรือเปล่าครับ
    สงสารลูกเมียเขาครับ

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    ช่วยตัวเราเองก่อนครับ ส่วนคนอื่นปล่อยไปตาม วาระบุญ และวาระกรรมของเขาครับ

ส่วนลูกของเขา แม้จะมีพ่อที่ไม่ดี แต่ลูกก็เป็นคนดีได้ครับ ดังนั้นไม่ต้องกลัว เพราะ "โจรยังอยากให้ลูกตัวเองเป็นคนดี" เลย

6. suthipongnuy

suthipongnuy ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

13 มิถุนายน 2008
  7. aces

ตอนนี้เขายังไม่ตายครับ ยังมีชีวิตอยู่ปกติครับ
    เพียงแต่สิ่งที่เขาทำกำลังรอบัตรคิวนรกขุมหนักๆอยู่ครับ
    ตอนนี้ผมก็จนปัญญาแล้วเหมือนกันครับ คนใกล้ตัวด้วย
    เป็นห่วงและสงสารลูกเขามากกว่า ยังไม่ทันเข้าระดับอนุบาลเลย
    แต่เขาก็ไม่ได้รักลูกเขาเลย

8. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนคุณ aces ครับ ก็เชิญชวนเค้าเข้าวัดครับ ในวัดจะมีรูปคนตกนรก คนขึ้นสวรรค์

มีพระเทศน์ให้ฟัง ถึงเค้าไม่เชื่อแต่เค้าต้องได้อะไรดีๆจากวัดแน่ๆครับ ให้เค้าทำบุญที่วัดบ่อยๆ ผมว่าแบบนี้แหละช่วยได้แน่ ไม่จำเป็นต้องไป ออกรอบทัวน์นรกหรอกครับ ^^"