อยากให้มีชมรมคนรักษ์สมเด็จวังหน้าหรือสมเด็จนอกพิมพ์

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย จเรกระบี่, 26 กันยายน 2009.

1. จเรกระบี่

จเรกระบี่ สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2009
    จากการสังเกตุบุคคลในเวปและนอกเวปจะปรากฏคนที่มีสมเด็จวังหน้า และสมเด็จนอกพิมพ์เยอะมาก แต่ไม่ทราบจะแลกเปลี่ยนเรียนรู้กันอย่างไรจึงขอให้ท่านที่มีความรอบรู้เรื่องสมเด็จวังหน้า และหรือสมเด็จนอกพิมพ์ช่วยก่อตั้งและรวมตัวกัน ในฐานะชมรมคนรักษ์สมเด็จ(โต พรหมรังษี) ครับ

2. จเรกระบี่

จเรกระบี่ สมาชิกใหม่

24 กันยายน 2009
    เห็นด้วย หรือ ไม่อย่างไรช่วยกันออกความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกครับ

3. ratsung

ratsung เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วย ครับ แต่ผมไม่มีความรู้ วัตถุมงคลที่สร้างเฉพาะตัวก็มีมาจนกระทั่งทุกวันนี้ นานไปก็กลายเป็นนอกมาตรฐานไป ด้วยเหตุที่ว่าไม่ได้รับการบันทึก และจดจำจากบุคคลที่ ๓ จะบอกว่าใครเป็นคนสร้างก็ไม่รู้ จะออกมาบอกด้วยตัวเอง ใครจะเชื่อ เพราะตัวอย่างนิทานลวงโลกมีอยู่ให้เห็นทั่วไป

ดี ครับ อนุโมทนา สาธุ ครับ

4. jamroomss

jamroomss สมาชิก

25 กันยายน 2009
    ดีครับยังไงถ้าเรามี website คนรักสมเด็จโต โดยไม่จำกัดว่าจะเป็นพระมาตราฐานสากล หรือนอกพิมพ์ก็เป็นศิษย์เดียวกัน น่าจะีมีคนทำ website นี้บ้างนะครับ เผื่อจะขอแลกเปลี่ยนหรือเช่าในราคาที่ไม่แพงมากนัก จะได้มีไว้บูชาทั่วถึงกัน ถ้าหากมี website นี้ช่วยเมล์มาบอกกันบ้างนะครับ jamroomss@hotmail.com

5. ธรรมภณ

ธรรมภณ เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    แม๊น ผมกะว่าคืออ้ายว่าหนั่นละ
    ซิได้แลกกันเบิ่ง เนอะอ้ายเนอะ
    ผมกะมัก พระหวังหน้า คือกันกับอ้ายหนั่งหละ

6. ออตโต้

ออตโต้ เป็นที่รู้จักกันดี

อื่มก็อยากให้มีนะครับ แต่ติดตรงที่จะมีไครที่เก่งพอที่จะแนะนำทุกคนไม่ให้เข้าป่าเข้าพงได้อ่ะครับ???? ว่าองค์ไหนดี องค์ไหนแท้อะไรงี๊อ่ะครับ เนื่องจากข้อมูลการศึกษามาตรฐานไม่มีเลยครับ