อ้วนผอมสำคัญไฉน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 8 กันยายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    เราอยากให้ผู้หญิงได้อ่านกระทู้นี้กันเยอะๆจัง
    เรามีประสบการณ์การเป็นบูลิเมีย และอะนอคเร็กเซีย
    โดยป่วยตั้งแต่อายุ 18-26 ปี
    กว่าจะรักษาหาย ก็เสียสุขภาพจิตไปไม่คุ้มค่าเลยจริงๆ
    ความเคารพนับถือตนเองไม่มีเลย
    ทำทุกอย่างให้สวยผอมด้วยการล้วงคออาเจียนอาหารที่ทานเข้าไปออกมา
    ทรมานมากๆจริงๆ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ร่างกายผอม น้ำหนักเพียง 48 กิโล
    จนไหปลาร้าขึ้น
    วันๆ ส่องแต่กระจก และแต่งตัวให้สวยงาม
    ความนับถือตนเองมีเพียงอย่างเดียวคือ ความสวย
    ถึงขนาดที่ว่าเวลาเราไปเดินเล่นแถวพัฒพงษ์ในตอนกลางคืนเพื่อซื้อนาฬิกาปลอม ก็มีฝรั่ง ถามเราว่า how much? เพราะคิดว่าเราขายตัว
    เราใส่เสื้อผ้าไซส์ 2

3. Suryar

เวลาเดินสวนกับใครในระยะ 50 เมตร ทั้งผู้ชายและผู้หญิงจะมองเราทั้งสองเพศ
    เวลาไปวัดอัมพวันที่สิงห์บุรี เด็กขายของที่นั่นจะชอบเข้ามาชวนคุย ถามว่า พี่สวยจัง หนูไม่เคยเห็นคนสวยเท่าพี่มาที่วัดเลย
    พี่เป็นอะไร มาหาหลวงพ่อจรัญทำไม?
    เวลาที่ไปออสเตรเลีย ฝรั่งจะกระพริบตาข้างเดียว ส่งสัญญาณว่า เราชอบเธอนะ แม้แต่หมอฝรั่ง ก็มาจีบ
    นี่คือภาพเราถ่ายกับครอบครัวในงานแต่งงานพี่สาว IMG_0071.jpeg

4. Suryar

ทีนี้ เราทำผิดศีล เราให้เงินเพื่อนไปทำแท้ง
    วิญญาณเด็กตามเรา อาฆาตเรา
    เราไม่รู้ นึกว่าเด็กยังไม่มีจิตจุติ
    เราป่วยต้องฉีด ไดอะซีแพรมวันละ 3 แอมพ์
    รุนแรงมากๆ
    นี่คือผลกรรมที่ไปทำแท้งเด็กเขา
    ทรมานอยู่ 7 ปี วิญญาณก็ให้อภัย
    จากนั้น เราองค์หลุด เพราะไปยุ่งกับคนมีเจ้าของแล้ว
    ผิดศีลข้อ 3 อีก
    คราวนี้ร้ายแรงมาก แม้จะคบกันเพียง 3 เดือน
    องค์ในไม่ยอม
    เราเริ่มอ้วนท้วนสมบูรณ์ น้ำหนักขึ้นโดยควบคุมไม่ได้
    ขึ้นทีละ 10 กิโล

5. Suryar

ทีนี้ เรามาเจอภาพหลุมดำเมื่ออายุ 31
    เราเริ่มบ้า เพราะธาตุไฟแตก
    ต้องอาบน้ำแข็งเพื่อควบคุม root chakra
    เพราะมีความต้องการตลอดเวลา
    จากเดิมที่ฝึกกสินไฟได้ ก็เกิดอาการ ไฟบาดทรวง
    ฝึกกสินไฟไม่ได้แล้ว
    ต้องเปลี่ยนมาทำสมถะกรรมฐานแทน
    หมอจับกินยาจิตเวช บอกว่าเราเป็นโรคทางจิต
    น้ำหนักเพิ่มขึ้นมาอีก 10 กิโล
    รวมทั้งสิ้นกลายเป็นเพิ่มมา 20 กิโลแล้ว
    นี่คือผลกรรม จากการล้วงคออาเจียนออกมา นั่นเอง

6. Suryar

ทุกครั้งที่ลดน้ำหนัก จะลดได้ทีละ 10 กิโล
    แล้วพี่สาวจะจับไปขังที่โรงพยาบาล 3 เดือน เพราะไม่ยอมทานข้าวเลย
    น้ำหนักก็จะกลับเพิ่มมาเท่าเดิมอีก
    เป็นเช่นนี้ประมาณ 5 ครั้งแล้ว
    องค์จะถูกรีดไปขายให้แก่พวกผู้หญิงรวยๆ ที่จ่ายเงินซื้อองค์ในโรงพยาบาล
    ก็เลยเลิกควบคุมน้ำหนัก เพราะโดน รีดองค์ไปขาย
    ทุกวันนี้ มีกินก็พอแล้ว
    ถึงอ้วนแต่มีความนับถือตนเอง และเอนจอยการใช้ชีวิตโดยไม่ต้องมานั่งนับถือตนเองเพราะสายตาของคนอื่นที่มาจ้องมอง
    การคิดบวก สำคัญมากค่ะเพื่อนๆ
    ปัจจุบันนี้แต่งกายเรียบร้อย
    ไม่นุ่งสั้นและโป๊เลยค่ะ
    นับว่า ให้เกียรติตนเองมากค่ะ

7. Suryar

ใครก็ตาม ที่มัวแต่ คลั่งเรื่องน้ำหนักตัวนะคะ
    ให้ไปดูพวกเด็กแอฟริกันเช่น โซมาเลีย ที่อดอยาก
    เหลือแต่กระดูก ไม่มีอาหารยาไส้
    แล้วบริจาคให้พวกเขานะคะ
    จะเกิดอาการที่เรียกว่า อิ่มทิพย์ค่ะ
    คือเกิดปิติ
    ทุกครั้งที่รับประทานอาหารในแต่ละมื้อ
    ให้คิดถึงเด็กเหล่านี้นะคะ
    แล้วคุณจะรู้สึกว่าตัวเองโชคดี ที่มีอาหารและน้ำพร้อม
    และจะเกิดอาการ ที่จะอยากแบ่งปันความโชคดีของเราให้เด็กๆเหล่านี้ค่ะ
    แล้วจะลืมเรื่องอ้วนผอมไปเลยค่ะ

8. Suryar

ปัจจุบันเราใส่เสื้อผ้าไซส์ 12 จากเดิมคือไซส์ 2
    และเวลาที่คิดน้อยเนื้อต่ำใจในสรีระ ก็จะคิดถึงความโชคดีที่มีน้ำและอาหาร
    ใครจะมองเราในแง่ลบเช่น ตกใจว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมเราเปลี่ยนไปได้ขนาดนี้ ก็ช่างเขา เพราะเราห้ามความคิดของคนไม่ได้
    แต่สิ่งหนึ่งที่รู้ก็คือ เด็กแอฟริกัน จะได้รับเงินค่าอาหารและน้ำจากเราแน่นอน เพราะเป็นครูสอนให้เราคิดบวก
    ส่วนเสื้อผ้านั้น ผู้หญิงเราก็แปลกนะคะ จะต้องลดน้ำหนักเพื่อไปใส่ไซส์ที่ร้านค้าขายให้ได้ตามแฟชั่น
    แต่สำหรับเรา เสื้อผ้าต้องพอดีกับสรีระของเราค่ะ มิใช่เราต้องบังคับตนเองให้ฟิตลงพอดีกับเสื้อผ้า
    เราใส่ยี่ห้อ Marks and Spencer ค่ะ มีถึงไซส์ 22 ค่ะ เปรียบเสมือนกับการหาคู่ชีวิตค่ะ ฉันใดฉันนั้น