1. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 สิงหาคม 2011
  2. Chalkie

Chalkie เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2010
    อ่านแล้วสำลักกาแฟเย็นเลยผม.....55555

3. philpharm

philpharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    นิทานหลอกลวงเป็นเหล้าเก่าในขวดใหม่..ตกลงใครกันครับที่บ้าๆไร้สาระ..ฮาจริงๆครับ

4. อรรถวาที

อรรถวาที สมาชิกใหม่

18 สิงหาคม 2011
    เข้าข่ายให้ประวัติพระว่า รุ่นนี้เหนียวขนาดยุงไม่ได้กินเลือด
    น่าจะเอาไปเป็นเงื่อนไขการรับประกันได้นะ ถ้ายุงที่บ้านผู้เช่าชุม เดี๋ยวมีฮาใหญ่

5. คนแก่ตัวดำ

คนแก่ตัวดำ Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ผมเคยพบกับตัวเลยคับ ที่อ.พานทอง มีพระอยู่รูปหนึ่งท่านชอบเรื่องพระเวทย์มาก เมื่อทำอะไรออกมาท่านมักจะลองของให้ดู มีวันหนึ่งผมไปหาท่านแล้วเผลอไปขอของดีท่าน ท่านบอกให้ยื่นมือมา ผมยื่นไป ท่านส่งเหรียญใส่มือแล้วสั่งให้ผมกำให้มั่นแล้วท่านจับมือผมไว้ เอามีดมาจากไหนไม่รู้เฉือนที่แขนผม 2-3 ครั้ง แบบแรงๆ ผมตกใจไม่รู้ว่าเพราะความขลังของท่านหรือเพราะมีดไม่มีคม แขนผมที่ถูกเฉือนไม่มีบาดแผลมีแต่รอย 3 รอยเอง ทุกวันนี้เหรียญนั้นไม่อยู่กับผมแล้ว ผมมอบให้พี่ที่ทำงานไปเพราะแกขอไว้ส่วนพระรูปนั้นก็มรณะไปแล้วเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมานี่เองครับ

6. คนชอบพระ

คนชอบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่หลวงพ่อทองใบ วัดบ้านเก่า พานทองหรือเปล่าครับ?

7. คนแก่ตัวดำ

คนแก่ตัวดำ Active Member

13 สิงหาคม 2011
    ใช่แล้วครับ เสียดายเหรียญที่ให้พี่เค้าไป