เพลงหลง(เจี๊ยบ เบญจพร) By Airthestar

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย แอร์ ธัชพิชัย, 9 พฤศจิกายน 2012.

แท็ก: แก้ไข
  1. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    เพลงนี้จัดไป...เพื่อสนองเจตนารมย์ ตามโครงการ "นักร้องชายร้องเพลงนักร้องหญิง" ของพี่อ๋องนะครับ 5555
    นอกจากนี้ผมขอมอบเพลงนี้...ให้กับคนที่กำลังตกอยู่ในภวังค์ของความรัก
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งพี่รัตน์นะคร้าบบบบ 555555
    ปล.ดนตรีฟังแล้วบาดหูไปก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม ^_^/

เพลง
    : หลง
    ศิลปิน
    : เจี๊ยบ เบญจพร
    เนื้อเพลง

.ไม่รู้เป็นไง ตั้งแต่ได้เห็น
    พี่บ่าวก็เป็น คนนั่งในหัวใจ
    ยอมทำทุกอย่าง
    เพื่ออยากอยู่ใกล้
    ยกทั้งหัวใจ ให้พี่บ่าวครอง
    .คนหลงในรัก
    มักมองไม่เห็น
    ปากพูดไม่เป็น
    เหมือนถูกจำจอง
    หูไม่ได้ยิน ฟังไรไม่คล่อง
    ถ้าน้ำตานอง คงไม่รู้ตัว
    .ก็เป็นพรรค์นี้
    คนมีความรัก
    ก็เป็นพรรค์นี้ สุขใจยิ่งนัก
    แม้ไม่หยุดพัก หัวใจไม่กลัว
    ดั่งเม็ดฝนพร่างพรมระรัว
    รักจนลืมตัว ไม่ลืมหูลืมตา
    .พี่บ่าวรู้ไหม ว่าใครคิดถึง
    กระซิบให้ซึ้ง ถึงดวงดารา
    อยากบอกตรงๆ
    หลงจริงพี่จ๋า
    เมื่อไรพี่ยา จะหันมารักน้อง
    ....ดนตรี.....
    .ก็เป็นพรรค์นี้
    คนมีความรัก
    ก็เป็นพรรค์นี้ สุขใจยิ่งนัก
    แม้ไม่หยุดพัก หัวใจไม่กลัว
    ดั่งเม็ดฝนพร่างพรมระรัว
    รักจนลืมตัว ไม่ลืมหูลืมตา
    .พี่บ่าวรู้ไหม ว่าใครคิดถึง
    กระซิบให้ซึ้ง ถึงดวงดารา
    อยากบอกตรงๆ
    หลงจริงพี่จ๋า
    เมื่อไรพี่ยา จะหันมารักน้อง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2341308/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤศจิกายน 2012
  2. มอน

มอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    เข้าเว๊ปพลังจิตได้ความรู้ทางธรรม และความบันเทิงจากเสียงเพลง แวะเข้ามาเจอ อ.แอร์ คนขยันมาร้องเพลง กล่อมสมาชิก แต่ฟังเพลงแล้วเหมือน อ.แอร์ กำลังอยู่ในภวังค์รักเองเลยอ่ะ แซวจริงๆค่ะ

3. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    ง่า..."ผมขอมอบเพลงนี้...ให้กับคนที่กำลังตกอยู่ในภวังค์ของความรัก"
    พี่ไม่อยุ่ในนั้นแต่เข้ามาฟังได้ใช่มะ อิอิ
    เกิดการสับสนนิโหน่ย555

เสียงนักร้องไม่ต้องชมแล้วเนอะ เด๋วแอร์เบื่อที่จะฟัง:cool:

4. ekkachai20051

ekkachai20051 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ฟังเพลงนี้แล้วยิ่งหลงพี่แอร์

เขิลลลลลล

^-^^-^

5. nopanun

nopanun เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ตกอยู่ในภวังค์ของความรักเหมือนกัน แต่ขอเข้ามาฟังด้วยคนนะครับน้องแอร์ แล้วจะหลงแบบหนูเอกกี้หรือเปล่าเนี่ย 555555

6. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    นอกจากนี้ผมขอมอบเพลงนี้...ให้กับคนที่กำลังตกอยู่ในภวังค์ของความรัก
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งพี่รัตน์นะคร้าบบบบ 555555

โหหหหหหห ถ้าไม่เข้ามาไม่รู้เลยนะนี่
    ว่ามอบเพลงนี้ให้พี่รัตน์ ขอบใจมากจ้าน้องชาย จุ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
    ไม่ต้องชมเหมือนน้องไรว่าอ่ะนะ
    รู้ๆกันอยู่แล้ว
    น้องแอร์ลองร้องเพลงฉันจนใจ จำไม่ได้ว่าใครร้อง
    ดอน สอนระเบียบหรือเปล่าไม่รู้ และก็เพลงจูบมัดจำ
    ของดอน สอนระเบียบ คิดว่าน้องแอร์จะร้องออกมาได้หวานมากเลย
    นะ นะ นะ ร้องไห้ เอ๊ยยยยยยยย ร้องให้ฟังหน่อย อิอิ

7. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    ก็น้องแอร์ร้องได้เพราะอย่างนี้นะซิ แฟนๆถึงได้หลงกันจนไม่ลืมหูลืมตา

8. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณท่านประธานคนหล่อจ้า...

มีเลขามาหลงเสียงอยู่ใกล้ๆ หุหุ อิจฉาจังเลยจ้า อิอิ
    ขอคนอกหักฟังด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังมองหาใครสักคนที่เข้าใจจ้า ฮ่าๆๆๆ

9. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    น้องแอร์ดีดน้ำมันพรายใส่น้องเอกเหรอ
    ดูซิ หัวปักหัวป่ำเลย
    บ่าวแอร์ร้องได้น่ารักมากๆ
    (ยกน้องเอกไปไว้ข้างหลังก่อน ขอพี่คุยกะแอร์ก่อน)

(deejai)(deejai)(deejai)(ping-love

10. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่บ่าวม่ายรู่.. อิอิ
    ร้องได้หวาน เพราะไปเลยครับแอร์ :cool:

11. สายลมรัก

สายลมรัก เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2012
    เพลงนี้ชอบมาก
    ร้องได้เพราะอีกแล้วค่ะคุณแอร์

ว่าแต่เคยร้องเพลงผู้ชายบ้างมั้บคะ
    ที่ถามเพราะว่าเสียงคุณเพราะมาก หวานมาก คล้ายๆ เสียง บั้ม เลย

12. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ร้องไปตามอารมณ์เพลงนั่นแหละครับคุณ lotta ไมได้อยู่ในภวังค์รักหรอกค้าบบบ อิอิ....ขอบคุณมากนะครับคุณ lotta ที่แวะเข้ามาฟังเพลงที่ผมร้อง ^_^/

13. แอร์ ธัชพิชัย

นักร้องในสังกัดซะอย่างทำไมจะเข้ามาฟังไม่ได้ละครับพี่ไร 5555...ขอบคุณมากนะครับพี่ไร ^_^/

14. แอร์ ธัชพิชัย

นานๆทีมีคนหลงมา เอ้ย!! มาหลง แบบนี้พี่ก้อเขิลเหมือนกันนะครับน้องเอก อิอิ...ขอบคุณมากนะครับที่แวะเข้ามาฟังเพลงที่พี่ร้อง ^_^/

15. แอร์ ธัชพิชัย

ได้เลยครับพี่นพ เพราะคนร้องก้อไม่ได้ตกอยู่ในภวังค์รักอะไรกับเค้าหรอก 5555...ขอบคุณมากนะครับพี่นพ ^_^/

16. แอร์ ธัชพิชัย

นึกว่าจะไม่เข้ามาฟังซะแล้ว อิอิ ขอบคุณนะครับพี่รัตน์...ส่วนเพลงที่ขอไว้สองเพลงผมต้องขออนุญาตฝึกร้องก่อนนะคร้าบบบ ^_^/

17. แอร์ ธัชพิชัย

ขอบคุณนะคร้าบบพี่ชานนท์ ^_^/

18. แอร์ ธัชพิชัย

ขอให้เจอคนรู้ใจเร็วๆนะครับคุณดอกใบบุญ อิอิ...ขอบคุณนะครับที่แวะเข้ามาฟังเพลงที่ผมร้อง ^_^/

19. แอร์ ธัชพิชัย

ไม่ได้ดีดหรอกครับพี่อ๋อง ผมเท ราดใส่ตัวเลย 55555...ขอบคุณมากนะครับพี่อ๋อง ^_^/

20. แอร์ ธัชพิชัย

ม่ายรู้จริงๆเหรอครับพี่บ่าวสันต์ 5555....ขอบคุณพี่สันต์มากนะครับผม ^_^/