เพลง จากขั้วหัวใจ ธานินทร์ อินทรเทพ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 10 เมษายน 2017.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันนี้ขออนุญาตร้องเพลงสดแบบไม่มีดนตรี เพราะชอบเพลงนี้มาก แต่หาดนตรีไม่ได้นะครับ ชื่อเพลง จากขั้วหัวใจ ของคุณธานินทร์ อินทรเทพ คำร้อง/ทำนอง คุณกมล ทัพคัลไลย เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า

เพลง จากขั้วหัวใจ
    คำร้อง - ทำนอง : กมล ทัพคัลไลย
    ขับร้อง : ธานินทร์ อินทรเทพ

ฉันจะรักเธอ รักเธอ...รักมั่นฤทัย
    ไม่ขอรักใครให้เธอหมองหม่น
    จะรักเธอยิ่งสิ่งใดสุดใจรักในกมล
    จะรักจนร่างดับมลาย
    ทุกห้องหัวใจฉันมีไว้ให้เพียงเธอ
    จะรักบำเรอไม่รู้วันหน่าย
    สุดรักภักดีมั่นคงซื่อตรงมิมีวันคลาย
    มอบใจและกายให้เธอครอบครอง
    มีเธอคนเดียวอยู่กลางใจฉัน
    หญิงอื่นหมื่นพันฉันไม่ใฝ่ปอง
    เฝ้าหวงเธอนั้นมิให้ใครต้อง
    สองแขนประคองเพียงแต่โฉมตรู
    ฉันยังรักเธอ รักเธอ รักมั่นไม่คลาย
    โลกนี้มลายใจรักคงอยู่
    ชาตินี้จะคอยอยู่เคียงร่วมเรียงรักเพียงพธู
    ร่วมใจชิดชูมิรู้หน่ายกัน

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 มิถุนายน 2024
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

มาฟังและให้กำลังใจเพลงสดของคุณพี่แซมมี่ค่ะ
    เพลงนี้ไม่เคยได้ยิน. แต่พี่ก็ร้องได้เพราะทีเดียว
    ช่วงนี้ เสียงใสนะคะ พอใจจะส่งเสียงเปล่า กับดนตรีไปให้พี่ได้ไหมคะ เพลงสัญญารัก ที่ติดค้างไว้กับพี่สุภาทรน่ะค่ะ พี่เขาคงอยากฟังแล้วล่ะค่ะ พี่แซมมี่มิกซ์เองอย่าที่เคยก็ได้ค่ะ พี่เขาคงเน้นอยากฟังเสียงเราร้องคู่กัน คงไม่เน้นเทคนิคเสียงดนตรีมากมาย... เพราะเราไม่มีให้ เพราะทำไม่เป็นน่ะค่ะ

3. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องสดเลยเยี่ยมมากครับ....
    มีน้ำเสียงที่แข็งแรงดีด้วย

4. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ยินดีครับสำหรับเพลงสัญญารักดนตรีมาตรฐานเพลงเก่า

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เพลงนี้หามิดี้ไม่ได้จริงๆครับใครมีผมขออนุเคราะห์ด้วยนะครับ

6. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

เรีัยนคุณพี่แซมมี่
    พอใจส่งข้อความพร้อมไฟล์เสียงเพลงไปให้ 3 ไฟล์แล้วนะคะ เปิดดูได้หรือไม่ ช่วยแจ้งด้วยนะคะ ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ

7. sam_sbcc

ได้รับแล้วครับ รอหน่อยนะครับจะพยายามร้องมาให้เร็วที่สุดครับ

8. sam_sbcc

ฉันยังรักเธอ รักเธอ รักมั่นไม่คลาย
    โลกนี้มลายใจรักคงอยู่
    ชาตินี้จะคอยอยู่เคียงร่วมเรียงรักเพียงพธู
    ร่วมใจชิดชูมิรู้หน่ายกัน