เพลง มนต์รัก สมชาติ ชนะโชติ

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 29 กันยายน 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขออนุญาตนำเพลง มนต์รัก ของคุณสมชาติ ชนะโชติ ขับร้อง คำร้อง/ทำนอง ว.วัชญาน์ เพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงของนักร้องเก่าด้วยนะครับ

เพลง...มนต์รัก
    คำร้อง/ทำนอง ว.วัชญาน์
    สมชาติ ชนะโชติ ขับร้อง

คนเราพบกัน รู้จักกันสัมพันธ์ตรึงจิต
    สิ่งแรกผูกมิตร ดวงชะตานี้พาผูกใจ
    เป็นสะพานเชื่อมโยง สัมพันธ์ฤทัย
    โน้มนำเราก้าวไป สู่ไมตรีที่ยืนยง

เรามาพบกันรู้จักกันไม่นานจริงอยู่
    เหตุใดไม่รู้มนต์ชะตานี้พาลุ่มหลง
    เป็นบุญตาได้มาพบนวลอนงค์
    สมแล้วสมประสงค์ดั่งจำนงค์จินตนา

คุณเองน่ารัก ใช่เป็นคนสวย
    งามล้ำด้วยท่าที ที่งามสง่า
    คุณคือยอดหญิง ที่ผมใฝ่ฝันหา
    บุพเพเสกสรรมา ถูกชะตาต้องใจ

เรามารักกัน รู้จักกันให้นาน ๆ เถิด
    โลกคงงามเลิศ เพลินชีวารักพาสดใส
    วอนเทวา โปรดพารักมาเร็วไว
    จะปลูกเรือนหอรอไว้คอยดวงใจ สุดที่รักเอย

images?q=tbn:ANd9GcTG0Gmf0ZIlO7sk04ZxFh6pLnf1scLpnyXAxWA1_9wTuY063dsyXg.jpg

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3530698/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2023
  2. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    แวะมาใฟ้กำลังใจพี่แซมค่ะ
    แต่ละเพลงของพี่แซม บางเพลงตาไม่เคยฟังหรือรู้จักเลยค่ะ
    นักอนุรักษ์เพลงเก่า ตัวจริงอ่ะ ^_^

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    เพลงนี้มาช้าไปหน่อย อิอิอิ
    มาร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า ค่าพี่แซม
    ฟังสบายยามเช้า เลยค่าพี่ ^___^

:cool::cool::cool:

4. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ฟังเช้ามาเม้นท์ดึกเลยค่ะพี่แซม ^^
    ยิ่งร้องเพลงยิ่งไม่ค่อยเคยได้ยินมาก่อนเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับบทเพลงเก่าเพราะๆ นะคะ

5. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    คล้ายเพลงมนต์ชะตาเป็นเพลงร้องแก้กันหรือคะ
    เพิ่งทราบวันนี้เองค่ะ

6. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ยังมีอีกหลายๆเพลงที่ยังไม่มีโอกาสร้องมาเพื่ออนุรักษ์เพลงเก่าขอเพื่อนๆสมาชิกได้โปรดติดตามต่อไปด้วยนะครับ...อิอิ

คนเราพบกัน รู้จักกันสัมพันธ์ตรึงจิต สิ่งแรกผูกมิตร ดวงชะตานี้พาผูกใจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2015
  7. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องตั้งโอ๋..มาช้าดีกว่าไม่มา...อิอิ

เป็นสะพานเชื่อมโยง สัมพันธ์ฤทัย โน้มนำเราก้าวไป สู่ไมตรีที่ยืนยง

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องอ้อยเพลงที่ร้องต้องขุดกรุมาร้องแล้วครับเพราะว่าเพลงที่ฟังกันคุ้นๆร้องมาหมดแล้ว...อิอิ

เรามาพบกันรู้จักกันไม่นานจริงอยู่ เหตุใดไม่รู้มนต์ชะตานี้พาลุ่มหลง
    เป็นบุญตาได้มาพบนวลอนงค์ สมแล้วสมประสงค์ดั่งจำนงค์จินตนา

9. sam_sbcc

ใข่ครับ เพลงนี้ร้องแก้กันกับเพลงมนต์ชะตาครับ

คุณเองน่ารัก ใช่เป็นคนสวย งามล้ำด้วยท่าที ที่งามสง่า
    คุณคือยอดหญิง ที่ผมใฝ่ฝันหา บุพเพเสกสรรมา ถูกชะตาต้องใจ

10. sam_sbcc

เรามารักกัน รู้จักกันให้นาน ๆ เถิด
    โลกคงงามเลิศ เพลินชีวารักพาสดใส
    วอนเทวา โปรดพารักมาเร็วไว
    จะปลูกเรือนหอรอไว้คอยดวงใจ สุดที่รักเอย