เพลง ลืมเสียแล้ว สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 8 มกราคม 2011.

แท็ก: แก้ไข
  1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันเสาร์นี้ขออนุญาตนำเพลงลืมเสียแล้ว ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง ไสล ไกรเลิศ ทำนอง ศักดิ์ เกิดศิริ เป็นเพลงเก่ามากกว่า 45 ปี มาร้องในเวอร์ชั่น sam_sbcc เพื่ออนุรักษ์เพลงเก่าไว้อีกเพลงบันทึกไว้เมื่อ 27 กรกฎาคม 2553 ขอเชิญรับฟังครับ

เพลง ลืมเสียแล้ว
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง
    ไสล ไกรเลิศ คำร้อง
    ศักดิ์ เกิดศิริ ทำนอง

ลืม แล้วหรือเจ้า พี่เฝ้าเพ้อ ละเมอหมองหม่น
    เฝ้า กังวล ยามคนดี จากพี่ไป
    ลืม เสียแล้วหรือเจ้า พี่เฝ้าหลง พะวงฝันใฝ่
    เจ้า จากไป ลืมไมตรี ที่สัญญา

** หรือ พี่ซื่อจนหลง เจ้าคง ทนงนึกว่า
    พี่ ไม่เดียงสา นิจจาเอย น้องเลยหน่ายหนี
    ลืม เสียแล้วหรือเจ้า ก่อนกล่าวขวัญ สัญญาให้พี่
    ว่า จะมอบดวงฤดี ให้พี่ครอง....** (ซ้ำ)

เพลง คืนนี้พี่คอยเจ้า สุเทพ วงศ์กำแหง
    เพลง สุดที่รัก สุเทพ วงศ์กำแหง

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1310188/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มีนาคม 2024
  2. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2007
    ตัดไว้นะครับ ............. ชับ

3. MelodyViolin

MelodyViolin เป็นที่รู้จักกันดี

กลับมาฟังเพลงพี่แซม ^^

เอ่เพลงนี้ไม่เคยฟังนะครับ แต่นับเป็นอีกเพลงที่ไพเราะมากครับ เสียงพี่แซมนี้ไพเราะเป็นอมตะเลยนะครับ

เมนท์ไว้ก่อนเลยนะครับเดี่ยวตามมาฟังทีหลัง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 มกราคม 2011
  4. sam_sbcc

น้องโฮมช่วงนี้อัพโหลดเพลงยากมากไม่รู้เป็นอะไร รออีกนิดนะครับจะพยายามหาวิธีอัพโหลดไฟล์ลงอยู่ครับ ต้องขออภัยเพื่อนๆสมาชิกด้วยนะครับที่ไม่ได้ฟังอย่าเพิ่งเสียอารมณ์กันนะครับเป็นเพราะเว็บนี้คนดูกันมากทำให้มีปัญหาการอัพโหลด(เดาเอาฮ่าๆ)....แล้วยังงงๆอยู่เพลงนี้น้องโฮมฟังได้ที่ไหน...

5. MelodyViolin

ขอโทษทีครับพี่แซมต้องตามเก็บเพลงเยอะเลยครับและก็ยังฟังเพลงของพี่ดารีสอยู่ก็เลยกะว่าจะฟังต่อ เลยเมนท์ไว้ก่อนนะครับ แย่จังเลย รู้สึกผิดจังครับ ขอโทษอีกครั้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 มกราคม 2011
  6. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ตามมาปูเสื่อรอฟัง....เอ...แล้วไปรษณีย์เอาเพลงไปซุกตู้จดหมายบ้านใครแล้วเนี่ย
    รอ..ต่อ..ปาย อิอิอิ

7. pimapinya

pimapinya เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมเสียแล้ว...ถ้าบ่อลืมจะมาใหม่เน่ออ้ายแซม

8. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เข้ามาสองรอบแล้ว พอกะพี่แซม โพสหลายรอบหลุดทู๊กกกทีสิน่า
    อุ๊ย ชื่ออัลบั้ม คืนนี้พี่คอยเจ้า แต่เช้านี้เรามาคอยพี่(แซม)55

9. sam_sbcc

ระบบการอัพโหลดเพลงมีปัญหาไม่ยอมรับไฟล์เพลง ถูกยกเลิกตลอดทั้งที่เน็ตไม่มีปัญหา สงสัยต้องขอให้น้องหนูตาช่วยดูให้หน่อยนะครับว่ามันเกิดอะไรขึ้นหรือว่ามันไม่ยอมรับเพลงของsam_sbccแล้ว.....หุหุไปรษณีย์ปิดตู้แล้วหรือ????

10. sam_sbcc

น้องพิมจาปายลืมเน้อ....ถ้าลงเพลงลืมเสียแล้ว ดั้ยแล้วก้อยมาฟังแหม๋เน้อ...

11. sam_sbcc

พี่sam_sbcc เข้ามาหลายรอบแล้วยังโพสท์เพลงนี้ไม่ได้เลย ไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้น มันหลุดทุ๊กที....ฮ่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2011
  12. DARIS

DARIS เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2008
    ตามมาฟังจนได้ยินเสียงออดอ้อนในบทเพลง อิอิอิ
    ไพเราะครับ........
    นึกว่า(เนต)จะต่อไม่ติดซ่ะแล้ว....
    จะไดๆอ้ายแซมกะจั๊กเอาสายผักแคบมาต่อไปก่อนกะดั้ยนี่ครับ

13. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    คงเป็นต้นฉบับเลยใช่มั้ยคะเนี่ย ฟังดูเก่ามากๆ อิอิอิ แต่ไพเราะฟังระรื่นหูดีค่ะ...:cool:

14. nong_mook

nong_mook เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2009
    มะลืมเลยคร้า อาแซม เพราะอย่างเงี้ยยย ใครจาลืมได้คร้า อิอิ^-^

15. sam_sbcc

วันนี้ได้น้องโฮมมาเป็นเป็นประธานตัดริบบิ้นเพลงลืมเสียแล้ว...ฉับ ฉับ แต่ไม่ได้ยินเสียงเพราะอัพโหลดไฟล์เพลงลงไม่ได้ แต่ก็ต้องขอบคุณน้องโฮมที่มาทันเวลาแต่ขัดข้องทางเทคนิค..อิอิ มาฟังใหม่ได้แล้วนะครับ

16. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    คุณแซมไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยครับ รุ่นใหญ่เนี่ยเพราะ คลาสสิคมากๆครับ

17. ppojai

ppojai เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2005
    ช่วงนี้เซิฟเว่อร์มีปัญหา...เป็นบางวันเหมือนกันค่ะ
    มาฟังเพลงเก่า..รุ่นคุณพ่อ..ไพเราะจริง ๆ
    ยังไงก็ไม่มีวันลืมเสียงนี้ล่ะจ้า ๆ

18. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โอ้โห!!! 45 ปีเชียวหรือ ถึงว่าไม่เคยได้ยิน อิอิ เข้าทางป๋าแซมเลยเพลงเศร้า ๆ อย่างนี้ เต็มที่ไปเลยป๋า กลัวเธอจะลืมให้เธอทานใบแปะก๊วยสิ อิอิ..

ใบแปะก๊วยสกัดมีสารประกอบที่มีหน้าที่เสมือนตัวจับอนุมูลอิสระหรือเป็นแอนตี้ออกซิเดนท์ (Antioxidant) ซึ่งทำหน้าที่ป้องกันการทำลายจากอนุมูลอิสระ ช่วยบรรเทาโรคและลดภาวะต่าง ๆ ที่มักจะพบ ในกลุ่มผู้สูงอายุ เช่น โรคความจำเสื่อม โรคอัลไซเมอร์ โรควิตกกังวล โรคหลงลืมในผู้สูงอายุ หน้ามืดวิงเวียนและหูอื้อ สับสน มึนงง เหนื่อยล้า ปวดหัว เป็นต้น (smile)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2011
  19. sam_sbcc

ขอบคุณครับ ตี้น้องดารีสยังตวยปิ๊กมาฟังเพลงลืมเสียแล้ว แหม๋..อิอิ สายผักแคบมันพันวุ่นกั๋นไปหมด ซ้ำพ่องก่อปุดต่อบ่ติ๊ด..ฮ่าๆแหม๋หลุดกู้เต้อจ๋นใจ๋อ่อนละ ถ้าบ่พยายามต่อคงบ่ได๋ฟังเพลง..อิอิ

20. sam_sbcc

ขอบคุณครับ เป็นซาวด์มิดี้เก่านะครับไม่ใช่ในคอมฯเนื่องจากเพลงนี้เก่ามากในคอมฯไม่มีนะครับต้องไปขุดกรุหามานะครับ...อิอิ ในคอมฯร้องมาเกือบหมดแล้ว..คริ คริ