เพลง เหมือนสิ้นหวัง สุเทพ วงศ์กำแหง

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย sam_sbcc, 3 ธันวาคม 2015.

1. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    วันละเพลง เพลงเก่าขอนำเพลงเหมือนสิ้นหวัง ของคุณสุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง คำร้อง คุณชาลี อินทรวิจิตร ทำนอง คุณประสิทธิ์ พะยอมยงค์ มาร้องเพื่อร่วมอนุรักษ์เพลงเก่า

เพลง เหมือนสิ้นหวัง
    สุเทพ วงศ์กำแหง ขับร้อง

ชาลี อินทรวิจิตร คำร้อง
    ประสิทธิ์ พะยอมยงค์ ทำนอง

ยามนี้ พี่เปลี่ยวใจ โอ้เป็นฉันใด รักจึงแรมไกล ล่วงเลย
    คงระกำ เจ้าทำ แกล้งเมินเฉย เจ้าเอย เคยร่ำจำนรรจ์
    แรมนุช สุดโศกตรม สิ้นความภิรมย์ ถึงซมสะอื้น ตื้นตัน
    ควรหรือเอา แต่ใจให้โศกศัลย์ สิ้นกัน ก็เหมือน พลันสิ้นใจ
    น้องสิ้นอารี ก็เหมือนดัง พี่สิ้นอาลัย
    เมื่อยาม น้องสิ้นเยื่อใย พี่พลอยสิ้น สุดในความหวัง
    ***ควรรู้ บ้างอย่างไร พี่ทนน้อยใจ น้องควรอภัย สักครั้ง
    ทนหลงคอย อย่าปล่อย ให้สิ้นหวัง อ้อมแขน พี่นั้นยังอ้า คอย...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3568950/[/MUSIC]

[AUDIOPLUS=]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2024
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

มามอบดอกไม้ ให้กับนักร้องเสียงเพราะระทม อย่าน้อยใจไปเลยน๊า คุณแซมมี่..

3. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    อิอิอิ ฟิตซ้อมร่างกายพร้อมปั่นวันพ่อแล้วชิมิคะพี่แซม
    วันนี้มาร่วมอนุรักษ์เพลงเก่าเพราะๆอีกเช่นเคยค่ะ

เทศกาลวันพ่อ พี่แซมน่าจะมีเพลงเกี่ยวกับวันพ่อเพราะๆมาฝากน้องนุ่งเนอะ อิอิอิ

:cool::cool::cool:

ปล.เพลงนี้เสียงหว๊านหวานค่ะ^^

4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ตามกันมาให้กำลังใจเช่นเคยค่ะพี่แซม..
    วันพ่อปีนี้มีเพลงมาโพสต์หรือเปล่าคะ จัดมาค่ะ..พี่แซม ^_^

5. sam_sbcc

ขอบคุณครับน้องตั้งโอ๋ ปั่นวันพ่อเตรียมพร้อมแล้วครับรับรองไหวเสมอ..อิอิ
    สำหรับเพลงวันพ่อที่จริงร้องไปหลายเพลงจนหาเพลงร้องยากมาก เพราะทุกเพลงร้องยากจริงๆจนไม่กล้าจะร้องแต่วันนี้จะร้องเพลงพระราชนิพนธ์ตามคำขอสดๆร้อนๆมาฝากในเพลง เตือนใจ นะครับ

ยามนี้ พี่เปลี่ยวใจ โอ้เป็นฉันใด รักจึงแรมไกล ล่วงเลย คงระกำ เจ้าทำ แกล้งเมินเฉย เจ้าเอย เคยร่ำจำนรรจ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2015
  6. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    แค่เหมือนเนาะพี่แซม แสดงว่ายังไม่สิ้นหวังค่ะ
    คนเรามีความหวังเป็นสิ่งที่ดีเสมอค่ะ ^^

7. sam_sbcc

ขอบคุณครับคุณใจ่ใจ๋ สำหรับช่อดอกไม้ที่สวยงามเป็นกำลังใจให้คนใจน้อย...อิอิ

แรมนุช สุดโศกตรม สิ้นความภิรมย์ ถึงซมสะอื้น ตื้นตัน
    ควรหรือเอา แต่ใจให้โศกศัลย์ สิ้นกัน ก็เหมือน พลันสิ้นใจ

8. sam_sbcc

ขอบคุณครับ บทเพลงพระราชนิพนธ์ เตือนใจ ครับ...อิอิ

น้องสิ้นอารี ก็เหมือนดัง พี่สิ้นอาลัย เมื่อยาม น้องสิ้นเยื่อใย พี่พลอยสิ้น สุดในความหวัง

9. sam_sbcc

ทุกคนมีความหวังกันทั้งนั้น...อิอิ เมื่อไหร่จะสมหวังดั่งใจบ้างนิ

ควรรู้ บ้างอย่างไร พี่ทนน้อยใจ น้องควรอภัย สักครั้ง ทนหลงคอย อย่าปล่อย ให้สิ้นหวัง อ้อมแขน พี่นั้นยังอ้า คอย...

10. sam_sbcc

ควรรู้ บ้างอย่างไร พี่ทนน้อยใจ
    น้องควรอภัย สักครั้ง
    ทนหลงคอย อย่าปล่อย

ให้สิ้นหวัง อ้อมแขน พี่นั้นยังอ้า คอย...