เมื่อแม่คุณตั้งท้องคุณ ท่านฝันเห็นอะไรบ้างค่ะ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Changlin, 18 พฤศจิกายน 2004.

1. Changlin

Changlin บุคคลทั่วไป

สำหรับดิฉัน แม่ท่านฝันว่า ได้พลอยสีแดงสวยอยู่ในมือท่าน เสร็จแล้วก็กลายมาเป็นจี้ห้อยคอค่ะ แต่ท่านก็ไม่รู้ว่าใครให้มา เคยถามเพื่อนอีกคนเหมือนกันเขนาว่าแม่เขาฝันว่า มีคนจูงลูกช้างเผือกมาให้ แล้วแม่ของพวกท่านทั้งหลายมีใครฝันอย่างไรบ้าง ทราบความหมายนั้นๆบ้างหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. wit

wit บุคคลทั่วไป

ท่านฝันเห็นผีเสื้อบินอยู่เต็มบ้านครับ ไม่ทราบเหมือนกันว่าหมายความว่าอย่างไร ใครทราบช่วยบอกทีครับ

3. น้องไข่แมงสาบ

น้องไข่แมงสาบ เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2004
    แม่ของหนูฝันว่าได้แหวนทับทิม อะค่ะ งี้แปลว่าไรอะค่ะ
    ส่วนของน้องอีกคนแม่ฝันว่า ... แม่ไปเที่ยวภูเขา ซึ่งภูเขาเป็นพระพุทธรูปอะค่ะ แล้วแม่ก็ปีนไปถึงแค่ประมานติ่งหู แล้วแม่ก็ตื่น

ขอบคุณที่แนะนำหนูค่ะ(||)

4. shiro

shiro Active Member

21 กันยายน 2004
    ถามแม่เมื่อกี้แม่บอกว่าฝันว่า มีคนจับขาโยนเข้ามาในบ้านเป็นเด็กผู้ชายสองคน ดำคนขาวคน ลงมานอนยิ้ม เฮอะเฮอะแต่ไฉนได้ออกมาเป็นแฝดฉิง แต่เอคู่แฝดบอกว่า มากับรถขยะ ประโยตเดียวกับที่เราคิดไว้เลย ขำดี ใจตรงกันเปะ

5. พรายแสง

พรายแสง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    แม่บอกว่าฝันเห็นพระ และเมื่อขณะตั้งท้องเอม ท่านจะชอบสวดมนต์ ตักบาตร และอยากทานแต่ขนมหวานเท่านั้น ถ้าไม่ได้ทำกิจกรรม 3 อย่างนี้ท่านจะหงุดหงิดมาก ๆ ค่ะ

6. นักรบ#นักรัก

นักรบ#นักรัก เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2004
    แม่เล่าให้ฟังว่า ฝันว่า มีพระ เอาสร้อยมาให้ แล้วมีพระองค์เท่าฝ่ามือ อยู่กับสร้อย ด้วยล่ะ ในตอนนั้นแม่คิดว่าเอ..ทำไมพระใหญ่จัง แต่แม่ ก็รับไว้ ....

7. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ไม่รู้เหมือนกันครับ รู้แต่ว่าเวลาแม่ผมท้องแล้วชอบกินของหวานกับผลไม้มาก
    เช่นบัวลอย

8. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเคยถามแม่กะพ่อ........... ท่านบอกว่า ตอนก่อนเกิดผม มีพ่อใหญ่คนนึง(พ่อใหญ่ คือ ผู้เฒ่าผู้แก่ อาวุโส) .. มาบอกให้รับผมไป ... ฝากเลี้ยงให้หน่อยนะ ประมาณนั้น ครับ ไม่มีอะไรเลย

..แต่ก่อนพี่ผมเกิด แม่ฝันเกี่ยวกับพี่ว่า ได้สร้อยทองคำ เส้นน้อยๆ เส้นหนึ่ง ครับ

9. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    err .... แม่ไม่เคยเล่าเลยว่าฝันว่าอะไร .... สงสัยแม่จะจำไม่ได้ ไม่ก็ไม่ได้ฝัน !!!

10. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ฝันว่าอะไรไม่รู้อ่ะ รู้แต่ว่าโดนผีอำในโรงบาลก่อนที่จะคลอดเราอ่ะ

11. doka

doka บุคคลทั่วไป

ไม่แน่ใจนะแต่...

เห็นว่า....ฝันเห็นรูปปั้นหินรูปควายอ่ะ แล้วในฝันบอกว่า...ควายหินตัวนี้ไปเกิดแล้วดีอ่า

12. koymoo

koymoo เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2004
    แม่ก้อยฝันเห็น เหรียญหลวงพ่อเงินสีขาว อยู่ในมือค่ะ...

13. micstudio

micstudio Active Member

22 กุมภาพันธ์ 2005
    ฝันเห็นในหลวงน่ะ

14. อินเดียหน้าโจร

อินเดียหน้าโจร เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2005
    -ก่อนผมเกิด 1 วัน พ่อผมฝันเห็นคุณ ทวด หอบข้าวของมาบอกว่าขออยู่ด้วย
    ครับ พอพ่อเล่าให้ปู่ฟังปู่ก็บอกว่าได้ลูกชายแหงมๆ แล้วก็ออกมาเป็นผมเนี่ย
    แหละ

15. แดดเช้า

แดดเช้า สมาชิกใหม่

14 กุมภาพันธ์ 2005
    ฝันเห็นพระเทพฯ เสด็จมาบรรทมที่ห้องแม่ แต่พระองค์ดูอิดโรยมากเลยค่ะ ในความฝันน่ะนะคะ : )

16. มณีอินทร์

มณีอินทร์ สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2007
    ท่านฝันว่า ได้สร้อยทอง มา 2 เส้นค่ะ แต่ในฝันพี่สาวมาขอไป 1 เส้น

คุณแม่เลยให้คุณป้าไป เลือกเอาไว้ 1 เส้น พออีก 1 อาทิตย์ แม่กับป้า ก็รู้ว่าท้อง..สงสัยว่าถ้าคุณป้าไม่มาขอซะก่อน คงเป็นแฝดกันไปแล้ว

เพราะเราคลอดห่างกัน แค่ 7 วันเองค่ะ...อิ อิ แปลกดีเหมือนกันนะ

17. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    คุณแม่ฝันว่าได้เครื่องประดับที่มีทองเป็นส่วนประกอบ แล้วข้างหน้าเครื่องประดับชุดนี้ก็มีชื่อบอกมาด้วย คุณแม่เลยตั้งชื่อตามความฝัน

18. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

แม่เคยเล่าให้ฟังว่า ฝันว่าจะไปขุดหาพระกะตา แต่ขุดไป ขุดมาดันได้สไปร์ท 1 ขวดมากิน สะงั้นแหล่ะ แถมตอนท้องเราแม่ก็กินแต่สไปร์ทกะดินสอพอง อ๊ะ...

ส่วนน้องเราดิ๊ ประเสริฐสุด แม่ฝันว่าได้ดอกบัวด้วยล่ะ

พอมาตอนก่อนจะมีลูก ฝันว่าไปขุดหาของ (เหมือนแม่เราเลย) แต่เราขุดได้สร้อยทอง (ประมาณ 1 บาท) 1 เส้นพร้อมพระสีทองอร่าม(ปรางวันจันทร์) เตรียมไว้ให้เรียบร้อยพร้อมแขวน แต่ในฝันเราเอาขึ้นหิ้งไม่ได้แขวน..

ของเราตลกก่าใครเลย สไปร์ทกะดินสอพอง อ๊ะ

19. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แม่ผมฝันเห็นผีเสื้อบินเต็มบ้านเลย ไม่รู้หมายความว่าไง ^ ^ หวังว่าคงไม่ใช่ "ผีเสื้อราตรี" นะครับ 55 (เพราะผมไม่ได้ชอบเที่ยวนะ)

20. Monaiz

Monaiz เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    แม่ฝันว่าได้กินผลทับทิมอ่ะค่ะ

แต่พอเกิดมา ไม่ชอบกินซะงั้น