เรียนถามผู้รู้ทีครับ เกี่ยวกับวิญญาณ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย tamsbaygang, 15 กุมภาพันธ์ 2012.

1. tamsbaygang

tamsbaygang สมาชิก

เห็นแบบแว๊บๆอ่ะครับ เห็นทุกวัน วันละ 3-4 ครั้ง เข้าเรื่องคับ

คือ ตอนใกล้วันสอบผมก็นั่งอ่านหนังสืออยู่สักพักนึงก็มี ร่างทองๆส่วนสูงพอประมาณ (ครั้งนี้เป็นครั้งแรกครับที่่เห็นแบบแว๊บๆ) ผมแน่ใจเลยว่าต้องใช่
    ผมก็ตกใจ พอหันไปก็หายไปแล้ว พอต่อมาก็เห็นแว๊บๆมาเรื่อยๆ ตอนเดินขึ้นบันไดก็เห็นรองเท้ากับขาดำๆ บางทีเห็นวิญญาณแว๊บๆนึงจะเป็นแบบนี้อ่ะครับ

เรียนถามครับว่า สิ่งที่ผมเป็นอยู่มันคืออะไรกันแน่

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    บอกไปเลยครับ....ว่าท่านผมขอเห็นเป็นตัวเป็นตนได้ไมครับ....อยากเห็นชัดๆ....ถ้ามาชัดเจนนี่คุณก็แน่ใจได้ว่าใช่.....

3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

คืออะไรไม่ทราบครับ..แต่ผมว่าสื่อในทางที่ดีนะครับ..ถ้าสามารถเริ่มต้นการเห็นด้วยตาเปล่าแบบนี้ได้..คุณฝึกปฎิบัติน่าจะไปได้เร็วนะครับ..ลักษณะสื่อว่าของเก่าเคยมีมา..เพียงแต่รอเวลาเท่านั้น..คล้ายๆหัวสิวสุกใกล้จะแตก..แต่เวลานานเท่าไร..ขี้นอยู่กับการปฎิบัติตนและรูปแบบการดำเนินในชีวิตแล้วหละครับ.ผมว่านะ
    อนุโมทนาสาธุครับ...

4. นายกสิณ

นายกสิณ เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงว่าคุณมีผีหรือเจ้ากรรมนายเวรอยู่ที่ร่าง คุณถึงเห็นแบบนี้ได้ นั่นแสดงว่าผีตัวนี้อยู่กับคุณมานาน(อาจเป็นญาติ) ถึงได้สามารถครอบร่างให้เห็นขนาดนี้ได้
    อย่าตกใจเพราะผีมีทั้งดีและไม่ดี ลองคุยกันก่อน

5. tamsbaygang

tamsbaygang สมาชิก

แม่เคยไปขอลูกกับเจ้าที่แล้วได้อ่ะครับ แล้วมีคนที่สื่อกับโลกทิพย์บอกว่าเขาตามมาตลอด

แล้ววิธีสื่อกับวิญญาณผมจะทำยังไงดี ผมอายุแค่ 15 นะครับปฏิบัติมาได้ ปีกว่าๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2012
  6. ขันธ์

ขันธ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตั้งใจเรียนหนังสือให้มาก เลิกสนใจเรื่องผี เรื่องเจ้า หมั่นทำความดีให้มากๆ เราอยู่บนโลกมนุษย์ ก็ควรศึกษาเรื่องของมนุษย์ให้ดีก่อน เรื่องผี ก็เรื่องของมัน มันจะมาอีกสักสิบตัว ร้อยตัว เราก็ไม่เห็นมัน แต่ เราต้องพบปะผู้คน ทำมาหากิน ดังนั้น ตั้งหน้าตั้งตาเรียน แล้วทิ้งเรื่องผีไป

7. นราสภา

นราสภา เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนา

อนุโมทนา กับ ลุงขันธ์ เจ๊าค๊า:cool::cool:

8. นายกสิณ

นายกสิณ เป็นที่รู้จักกันดี

นั่งสมาธิแล้วถามในใจหรือพูดออกมาเบาก็ได้ ถ้าใช่ให้พยักหน้าหรือไม่ใช่ก็ส่ายหัว เท่านั้น การที่เราจะลืมมันไม่ใช่วิธีที่ถูก เราต้องหาคำตอบให้กับตนเอง นี่แหละถึงจะเป็นวิธีแก้ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไรก็ตาม