เสือเนื้อทองคำ หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย

ในห้อง 'ห้องแสดงวัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย otiger, 21 สิงหาคม 2020.

1. otiger

otiger สมาชิก

วันนี้ผมมาขี้โม้เหมือนเคยครับ เมื่อก่อนครูบาอาจารย์ ของผม ท่านเคยบอกบ่อยๆว่า พระเครื่อง เครื่องราง ของครูบาอาจาย์ที่ท่าน บริกรรม คาถา บรรจุลงไว้ ใครมีของชิ้นใดของครูบาอาจารย์ท่านใด จะดึงดูด พระเครื่อง เครื่องราง ของครูบาอาจารย์ท่านนั้นๆ เข้าหากัน หรือให้เราพบหาผู้ที่มีครอบครองไว้

ผมที่แรก ก็เชื่อครึ่งๆ แต่หลายสิบปีมานี่ ผมได้ประสพการณ์ แบบที่ ครูบาอาจารย์ท่านบอกสอนไว้ในหลายครั้ง ทำให้ผมเชื่อเต็มร้อย ครั้งนี้ก็เหมือนกัน สดๆร้อนๆเลย พึ่งได้มา ผมพกเสือหลวงพ่อปานเนื้อทองคำที่เปิดกล่องเอามาถ่ายรูปทำระเบียน เอาติดตัวไว้ แล้วผมก็ได้เจอเสือของหลวงพ่อเข้าอีกตัว เนื้อทองคำตัวเดียวที่มีก็น้อยคนที่รู้ หลายคนไม่เคยเห็น แต่ผมได้มาเพิ่ม อีกหนึ่ง เป็นคู่กัน เป็นเสือเก็บสภาพสมบูรณ์สุดๆ คนอื่นไม่รู้หรอกครับ มักเจอแต่บอกว่าของเล่นๆ แต่ผมมองแว๊บเดียวรู้เลยครับ ได้เปิดกล่องเก็บเป็นของสะสมเนื้อทองคำอีกชิ้น ผมเอามาเปิดเนื้อให้ชมกัน ตามภาพเลยครับ
    เสือเนื้อทองคำ หลวงพ่อปาน วัดบางเหี้ย

IMG_7400.JPG IMG_7403.JPG IMG_7501_Original.JPG IMG_7462_Original.JPG IMG_7412.JPG IMG_7470_Original.JPG IMG_7409.JPG IMG_7477_Original.JPG IMG_7415.JPG IMG_7484_Original.JPG IMG_7427.JPG IMG_7510_Original.JPG IMG_7434.JPG IMG_7514_Original.JPG IMG_7517_Original.JPG IMG_7521_Original.JPG