เอหิชาโต

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย powerofmine, 7 มกราคม 2006.

1. powerofmine

powerofmine สมาชิกใหม่

อยากทราบข้อมูลอ่ะค่ะว่า เอหิชาโต เนี่ยมานเป็นหัวใจควายธนูค่ะเเล้วทามอรายได้บ้างคะมีคาถาแต่มะรู้ประโยชน์
    ขอขอบคุณทุกคนนะคะที่ได้กล่าวบอกค่ะ

[b-wai]

2. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    รู้ไปทำไมคะ.......ระวังเป็นโรคควายธนูบ้านะคะ
    รู้เรื่องพระรัตนตรัยดีก่า....ค่ะ
    พุทธัง....ธัมมัง....สังฆัง...สะระนังคัจฉามิ
    พุทธังอนันตัง...ธัมมังจักรวาฬรัง...สังฆังนิพพานัง....ปัจจะโยโหตุ

3. ไห่เฉากุหลาบไฟ

ไห่เฉากุหลาบไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

เคยค้นเจอในหนังสือเขาก้บอกว่าว่าเป็นคาถาควายธนูจริง ๆ