เอ่อ รบกวนถามครับ ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย eakachaiii, 21 พฤศจิกายน 2004.

1. eakachaiii

eakachaiii สมาชิก

24 กันยายน 2004
    สวัสดีครับ เคยบวชมาแล้วครับ คือว่า ตอนบวชอยู่อะครับ มีอยู่คืนนึง ก็ฝันเป็นแรกติอะครับ แต่ฝันถึงพยานาคด้วยอะครับ ประมาณว่ากำลังเล่นน้ำตกกับเพื่อน(ในฝันนี่เป็นตอนยังไม่บวช) ก็เจองูมีหงอน ตัวไม่ให_่ครับ ประมาณเล็กกว่างูเหลือม ตัวมีขนด้วย ขนทั้งตัวเลยสีน้ำตาลเหมือนขนตุ๊กตาเลย เจอประมาณ 4-5 ตัว แล้วก็หนีแล้วก็ไปเรื่องอื่นตามปกติของฝันอะครับ พอตื่นเช้ามา ก็ บินฑบาต ก็รอพระเพื่อนว่าวันนี้ช้าจัง ก็สายเลยฮะ ผิดเวลาออก แต่ปรากฏว่า มีคนเอา พระ ปางนาคปรกมาถวาย ผมจึงรับไว้ แล้วก็เล่าให้พระเพื่อนฟังว่าเมื่อคืนก็ฝันถึง พยานาค สรุป สุดท้ายผมสึกออกมา ผมก็ไม่ได้เอาพระมาด้วยผมก็ปล่อยไว้อย่างนั้น แต่สักพัก ผมก็กลับไปเอามาไว้ที่บ้านอะครับ และตอนนี้ ก็ยังอยู่ที่บ้านอยู่อะครับ เวลาก็ผ่านมาประมาณ 2 ปีแล้วก็เพิ่งมานึกขึ้นได้ว่า เอ จะเอาไปคืนดีหรือเปล่า มันจะเป็นการเอาของสงมาไว้ที่ตัวหรือเปล่า อยากขอความเห็นหน่อยอะครับ รบกวนทีครับ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ปล. ตอนนี้เขียน vb อยู่ ถ้าผู้ใดสนใจอยากรู้หรืออยากแลกเปลี่ยน ถามได้นะครับ