แก้ปัญหาเด็กกำพร้าในโลกวิญญาณ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 20 ธันวาคม 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ในโลกวิญญาณนั้นมีเด็กที่กำพร้าต้องพลัดพรากจากแม่ของตนไปเพราะโรคร้ายมากมาย เฉกเช่นกุมารทองของเรา ซึ่งตายด้วยโรคไข้สมองอักเสบตั้งแต่สามขวบ ทำให้ต้องกลายเป็นกุมารทอง
    แต่ทั้งนี้ พันธะที่แข็งแกร่งที่สุดคือพันธะระหว่างแม่กับลูก ฉะนั้น จึงควรหาทางเชื่อมสายสัมพันธ์ระหว่างแม่กับลูกเอาไว้ เพื่อไม่ให้ลูกต้องกลายเป็นกุมารทองกำพร้ายามเมื่อต้องเสียชีวิตไปด้วยโรคร้ายต่างๆ

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

หลายคนสงสัยว่า การแก้ปัญหาแบบนี้เป็นการฝืนกฎแห่งกรรมหรือไม่
    คำตอบคือ ท่านทราบได้อย่างไรว่า เชื้อโรคที่เข้ามาพรากลูกน้อยไปจากท่าน มิได้ข้ามมิติมา หรือถูก ออกแบบมาเพื่อวัตถุประสงค์ในการฝ่าฝืนกฎแห่งกรรม เช่นโรคห่าในสมัยก่อน หรือโรคโควิดในปัจจุบัน
    ฉะนั้น การสร้างพันธะระหว่างแม่กับลูกไว้ เสมือนการ encode ว่า เด็กนี้เป็นลูกของใคร ปัญหาเด็กกำพร้าจะไม่เกิดในสังคมโลกใบนี่

3. Suryar

ว่าแต่การสร้างพันธะนั้นต้องทำอย่างไร????
    สมัยก่อน มีการเมคเลิฟระหว่าง คนกับไฟ เพื่อให้เกิดพันธะระหว่างชายหญิงขึ้นมา
    แต่พันธะระหว่างชายหญิงนั้น ก็ยังไม่แข็งแกร่งเท่ากับพันธะระหว่างสายสัมพันธ์แม่ลูก
    ดังนั้น เราอยากเสนอให้มีการเชื่อมพันธะระหว่างแม่และลูกด้วยไฟหรือการใช้ผีพราย
    แต่ต้องมีการร่างพันธะสัญญาระหว่างเผ่าไฟ หรือเผ่าผีพรายเป็นลายลักษณ์อักษรว่า จะอุทิศบุญกุศลให้อย่างไร และเท่าไรด้วย
    หากทำได้จริง เพื่อลดปัญหาเด็กกำพร้าในโลกวิญญาณ
    จึงเอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ

4. Suryar

ที่เราเอามาเล่าให้ฟังเพราะเราเบื่อเสียงลูกสมิงที่ร้องเสียงแหลมๆ เล็กๆ ในตอนกลางคืนร้องหาพ่อ หาแม่ มากๆ ค่ะ
    พวกนี้ถูกทิ้งให้เป็นขยะสังคม
    แถมยังก่อปัญหาอีกด้วยค่ะ
    เพราะอายุน้อย ทำความผิดไม่ต้องขึ้นศาลยมโลกอีกด้วยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2023
  5. Suryar

มีเพื่อนเราเสนอให้ตอนคลอด ให้มีการไล่จักระ เหมือนในเรื่อง จันดารา
    อันนี้ไม่ทราบว่า เพื่อนสมาชิกท่านใดมีความรู้บ้างคะ
    ช่วยแชร์ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

6. Suryar

ในเรื่องจันดารานั้น เป็นการไล่จักระ ของพ่อกับลูก
    เพื่อนสมาชิกท่านใด มีวิธีเชื่อมสัมพันธ์ระหว่างแม่กับลูกช่วยแชร์ด้วยนะคะ