แจกฟรีอีกแล้ว.!!! เหรียญหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 9 ตุลาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    สวัสดีครับเพื่อนพี่น้องกัลยาณมิตรธรรมทั้งหลาย ท่านใดที่มีจิตเป็นกุศลอยากมีพระเครื่องซึ่งเป็นเหรียญ ขององค์พระเดชพระคุณ "หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ไว้ติดตัวเพื่อยึดเหนี่ยวจิตใจและคุ้มครองป้องกันภัย (จริงๆ) แล้วละก็ ให้ท่านนั้นทำการจัดส่งจดหมายพร้อมซองเปล่าจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองให้ชัดเจน พร้อมค่าส่งลงทะเบียนกลับ 20 บาท (เพื่อป้องกันพระสูญหาย) แล้วช่วยแจ้งมุมซองว่าขอรับเหรียญหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร และช่วยบอกชื่อ"นิคเนม"ของตัวเองที่ทำการจองไว้ด้วยครับ ส่งมาที่ คุณ อรรถพล ด่านศรีชาญชัย ตู้ ปณ.194 ปณ.แม่สอด อ.แม่สอด จ.ตาก 63110 เพียงเท่านี้เหรียญขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร จะถึงมือท่านแน่นอนครับ ( จะทำการแจกเพียง 49 เหรียญ และขอรับได้ท่านละ 1 เหรียญเท่านั้นครับ)
    - สำหรับเหรียญของ "หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร" ที่ทำการแจกฟรีนี้เป็นเหรียญเนื้อทองสัมฤทธิ์ผิวทองแดง ออกให้เป็นที่ระลึกในการช่วยสร้างโรงเรียนวัดท้องไทร ซึ่งองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร ท่านได้ทำการปลุกเสกแบบบินเดี่ยวเป็นกรณีพิเศษถึง 9 วัน 9 คืน ครับขอให้ท่านที่ได้รับพระนี้ไปแล้วเก็บรักษาและคล้องติดกายไว้ให้ดีเถิดครับ และผมขออานิสงค์ผลบุญอันเกิดจากการบริจาคเพื่อเป็นพุทธบูชาครั้งนี้จงถึงและสำเร็จแก่ คุณบิดามารดา คุณครูอุปปัชชา ครูบาอาจารย์ พรมเทวดา เจ้ากรรมนายเวรนับตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ จงมาอนุโมทนาและมีส่วนร่วมในผลบุญการกุศลครั้งนี้ด้วยเทอญ.... สาธุ สาธุ สาธุ...
    - ขอปิดรายการแจก "เหรียญหมูทองแดง รุ่นสร้างโรงเรียน" ขององค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร แห่งวัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ตั้งแต่บัดนี้ครับ เพราะพระที่ผมทำการไปนั้นหมดแล้วครับ และได้ทำการแจกเกินจำนวนที่จะทำการแจกไปเยอะมากแล้วครับ ถ้าผมจะทำการแจกเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบต่อไปนะครับ ขอให้ท่านทั้งหลายที่ได้รับเหรียญไปแล้วเก็บไว้บูชาให้ดีเถิดครับ ขอบารมีหลวงปู่อั๊บคุ้มครองทุกๆท่านนะครับ สาธุๆๆๆ / thaiput007@hotmail.com
    <!-- / message --><!-- sig -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2007
  2. choopol2518

choopol2518 เป็นที่รู้จักกันดี

1. ชูพล ศิวะสัตยานนท์ จอง 1องค์ครับ ต้องกราบขอบพระคุณ คุณ thaiput ที่ให้เราได้บูชาพระดีอีก 1 องค์

3. wichitt

wichitt เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2006
    อนุโมทนา สาธุ
    ผมขอจอง 1 องค์ครับ และขอถือโอกาสนี้ขอบพระคุณ คุณอรรถพล มากๆครับ

4. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    จอง 1 องค์ครับ คุณ thaiput -/\-

อนุโมทนาแก่คุณ thaiput มากๆ เพราะแจกบ่อยจริงๆครับ มาขอนี่ก็เกรงว่าตัวเองจะถูกมองว่างกไปรึเปล่า แต่เนื่องด้วยผมเป็นแค่ผู้เริ่มสะสมและปัจจัยก็มีไม่มากพอจะไปเช่าหาพระแพงๆทีไหนได้จึงต้องการเหรียญของพระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บวัดทองไทรไว้บูชาคู่กับพระผงหน้าเสือของท่านครับ เพระกิตติศัพท์ของท่านเลื่องลือในด้าน 'กันเขี้ยวงา' มากครับ ยังไงขอโมทนาบุญนี้ 1 องค์นะครับ

ขอบคุณครับ
    อนุพงศ์

5. a_sitt

a_sitt เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2006
    ขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนครับ

ขอร่วมจองเหรียญ 1 เหรียญครับ ขอบคุณมากนะครับที่ให้โอกาสได้ร่วมอนุโมทนาด้วย(verygood)

6. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    พอจะมีรูปไหมครับ?

7. loveg

loveg เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ผมขอจองด้วยเหรียญนึงครับ และขอยินดีและอนุโมทนาในบุญกุศลของท่านครั้งนี้ด้วยครับ

8. dejlee

dejlee เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2006
    ผมอัครเดช ลีวชิรปราการ ขอจองด้วยครับ และขออนุโมทนากับคุณออยด้วยครับ

9. สร้างบารมี

สร้างบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2006
    ขอจอง 1 เหรียญ....ขอบคุณครับ

10. Bacary

Bacary เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เหรียญรุ่นนี้ไหมครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

11. mos1186

mos1186 เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2006
    ผมจองด้วยนะครับ 1 เหรียญ
    เกษมสุข

12. น้าป้อม

น้าป้อม เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง 1 เหรียญนะครับ...อนุโมทนาครับ..(แล้วจะส่งซองไปให้นะครับ)

13. tim

tim เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 เหรียญค่ะ

เหรียญหลวงปู่อั๊บที่เป็นเนื้อว่านเคยขอ และได้ให้คนที่รู้จักชอบพอกัน ไป จึงต้องขออีก อย่าตำหนินะคะ

14. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    - เหรียญที่กระผมจะทำการแจกนั้นเป็นเหรียญแบบเดียวกับที่คุณลีลาวดีลงรูปภาพให้ชมนั่นแหละครับ เป็นเหรียญเนื้อทองสัมฤทธิ์ผิวทองแดง ด้านหน้าเป็นรูปองค์พระเดชพระคุณหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร และด้านหลังเป็นยันต์หมูทองแดงและทำการตอกโค๊ตกันปลอมแปลงทุกๆเหรียญครับ และได้รับการประจุพลังแบบบินเดี่ยวจากหลวงปู่ท่านแบบเต็มๆ 9 วัน 9 คืน แค่นี้ก็ไม่ต้องพูดถึงแล้วครับ.. / thaiput007@hotmail.com tel. 04-6245007

15. Poseidon

Poseidon เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาด้วยคนครับ

ผมขอจอง 1 องค์ครับ

ขอบคุณครับ แล้วจะรีบส่งซองนะครับ

16. dj-up

dj-up เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2006
    ขอรับไว้บูชา 1 องค์นะครับ
    อนฺโมทนา ครับ

( ได้แผ่นจารทองของหลวงปู่อั๊บแล้วนะครับ เมื่อวานหลวงปู่มาวัดท่าไม้เลยไม่รอช้า)

17. nongton49

nongton49 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2005
    ***...(^_^)...***

***รบกวนหน่อยนะครับ...
    พี่ครับเดี๋ยวกระผมจะส่งซองไปน๊ะ...ครับ....ครั้งก่อนดีใจมากๆๆ
    ที่ได้รับพระครับ....ธนพล ตั้งรัตนไพศาล...ครับ**ขอบพระคุณมากครับ
    (i)(f)

***ขอโมทนาในการทำบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2006
  18. มินตรา55

มินตรา55 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 1 เหรียญนะคะ แล้วจะส่งซองไปให้นะคะ จากคุณลิ

19. ksuchet

ksuchet เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบขอบพระคุณ คุณ ไทยพุทธมากๆครับ กระผมขอจอง 1 องค์
    นะครับ สุเชษฐ์ ใจเสมอ

20. ตง

ตง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง4เหรียญเเละตระกรุดของหลวงปู่อั๊บที่โทรบอกคุณอรรถพลเเล้วครับขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเเล้วผมจะส่งซองกันกระเเทกไปให้ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้