แจกฟรี !!! พระผงฝึกกรรมฐาน พระกำลังพระจักรพรรดิรุ่นที่ 3 "รุ่นพอเพียง"(ปิดรายการแล้ว)

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Attawat_Rx, 2 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กัลย์

กัลย์ เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2007
    อนุโมทนาบุญค่ะ ได้รับพระที่ขอไปให้ญาติที่สหรัฐแล้วนะคะขอบคุณผู้หมวดมากค่ะที่จัดเพิ่มมาให้ไม่กล้าเขียนขอพระที่เป็นรูปลักษณ์ของหลวงปู่ทวดมาแทนองค์ที่ตัวเองแขวนคออยู่น้องขอเลยถอดให้ แต่ก่อนส่งซองแอบอธิษฐานเอาเลยได้2องค์ขอขอบคุณมากๆค่ะ ขอให้ผู้หมวดเจิรญในธรรมยิ่งขึ้นไป ว่างๆจะเข้าไปเล่าประสพการนักปฏิบัติไหม่ในสายหลวงปู่ใน เวปวัดถ้ำเมืองนะ ค่ะ

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    สาธุครับ

3. kitjapong

kitjapong เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมธนาด้วยครับ
    นายกิจจาพงศ์ ท่าเจ็ง
    58 ถ.เติบศิริ ต.อุทัยใหม่
    อ.เมือง จ.อุทัยธานี 61000

4. kainoi

kainoi สมาชิก

18 พฤศจิกายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญ ขอรับ 1 ชุดครับ
    ส่งมาที่
    นายปรัชญา มหาวินิจฉัยมนตรี
    90/36 ม.3 ซ.วัดสมรโกฎิ
    ถ.รัตนาธิเบศร์ ต.บางกระสอ
    อ.เมือง จ.นนทบุรี
    11000
    ขอบพระคุณมากครับ

5. ji_d

ji_d Active Member

ขอโมทนาด้วย ขอรับด้วยครับ
    นาปรินทร์ นามบุญเรือง
    190 ม.13 บ.นาดี ต.บรบือ ต.บรบือ จ.มหาสารคาม 44130

6. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ขอสักองค์ได้ไหมคับ อยู่ที่บ้านก่อนนอนก้อฝึกอะคับแต่จิตไม่นิ่งอยากได้พระองค์มาช่วยไห้จิตเป็นสมาธิมากขึ้นอะคับ
    ยสินทร ใสสุชล 92 หมู่5 ต.นาทุ่ง อ.เมือง จ.ชุมพร 86000

7. 0896804841

0896804841 Active Member

ขออนุโมทนาครับ
    นาย เจนณรงค์ จันทร์ทอง
    3003/50ม.1 ถ.สุขุมวิท 70/1 ต.สำโรงเหนือ
    อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

8. Attawat_Rx

แจกฟรี !!! พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นที่ 3 "รุ่นพอเพียง"
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->[​IMG]

สืบเนื่องมาจากกระทู้

ขอเชิญ ส่งมวลสาร มาช่วยสร้างพระ กำลังพระจักรพรรดิ 16 ล้านองค์แจกทั่วโลก
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=47790
    เริ่มดำเนินการแล้ว !! โครงการสร้างพระกำลังพระจักรพรรดิรุ่นที่ 3 รุ่นพอเพียง
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=81033

ทางคณะผู้สร้าง ขอแจกพระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่นที่ 3 "รุ่นพอเพียง" นี้ให้แก่ผู้สนใจเพื่อนำไปบูชาเพื่อใช้ช่วยในการทำสมาธิ เจริญพระกรรมฐาน และอธิษฐานให้เกิดความคล่องตัวในเรื่องต่าง ๆ ดังรายละเอียดหนังสือคู่มือใบฝอยข้างล่าง(โหลดไปพิมพ์อ่านนะครับ มีประโยชน์มาก)

โดยมีกติกาคือ

1. ส่งซองเปล่า + ติดแสตมป์ +จ่าหน้าซอง โดยระบุผู้ฝากและผู้รับให้ชัดเจน พร้อมทั้ง+กล่องเปล่าพระเครื่องขนาดประมาณพระสมเด็จฯ(เพื่อกันพระแตกหักระหว่างการขนส่งทางไปรษณีย์)
    2. หากต้องการให้ลงทะเบียนหรือ ส่งแบบ EMS ให้ติดแสตมป์มาให้ครบในราคาค่าบริการนั้น ๆ
    3. จะจัดส่งไปให้เท่ากับจำนวนกล่องเปล่าที่ส่งมาจะใส่ได้เต็ม และแสตมป์ที่ติดมา จะสามารถจัดส่งได้สูงสุด( 5 บาท ขึ้นไป โดยขนาด 5 บาทจะส่งได้ประมาณ 2-3 องค์)
    4. ส่งมาขอรับได้ที่

ร.ท.ภก. อรรถวัติ สมโภชน์<O:p
    โรงพยาบาลกองบิน 23 ถ.ทหาร ต.หมากแข้ง <O:p
    อ.เมือง จ.อุดรธานี 41000 โทร. 085-4857454

หากสนใจข้อมูลเพิ่มเติมอย่างละเอียด และหากสนใจปฏิปทาการปฏิบัติของหลวงปู่ดู่ พรหมปัญโญ และหลวงตาม้า วิริยธโร โปรดเข้ามาศึกษาได้ที่ เว็บวัดถ้ำเมืองนะ
    http://www.watthummuangna.com/index02.html

หากผู้ใดมีจิตศรัทธาอยากจะร่วมบุญในทุกๆ เรื่องที่ทางคณะจัดขึ้น ก็สามารถส่งปัจจัย มาร่วมโมทนาได้ ที่บัญชีคณะสหธรรมิกราช

NIKOLAAS BOKESTIJN
    หมายเลขบัญชี 443-0-11013-1
    ธ.กรุงไทย สาขาเจริญศรีคอมเพล็กซ์ อุดรธานี

สำหรับเงินกองทุนในตอนนี้จะใช้จ่ายเพื่อการสร้างพระแจก 16 ล้านองค์ทั่วโลก การเผยแผ่ธรรมะ และกิจกรรมอื่น ๆ

หมายเหตุ

1. ไฟล์ หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.zip สมบูรณ์ระดับหนึ่งครับ คงรอปรับปรุง ในพระรุ่นหน้าครับ
    2. ไฟล์ บทบูชาพระ วัดพรหมปัญโญ ขอโมทนาในความดี ปรับปรุง 2.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    3. ไฟล์ ตัวอย่างคำอธิษฐานจิตที่แนะนำให้ใช้เป็นประจำ ปรับปรุง 1.doc เป็นบทสวดมนต์ที่แนะนำเชิญชวนให้ ร่วมสวดมนต์ทุก 20.30 น.
    4. ไฟล์ เสียงบทสวดพระมหาจักรพรรดิ อัดจากวัดถ้ำพรหมปัญโญ.wmv เป็นตัวอย่างจังหวะ ทำนองการสวดมนต์ครับ.
    <!-- / message --><!-- attachments --><FIELDSET class=fieldset><LEGEND>ไฟล์แนบข้อความ</LEGEND><TABLE cellSpacing=3 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD><TD>หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.zip (1.31 MB, 327 views)</TD></TR></TBODY></TABLE></FIELDSET>

9. Attawat_Rx

ไว้หลังปีใหม่ จะมีโครงการร่วมกันสร้างพระครับ

10. sukawons

sukawons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2007
    ขอด้วยคับ เพราะจะได้ช่วยไห้ผมฝึกกรรมฐานได้ดีขึ้นอะคับ
    ยสินทร ใสสุชล 92หมู่ 5ต.นาทุ่ง อ.เมือง จ.ชุมพร 86000

11. Apiwat

Apiwat Active Member

ขอรับ 1 องค์ครับ และขออนุโมทนาการสร้างบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ

อภิวัฒน์ สีพรมมา
    22/4 ถ.เลย-นาด้วง ต.กุดป่อง อ.เมือง จ.เลย 42000

12. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    หมดรึยัีงค่ะ ถ้ายังขอด้วยนะค่ะ
    ปารดา ปรีชากูลย์ 4 ม.6 ต.บางเจ้าฉ่า องโพธิ์ทอง จ.อ่างทอง 14120

13. anupat_j

anupat_j เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับด้วยครับ และขออนุโมทนาการสร้างบุญครั้งนี้ด้วยนะครับ
    อนุภัทร จำเริญรัตนากร
    135/10 จามเทวีซอย 9
    ตำบลในเมือง
    อำเภอเมืองลำพูน
    จังหวัดลำพูน
    51000

14. chutinat

chutinat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนช่วยจัดส่งพระผงให้ด้วยนะคะ ตอนนี้กำลังฝึกการทำสมาธิ แต่ยังปฏิบัติไม่ได้เลย อยากฝึกให้ตนเองมีสมาธิกว่านี้ ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะคะ
    ชุตินารถ ถาวรกูล 431 หมู่ 8 ต.งิ้วราย อ.ตะพานหิน จ.พิจิตร 66110

15. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    พรุ่งนี้จะส่งซองไปให้นะครับ แต่ขอถามเกี่ยวกับไฟล์ หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.zip พอดาวเสร็จแล้วคลายมันจะได้ไฟล์
    หนังสือ พระกำลังพระจักรพรรดิ รุ่น พอเพียง 1.2.mdi คือเราต้องเปิดกับโปรแกรมอะไรครับ ถึงจะได้อ่านได้

ขออนุโมทนาด้วยนะครับ
    ขอไปบูชา 2 องค์นะครับ

ส่งกล่องไปกล่องเดียวน่าจะใส่ได้ไม่เกิน 2 องค์
    ถ้าใส่ได้แค่องค์เดียวก็ไม่เป็นไรครับ องค์เดียวก็ได้
    ขอขอบคุณล่วงหน้าแด่ผู้มีใจกรุณาครับ

นาย พงศกร ลิ่มไพบูลย์
    815 ซ. ผาสุก ถ. ประชาสงเคราะห์ ดินแดง กทม. 10320

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2007
  16. kato_king

kato_king เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    เครื่องผมไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเพิ่มนะครับ แต่ก็เปิดดูได้เลย เป็นโปรแกรมชื่อ Microsoft office Document Imaging อ่ะครับ...

17. hack super fast

hack super fast เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2006
    ขอบคุณมากครับ

18. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    พี่อรรธผมจะขอไปให้คนที่ป่วยเป็นมะเร็งเพราะท่านศรัทธาหลวงปู่ทวดหลวงปู่ดู่มากครับคือ
    คุณ สุพิศรา มณีวาศ
    บ้านเลขที่2 ถนนจันทน์20 เเขวงทุ่งวัดดอน เขตสาทร กทม 10120

19. Attawat_Rx

มีวาระการสร้างเรื่อย ๆครับ จนกว่าจะเกิน 16 ล้านองค์ครับผม สาธุครับ ขอให้ปฏิบัติอย่างสม่ำเสมอนะครับ

20. Attawat_Rx

แนะนำกระทู้นี้ครับ

รับรักษาอาการเจ็บป่วย(จากโรคกรรม/โรคแฝง)
    http://www.watthummuangna.com/board/showthread.php?t=2515

อย่างไรหากเข้าไม่ได้ให้สมัครสมาชิกก่อนนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้