แจกฟรี แต่ต้องส่งซองมารับเอง(ครั้งที่สี่มั๊ง) โดย พี่กอกล้วย

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย พี่กอกล้วย, 17 กุมภาพันธ์ 2014.

1. พี่กอกล้วย

พี่กอกล้วย เป็นที่รู้จักกันดี

ตามนั้นครับ หลังจากห่างหายไปนาน ก็ได้ไปเสาะหามาแจกอีกครั้ง ราวนี้มีมาแจกคือ

1.ตะกรุดหัวใจเศรษฐี มีไว้ก็เท่ากับมีเครื่องเตือนใจ ความดีทำไว้ได้รวยทุกคน ใครไม่อยากจนให้มีเอาไว้นั้นดี มีแล้วยิ่งทำดียิ่งรวย มีคาถาบูชาให้ภาวนาค่ำเช้ารวยดี(แจก 15 ดอก)

2. พลอยเสก เอาไปใช้ได้ดังใจปรารถนา อยากได้อะไรก็อธิษฐานเอา แคล้วคลาดปลอดภัย ดีนอกดีในครับ(แจก 10 ชุด)

3. พระผงหัวใจเศรษฐี ที่ใช้ชื่อนี้เพราะครูสร้างไว้ 4 สี +สีขาวปัดทององค์ครู เพื่อถวายวัดโพธิเอนสิทธาราม ต.คลองขนาก อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง แล้วเหลือเป็นเศษออกมา ท่านเลยเอามาให้แจกครับ ประกอบด้วยมวลสารมากมายนับพันนับหมื่นชนิด และแต่ละสีจะเน้นความเข้มข้นของมวลสารต่างกันออกไปให้พิเศษอีกดังนี้คือ

3.1 สีแดง เน้นชานหมากครูบาอาจารย์ทั่วประเทศ ผงจิตลดา ฝังตะกรุดนะพระสิวลี หลังเหรียญขวัญแผ่นดิน เหมาะกับข้าราชการ ธหาร ตำรวจ เจ้าหน้าที่ธนาคาร ผู้ปฏิบัติงานราชการ สนองงานแผ่นดิน ผู้เป็นเจ้าคนนายคน ต้องดูแลคนจำนวนมาก เกื้อหนุน ค้ำจุนดวงชะตา ส่งเสริมให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เจ้านายเมตตารักใคร ลูกน้องเกรงใจ ปลอดภัย แคล้วคลาด เมตตาดี(แจก 4 องค์)

3.2 สีเหลือง เน้นผงมหาชนวน ติดพลอยเสกจากหลวงปู่เกลี้ยงวัดโนนแกด จีวรพ่อท่านพรหมวัดพลานุภาพ เหมาะสำหรับนักเรียนนักศึกษา ผู้ปฏิบัติธรรม นักบวช กันแก้คุณไสย มนต์ดำ เสนียดจัญไร เสริมปัญญา สมาธิ ปัดอุปสรรค์ทั้งหลายทั้งปวง คุ้มครอง แคล้วคลาด(แจก 4 องค์)

3.3 สีเขียว เน้นผงด้านเมตตา มหานิยม อาทิ ผงลิเกครูดอกดิน ผงรักซ้อน ผงมหาเมตตา ผงพระลักษณ์หน้าทอง ฝังตะกรุดดอกไม้สวรรค์ ปัดหน้าทอง เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องติดต่อเจรจา นักร้องนักแสดงทุกสาขา ผู้ที่ต้องพบปะผู้คน นักประชาสัมพันธ์ ดีเจ การตลาด พ่อค้าแม่ค้า และทุกคนที่ต้องการ เสริมเสน่ห์ เสริมเมตตา มหานิยมครบครัน ไปที่ไหนมีแต่คนเมตตารักใคร่ช่วยเหลือ อานุภาพไม่เป็นรองจากขุนแผนสำนักดังๆราคาหลายๆหมื่นแน่นอน(แจก 4 องค์)

3.4 สีดำ เน้นผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ หลวงพ่อฮกวัดท่าข้าม หลวงปู่เต๋ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลวงพ่อเจิมวัดหอยราก หลวงปู่นามวัดน้อยชมพู่ และอีกทั่้วประเทศ ผงมหาภูติพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ ฝังตะกรุดตำหรับพ่อท่านเขียว เหมาะกับทุกคนที่ชอบอะไรทำนองนี้(อะไรดีล่ะ)แต่ขอให้ใจถึงหน่อยเท่านั้นเอง แคล้วคลาด ปลอดภัย นำโชค ฯลฯ ตามอธิษฐาน(แจก 4 องค์)

3.5 สีขาวปัดทอง องค์ครู ฝังตะกรุดสามกษัตริย์เจิมแป้งเสก พ่อท่านพรหม วัดพลานุภาพ "ครบทุกด้าน"(แจก 1 องค์)

อธิษฐานจิตโดย ครู และ หลวงพ่ออุดม วัดพิชัยสงคราม อยุธยา

(พระหัวใจเศรษฐีนี้ ถ้าใครต้องการ สามารถติดต่อขอเช่าได้ที่ วัดโพธิ์เอนสิทธาราม สี่สีราคาองค์ละ 99 บาท องค์ครู 199 บาท รายได้ทั้งหมด เข้าวัด กรรมการไม่เกี่ยวครับผม ติดต่อขอเช่าบูชาได้ที่ พระการันต์(ต้อย) โทร.089-3435595 มีแต่พระครับ พลอยและตะกรุดไม่มี ทางวัดมีพระสมเด็จหลวงพ่อดำ และพระโคนสมอ มีประสบการณ์รถคว่ำแต่รอดตาย ไม่ได้รับบาดเจ็บแม้แต่น้อย ในพื้นที่ภาคเหนือเริ่มหากันแล้วครับ ราคาไม่แน่ใจต้องถามทางวัดครับสำหรับสองรายการนี้ครับ)

แจกแค่นี้ครับรอบนี้ ไม่มีเสริม เพราะครูไม่ไหวครับ ไม่สบายหนักมาก ตั้งแต่ก่อนปีใหม่มา เป็นไข้ ส่าไข้ แพ้น้ำ แพ้ยา ตอนนี้เพิ่งจะพอดีขึ้นบ้างครับ รอบนี้วัดดวง วัดใจ ไม่ขอหลังไมค์ ไม่ขอลักไก่ ลงชื่อถือว่าเอาแน่ ไม่เอา ไม่แน่ใจ อย่าลงชื่อนะครับ เพราะหลายๆครั้งลงชื่อแล้วไม่รับก็มี ขอไม่รับคนใช้สองสามยูสเซอร์มารับนะครับ ขอความกรุณาให้คนอื่นๆบ้างนะครับผม คนที่เคยรับไปแล้วจะรับอีกก็ไม่ว่านะครับ ลงชื่อได้ครับ แต่ไม่เอาแบบว่าให้คนนั้นคนนี้รับไว้ให้นะครับ แบ่งให้คนอื่นมั่งนะครับนะ หรือจะรับเอาไปให้คนเดือดร้อน คนมีความจำเป็นต่อ ก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ขอให้เป็นคนที่ไม่ได้เล่นเวปนี้ ถ้าใครมียูสเซอร์ ขอให้มารับเองนะครับผม แต่ตามด้านบน ห้ามลงชื่อแทนคนอื่น ห้ามใช้สองสามยูสมารับนะครับ

ของทั้งหมด ครูท่านแช่งไว้แล้วครับ ใครเอาไปใช้เบียดเบียนคนอื่น ขอให้โดนหนักกว่าคนที่โดนทำสิบเท่าร้อยเท่า ใครเอาไปเก็บไว้เฉยๆ ไม่ยอมเอาไปใช้ ขอให้ของหายไปและเอาของอื่นๆตามไปด้วยครับ ท่านสร้าง อยากให้ใช้จริงๆ ถ้าไม่ใช้ รับเฉยๆ ขอให้ท่านอื่นนะครับนะ^^

วิธีการลงชื่อ

แจ้งว่า ขอรับอะไร และขอรับสิ่งนั้นเป็นลำดับที่เท่าไร

ตัวอย่าง

ขอรับรายการที่ 1 ลำดับที่10

ขอรับรายการที่ 2 ลำดับที่ 10 ชิ้นสุดท้าย

ขอรับรายการที่ 3.2 ลำดับที่ 3

ประมาณนี้นะครับ

(เอาแน่ๆนะครับ ถ้าจะสละสิทธิ์ทีหลังอย่าลงชื่อนะครับ) เพื่อที่จะได้จัดลำดับได้ง่ายๆ รับได้ท่านละ 1 รายการเท่านั้น แล้วผมจะคอยตามดูตามเช็คว่า อะไรมีหรือหมดแล้วนะครับ

และรอให้ผมสรุปก่อนนะครับว่าใครได้อะไรบ้าง

หลังจากนั้น ให้ส่งซองเปล่ากันกระแทก ติดแสตมป์ 18 บาท(แสตมป์แบบทาน้ำธรรมดานะครับ ไม่ใช่ที่เจ้าหน้าที่ปรินท์จากเครื่องเป็นสติ๊กเกอร์) จ่าหน้าซองถึงตัวเอง ส่งมาที่

นายพีระวัฒน์ พวงบานเย็น 18/2 ม.5 ต.หน้าโคก อ.ผักไห่ จ.อยุธยา 13120

ย้ำ ซองเปล่า ติดแสตมป์ ส่งกลับถึงตัวเองนะครับ ไม่ใช่ส่งซองเปล่าๆไม่มีซองส่งกลับมาให้ผม ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมจะแจ้งให้ทราบ และให้ส่งมาใหม่ถ้ายังต้องการอยู่นะครับ ถ้าใครจะให้ส่งเป็น EMS น่าจะติดที่ราวๆสามสิบสองบาทนะครับ

และที่สำคัญ ระบุ ยูสเซอร์เนม มาด้วยนะครับ จะได้จัดของได้ไว

และถ้าใครที่เคยได้รับของไปแล้วก็มาเล่าประสบการณ์กันบ้างนะครับ เงียบเหงาไปหมดเลย

เริ่มลงชื่อได้เลยนะครับ

ภาพอัพโหลดไม่ขึ้น เข้าไปดูของแจกได้ที่

https://www.facebook.com/groups/151425078290588/

เพจของครูครับ แวะเข้าไปทักทายกันบ้างนะครับ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      110
      ขนาดไฟล์:
      0 bytes
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2014
  2. ChinTop

ChinTop เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2013
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอรับรายการที่ 3.5 ลำดับที่1 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  3. ตี๋อ้วน

ตี๋อ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2010
    ลำดับที่ 1
    ขอรับตะกรุดหัวใจเศรษฐี ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  4. ดาบโจ

ดาบโจ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับพระผงเศรษฐี สีแดง ข้อ 3.1
    ลำดับที่ 1
    ด.ต.วีรชัย วงศกรรุ่งเรือง

ขออนุโมทนาครับ

5. gibgub

gibgub เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการที่ 3.3 พระผงหัวใจเศรษฐี สีเขียว เน้นผงด้านเมตตา มหานิยม
    ลำดับที่ 1
    อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2014
  6. TeCho

TeCho เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับรายการที่1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่2 ค่ะ

อนุโมทนาค่ะ

7. ธัญวา

ธัญวา เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่1 ของรายการ
    3.4 สีดำ เน้นผงพรายกุมาร หลวงปู่ทิมวัดละหารไร่ หลวงพ่อฮกวัดท่าข้าม หลวงปู่เต๋ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม หลวงพ่อเจิมวัดหอยราก หลวงปู่นามวัดน้อยชมพู่ และอีกทั่้วประเทศ ผงมหาภูติพ่อท่านเขียววัดห้วยเงาะ ฝังตะกรุดตำหรับพ่อท่านเขียว เหมาะกับทุกคนที่ชอบอะไรทำนองนี้(อะไรดีล่ะ)แต่ขอให้ใจถึงหน่อยเท่านั้นเอง แคล้วคลาด ปลอดภัย นำโชค ฯลฯ ตามอธิษฐาน(แจก 4 องค์)

8. mass_physics

mass_physics เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2012
    ขอรับรายการที่ 1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่ 3 ค่ะ

9. Sunny Moon

Sunny Moon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการที่ 1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่ 4 ค่ะ

10. mai321

mai321 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2013
    ขอรับรายการที่ 3.3 พระผงหัวใจเศรษฐี สีเขียว เน้นผงด้านเมตตา มหานิยม ลำดับที่ 2
    ขออนุโมทนาครับ

11. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    รายงานตัวครับพี่กอกล้วย สวัสดีครับ

12. jacky57

jacky57 เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    ขอรับรายการที่ 3.4 พระผงหัวใจเศรษฐี สีดำ ลำดับที่ 2 ครับ

13. พี่กอกล้วย

freedomis สวัสดีครับ สบายดีนะครับ^^

14. freedomis

freedomis เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2012
    ขอรับ ลำดับ 3 พระผงหัวใจเศรษฐี สีแดง ส่งเสริมให้เจริญก้าวหน้าในหน้าที่การงาน เจ้านายเมตตารักใคร ลูกน้องเกรงใจ ปลอดภัย แคล้วคลาด เมตตาดี

(พี่ว่าโอเคไหมครับ ผมไม่ทราบว่า สำหรับผมต้องแบบไหนถึงจะดีครับ)

ลงชื่อ ณัฐพงศ์ ธัญญกิตติกุล

ขอบคุณครับ

อนุโมทนา สาธุครับ

15. พี่กอกล้วย

freedomis อันนี้ตามแต่ใจเลยครับ ผมบอกไม่ได้เหมือนกันครับผม^^

16. hnuna

hnuna Active Member

ขอรับรายการที่ 1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่ 5 ค่ะ

17. แม่จุ๋ม

แม่จุ๋ม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ขอรับรายการที่ 1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่ 6 ค่ะ

18. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    ขอรับรายการ 3.1 ลำดับ 2 ครับ.ขอบพระคุณและอนุโมทนาครับ

19. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    ขอรับรายการที่ 1 ตะกรุดหัวใจเศรษฐี ลำดับที่7

20. aphimon

aphimon เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับรายการที่ 3.2 ลำดับ 1 นะค่ะ.
    อภิมน ณ พัทลุงค่ะ