แจกเส้นเกสาและอังคารหลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน เพียง 30 ท่าน เท่านั้น

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย วิชญพัสตร์, 4 กรกฎาคม 2011.

1. วิชญพัสตร์

วิชญพัสตร์ Active Member

29 กันยายน 2010
    แจกเส้นเกสาและอังคารหลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน แก่ท่านที่มีความศรัทธาและเชื่อในสิ่งที่เกิดขึ้น ไม่แจกแก่ผู้ที่ความศรัทธาขึ้นๆลง ขออภัยหากท่านไม่ชอบการพูดแบบนี้ เพราะผมเปิดใจเปิดจิตคุย กรุณาโทรมาสนทนาธรรมกันก่อน ไม่แจกแก่ผู้ตอบกระทู้เพราะไม่มีเวลาเข้ามาในเว็บพลังจิตสักเท่าไหร่
    เส้นเกสาแจก 30 ท่าน ท่านละ 1 เส้น เท่านั้น
    อังคารแจก 30 ท่าน เท่านั้น
    อย่าเรื่องมากแจกน้อยแต่ขอให้ปฎิบัติเถิด ไม่ใช่เอาไปอวดว่ากูมี อย่าขึ้นๆลงๆ ในการปฎิบัติ

อย่าคิดปรามาสใครๆ เขาอาจ ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูงกว่าท่านก็เป็นได้ ถึงแม้เขามิใช่พระสงฆ์ ผู้ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูง เป็นชาวบ้าน เดินดิน เต็มไป โทร 089-9095829

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      5.8 KB
      เปิดดู:
      209
  2. Chakarinat

Chakarinat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วย

ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ สาธุ

3. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาครับ วันนึงเราอาจจะได้มีโอกาศสนทนาธรรมกันครับ^_^

4. phol9

phol9 Active Member

ขออนุโมทนาครับ

ขออนุโมทนาครับ
    ผมคนหนึ่งที่รักและเคารพในองค์ พ่อแม่ครูอาจารย์ยิ่งนัก

5. วิชญพัสตร์

วิชญพัสตร์ Active Member

29 กันยายน 2010
    ขอบคุณทุกท่านที่มีความศรัทธา ขอบใจนักปฎิบัติแท้ๆ ที่สนใจ ขอแจกแค่นี้ก่อน นะครับ มีคนเข้ามาชม 200 กว่าท่าน โทรขอแค่เพียง 7 ท่าน ส่งสัยองค์หลวงตาคงไม่อยากไปกับคนที่ศรัทธาแบบ งูๆปลาๆ หลวงตาเคยบอกว่า เป็นมนุษย์แล้วเอาดีไม่ได้ ก็ไปกราบหมา ซะ หากอยากฟังเสียงที่หลวงตาเคยบอกว่า เป็นมนุษย์แล้วเอาดีไม่ได้ ก็ไปกราบหมา ซะ โทรมาฟังได้ มีคลิปเสียงอยู่ครับ โทรมาสนทนาธรรมกันได้ 089-9095829อย่าคิดปรามาสใครๆ เขาอาจ ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูงกว่าท่านก็เป็นได้ ถึงแม้เขามิใช่พระสงฆ์ ผู้ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูง เป็นชาวบ้าน เดินดิน เต็มไป

6. petchy9

petchy9 เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุด้วยนะ ขอให้เจริญก้าวหน้าทั้งทางโลกและทางธรรม

7. beer1360

beer1360 เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้ที่ทรงศิล อย่างท่านเจ้าของกระทู้ พูดเบียดเบียนคนอื่นได้หล่อจัง เอาหลักคำสอนของท่านหลวงตามหาบัวได้พูด ท่านแน่ใจหรอ ว่าสิ่งที่ท่านพิมพ์
    มันเข้ากับความหมาย ของหลวงปู่ได้พูด ''เป็นมนุษย์แล้วเอาดีไม่ได้ ก็ไปกราบหมา ซะ ''ถ้าแน่ใจก็ขออนุโมทนาด้วยครับ

8. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ตามที่ท่านกล่าวครับ
    ผู้ที่เข้ามาอ่านหรือโพสหลายท่าน อาจแค่ต้องการเข้ามาร่วมอนุโมทนาเฉยๆก็ได้ครับ
    ต่างคนต่างความคิดครับ^ ^ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  9. dong36

dong36 Active Member

6 มิถุนายน 2011
    อุเบกขา วางเฉยครับ จิตอย่าปรุงแต่ง นึกถึง ขันธ์ 5 แล้วจะเข้าใจว่าเขาหมายถึงอะไร และเขาว่าเราหรือใครหรือเปล่าครับ อย่าต่อความเลยครับไม่เป็นประโยชน์

เป็นมนุษย์แล้วเอาดีไม่ได้ ก็ไปกราบหมา คิดให้ดีนะครับว่าเป็นคำสอนหรืือด่า
    เกิดเป็นมนุษย์มีโอกาสทำกรรมดีแล้วไม่ทำ หมาทำไปตามพฤติกรรมหรือสันชาตยาน ทำผิดไปเพราะไม่รู้ว่าผิด คนทำผิดรู้ว่าผิดแล้วทำ คิดให้ดีนะครับว่าจะเลือกกราบใคร คนหรือหมา

อย่าคิดปรามาสใครๆ เขาอาจ ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูงกว่าท่านก็เป็นได้ ถึงแม้เขามิใช่พระสงฆ์ ผู้ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูง เป็นชาวบ้าน เดินดิน เต็มไป
    ประโยคนี้เขาสอนให้เรามีความอ่อนน้อมซึ่งเป็นคุณสมบัติของผู้ที่พร้อมจะรับเอาพระรัตนตรัยเข้ามาสู่ใจ
    คิดว่าด่าคือด่า คิดว่าสอนคือสอน คิดว่าด่าเราคือด่าเรา คิดว่าไม่ด่าเราคือไม่ด่า อย่ายึดติดในขันธ์ 5

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  10. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    จริงดังที่ท่านกล่าวครับ :cool: จิตปล่อยวาง

11. ศาสดาเอก

ศาสดาเอก เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

12. dong36

dong36 Active Member

6 มิถุนายน 2011
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2011
  13. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    อนุโมทนาสาธุครับ

ส่วนตัวมีน้ำล้างอัฐิ หลวงตามหาบัว ไม้จิกในงานหลวงตา
    แล้วก็อังคารเล็กน้อย คนเฝ้าเมรุหลวงตาแกได้มาแล้วแบ่งให้รุ่นน้องผม
    รุ่นน้องผมมาแบ่งผมต่อ ทั้งหมดได้มาแบบง่ายๆเลย ไม่ได้ขวนขวายใด
    อาจจะเป็นเพราะได้ร่วมทำบุญกับหลวงต่อ แต่บางคนทำก้ไม่ได้ก็เยอะนะ ^_^

ยังไงจะให้เพื่อนผมโทรไป เค้าปฏิบัติเคร่งมากๆ
    ถ้าคุณนั่งสมาธิ สัมผัสผ่านมาทางผมก็จะรู้เองว่าเค้าคือใคร

14. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    เบอร์เดียวกันเลย เค้าคือ ร.ท.ดร.น.พ.วิชญพัสตร์ ศรีพรหม เหนื่อยบ้างมั้ย เป็นทั้งทหาร ทั้งหมอ จบ ด็อกเตอร์ อิกตะหาก ว่าแต่ เป็น ดร. ยศทหารได้แค่ ร.ท. เองเหรอครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. วิญญูชนจอมปลอม

วิญญูชนจอมปลอม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    คุณสัมผัสเพื่อนผมได้เปล่าครับ

อ่อลืมบอกไป พระธาตุท่านผมก็มีแล้วแต่มี 1 องค์
    จากข้าวเหนียวที่เอาไปจิ้มๆ ตามในข่าวทีวี หนังสือพิมพ์ ที่ดังๆช่วงหนึ่ง
    คนที่เอาข้าวเหนียวจิ้ม มานั่งสมาธิเค้าขอชมบารมีหลวงตามาที 50 องค์
    แต่เค้าแบ่งเพื่อนผมมาประมาณ 4-5 องค์ ผมเป็นหนึ่งใน 4-5 องค์

อ่อที่จริงน่าจะบอกค่าส่งด้วยนะครับ ว่าค่าส่งเท่าไหร่ 50 หรือ 100

16. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะลองโทรไปสนทนาธรรมนะคะ
    พรุ่งนี้ หากว่างติงจะโทรไปค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2011
  17. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ในห้องร้องเรียนมีอะไรแปลกๆเยอะดี อ่านแล้วฮาดีจัง

18. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

น้องอุ๋มอิ๋ม ก่อนจะอนุโมทนาต้องอ่านดีๆนะคะ เดี๋ยวจะเป็นการทำบุญได้บาปค่ะ

19. champ บางนา

champ บางนา สมาชิก

27 กรกฎาคม 2010
    คุณติงติงได้โทรไปสนธรรมกับ ด๊อก เตอร์พัสตร์เปล่าครับ เป็นไงบ้างครับได้คุยกับผู้ทรงศีล ทรงธรรม มีธรรมสูง

20. No matter what

No matter what สมาชิก

ช่วยเล่าเป็นธรรมทานหน่อยเถอะค่ะ

ช่วยเล่าเป็นธรรมทานหน่อยเถอะค่ะ..........