แจกเส้นเกสาและอังคารหลวงตาพระมหาบัว ญาณสัมปันโน เพียง 30 ท่าน เท่านั้น

ในห้อง 'ร้องเรียนและปัญหา' ตั้งกระทู้โดย วิชญพัสตร์, 4 กรกฎาคม 2011.

1. No matter what

No matter what สมาชิก

เค้าอาจจะทำจริงบ้าง ไม่จริงบ้างก็ได้ แต่โดยส่วนตัวโดนผู้ชายคนนี้โกหกมาหลายรอบแล้ว
    ท่าทางจะไม่ใช่หมอแน่ ๆ

2. No matter what

No matter what สมาชิก

เค้าอาจจะทำจริงบ้าง ไม่จริงบ้างเราก็ไม่รู้ แต่ที่ดิฉันรู้คือผช.คนนี้มุสากะดิฉันหลายรอบมาก งานนี้ไม่โทษใคร โทษตัวเองที่คิดว่าคนอื่นจะเหมือนเรา..เฮ้อ สติมาปัญญาเกิด

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

โทรไปแล้ว แต่ติดต่อท่านเจ้าของกระทู้ไม่ได้ค่ะ(บริการฝากหมายเลขโทรกลับ)

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ติดต่อท่านไม่ได้ค่ะ....

5. คิงคอง99

คิงคอง99 เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2011
    ผมเคารพองค์หลวงตามหาบัวที่สุด เหมือนทุกท่านและครับ แต่... ผมแนะนำให้ท่านที่มีเกศาของหลวงตา เอาไปแจกลูกหลานของท่านเถอะครับ ถ้าแจกลูกหลาน ญาติแล้วยังไม่หมด ท่านควรบูชาไว้ที่หิ้งพระจะดีกว่า มา โฆษณาแจกคนล่ะ1เส้น หลวงตามหาบัว ท่านสอนพระธรรมล้วนๆ ของดีๆมีอยู่ที่พระธรรมคำสอนของท่านไม่เอามาพิมพ์ มาเผยแพร่ ดันเอาเกศาท่านมาแจกจ่ายปานของขวัญ และ ยังมีเน้นอีกนะว่าจะแจกเฉพาะคนที่โทรมาเท่านั้นแสดงว่าคนโทรศรัทธาจริง จึงจะได้ ผมอ่านดูแล้วมันยังไงๆก็ไม่รู้ ผมไม่ได้ปรามาสท่านที่มีเกศาหลวงตานะ แต่ผมจะพิมพ์บอกท่านทั้งหลายว่า อย่าไปหลงตามที่เขาบอก เพราะหลวงตาไม่เคยสอนแบบนี้ ผมแปลกใจมากในกรณีนี้ ลูกศิษย์หลวงตาแต่ล่ะคนที่อยู่กับหลวงตา ปัฎิบัติธรรมนั่งสมาธิกันทั้งนั้น ทำแบบนี้ซิถึงจะเรียกว่าเคารพบูชาท่านอย่างสูงสุด ข้อคิด ส่วนตัวของผมครับมีเท่านี้

6. คิงคอง99

ผมนี่ขำเหมือนคุณมันตรัยเลยครับ อย่ามาแจกผมนะผมไม่เอาผมจะเอาพระธรรมคำสอนของหลวงตาล้วนๆครับพี่

7. willy0089

willy0089 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2011
    ดู 200 รับแค่ 7

หลวงตาท่านเป็นพระที่ดีมากครับ ใครๆก็นับถือครับ คำสอนทุกคำ ทุกท่านก็นับถือครับ แต่ดูกริยาทางใจคนโพสแล้ว บอกตรงๆ ว่า ใช้คำพูดยังไม่เป็น เพราะแสดงกริยาอารมคนโพสที่ดูไม่ดี เหมือนไม่ให้เกรียติกับ ผู้ที่เข้ามาอนุโมทนาด้วยเลยครับ ไหนล่ะครับ คำสอนของหลวงตาที่บอกว่า ให้การวางเฉยบ้างถ้าไม่สมประสงค์ดั้งใจของตัวเรา คุณแน่ใจหรือยังว่าคุณเป็นลูกศิษของท่านหลวงตามหาบัว จากอดีตเด็กวัดอีกคนหนึ่งครับ

8. คิงคอง99

แล้วคุณล่ะแน่ใจแล้วหรือ ว่าคุณเป็นศิษย์หลวงตา แล้วทำไมคุรไม่วางเฉยบางล่ะ คุรก้ออกมาตำนิ ติเตือนคนที่ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน อย่ามาอ้างว่าเป็นเด็กวัด คุณก้ไม่ได้ดีไปกว่าคนอื่นนักหลอกครับ ในเมื่อคุณอยากได้เส้นเกศาคุณก็ไปหาเขาเลยครับ เผื่อเขาจะเมตตาให้คุณบ้าง ส่วนตัวผมที่บอกว่าอยากได้คำสอนของหลวงตาเพราะผมก้อยากจะอ่านธรรมมะที่มีประโยชน์ มากกว่า กระทู้น้ำเน่าแบบนี้ ใครจะเชื่องมงายก็เชื่อไปนะครับ ผมก็ไม่ได้เป็นคนดีอะไรนักหนา กิเลสมันก็มีทุกคนแระ ผมถึงวางเฉยแบบคนดีแบบคุณไม่ได้ไงครับ คนดีแบบคุณคงชอบสรรเสริญ พวก18 มงกุฎ ล่ะม้าง นี้หรอเด็กวัดมาก่อน แนะนำให้คุณไปบวชพระซะครับ อย่ามาส่งเสริมพวก 18 มงกุฏ เห็นแล้วมันทุเรศมากครับ

9. คิงคอง99

แล้วคุณล่ะแน่ใจแล้วหรือ ว่าคุณเป็นศิษย์หลวงตา แล้วทำไมคุรไม่วางเฉยบางล่ะ คุรก้ออกมาตำนิ ติเตือนคนที่ไม่เห็นด้วยเหมือนกัน อย่ามาอ้างว่าเป็นเด็กวัด คุณก้ไม่ได้ดีไปกว่าคนอื่นนักหลอกครับ ในเมื่อคุณอยากได้เส้นเกศาคุณก็ไปหาเขาเลยครับ เผื่อเขาจะเมตตาให้คุณบ้าง ส่วนตัวผมที่บอกว่าอยากได้คำสอนของหลวงตาเพราะผมก้อยากจะอ่านธรรมมะที่มีประโยชน์ มากกว่า กระทู้น้ำเน่าแบบนี้ ใครจะเชื่องมงายก็เชื่อไปนะครับ ผมก็ไม่ได้เป็นคนดีอะไรนักหนา กิเลสมันก็มีทุกคนแระ ผมถึงวางเฉยแบบคนดีแบบคุณไม่ได้ไงครับ คนดีแบบคุณคงชอบสรรเสริญ พวก18 มงกุฎ ล่ะม้าง นี้หรอเด็กวัดมาก่อน แนะนำให้คุณไปบวชพระซะครับ อย่ามาส่งเสริมพวก 18 มงกุฏ เห็นแล้วมันทุเรศมากครับ

10. คิงคอง99

ผมต้องขอโทด คุณ willy0089 นะครับ ผมเข้าใจผิด นึกว่าคุณส่งเสริมพวกมือถือสาก ปากถือศิล เพราะผมอ่านข้อความเร็วไปหน่อยเลยไม่ได้จับประเด็นๆให้ดีๆ พอมานั่งอ่านใหม่เลยเข้าใจแล้วครับ. ขอโทดจริงๆครับ อย่าได้ถือสานะ ผมมันก็คนแบบนี้ เลยครับผม