แจกเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4 (รูปลักษณ์ ครูบาศรีวิชัย)แจกต่อเรื่อยๆไม่ขาดช่วงแล้วครับ

ในห้อง 'แจกฟรี แต่มีค่าส่ง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมะบารมี, 5 มกราคม 2011.

1. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น [/FONT][FONT=&quot]4 ที่จะแจกนี้เป็นรูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัย หรือ พระศรีวิชัยชนะภิกขุ นักบุญแห่งล้านนาไทยเนื้อสตางค์นะครับโดยมีรายละเอียดดังต่อไปนี้[/FONT]
    [FONT=&quot]1.[/FONT][FONT=&quot]แจกไม่จำกัดจำนวนครับ(แต่จะจำกัด[/FONT][FONT=&quot]per user nameนะครับ) และจะแจกไปเรื่อยๆครับ และที่สำคัญกระทู้นี้ไม่มีการเรี่ยไรใดๆทั้งสิ้นครับเพราะพี่สุชาติเน้นการ ทรงความบริสุทธิ์ทั้ง ผู้ให้+ผู้รับ ให้ได้บุญล้วนๆไม่มีบุญปนบาปครับ [/FONT]
    [FONT=&quot]2.[/FONT][FONT=&quot]ขอได้เพียงสมาชิกท่านละ [/FONT][FONT=&quot]1 ชุดนะครับเพราะ 1 เหรียญ ต่อ 1 ครอบครัวก็เพียงพอ ถ้ารู้วิธีอธิษฐาน (ถ้าผู้ใดต้องการมากกว่า 1 เหรียญ กรุณาติดต่อเจ้าภาพโดยตรงนะครับ เพราะต้องพิจารณาโดย คุณ สุชาติ อรรัตนสกุลเป็นรายบุคคลไป และจะมีการนัดสัมภาษณ์เป็นรายบุคคล โดยคุณจะต้องเข้ามากรุงเทพมหานครด้วยตนเองเพื่อรับการสัมภาษณ์จากเจ้าภาพโดยตรงว่าเหมาะสมหรือไม่ และอาจจะต้องมาเป็นจำนวนหลายครั้งด้วยกัน ถ้าไม่มีสิ่งใด ติดขัดก็จะได้ตามนั้นนะครับ[/FONT]

[FONT=&quot]3.[/FONT][FONT=&quot]เงื่อนไขในการแจก(รบกวนอ่านเพื่อความเข้าใจที่ตรงกันก่อนนะครับ)[/FONT][FONT=&quot]

- ผู้ขอรับพระควรที่จะมีความศรัทธาในพระรัตนตรัยอย่างมีสัมมาทิฎฐิและมีความตั้งใจที่จะนำเหรียญนี้ไปใช้ประโยชน์ ถึงแม้จะไม่ได้เลี่ยมติดตัวแต่ขอให้มีการขอบารมีพระเพื่อทำน้ำมนต์หรือ นำติดตัวติดหน้ารถไปไหนมาไหนเพื่อป้องกันภัยและช่วยกระจายพลังบารมีการปก ป้องคุ้มครองภัยพิบัติให้แผ่คลุมไปทั่วประเทศ หรือขอบารมีพระเพื่อให้เข้าสมาธิได้ดีขึ้นก็ยังดี

- (ผู้ขอทุกท่านต้องรับสัจจะว่าขอแล้วจะไม่นำไปขายต่อนะครับเพราะเป็นบาป)

- เหรียญชุดนี้คุณประโยชน์มากมายจริงๆครับ ใช้ทำน้ำมนต์ก็ได้ทั้งป้องกันทั้งแก้ไขพุทธคุณ ครอบจักรวาลครบทุกด้าน กัน ทั้งรังสีนิวส์เคลียร์ รังสีต่างๆ โรคระบาด โรคภัยไข้เจ็บ ภัยพิบัติต่างๆ เป็นมหาสะท้อน มหาคุ้มกันภัย มหาเมตตา มหาโชคลาภค้าขาย หนุนดวง กลับร้ายกลายเป็นดี กำทำสมาธิก็ดีสามารถช่วยให้จิตสงบเป็นสมาธิได้ดีมีผู้ใช้ได้ผลมาแล้ว (ก่อนนำมากำขอบารมีพระควรนำไปเลี่ยมก่อนนะครับเพื่อกันการปรามาสพระ)

- ผู้ขอรับพระต้องเป็นผู้ที่ยังไม่เคยได้เหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์(ของทีมคุณสุชาติ อรรัตนสกุล) มาก่อน

- ถ้าเคยได้รับเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์(ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล)แล้วกรุณาสละสิทธิ์เพื่อให้ผู้ที่ยังไม่มีได้ไว้ติดครอบครัว เพื่อป้องกันภัยอันตรายต่างๆ และป้องกันภัยพิบัติด้วยเถอะครับ

- เหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์ที่ท่านเคยได้รับแล้วในรุ่น 1-3 ก็มีคุณวิเศษครอบจักรวามากมาย ขอให้นำมาใช้เถอะครับ ท่านที่วางเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์รุ่น 1-3ไว้เฉยๆขอแจ้งให้ทราบนะครับว่าขณะนี้มีผู้นำเหรียญทำน้ำมนต์หรือพระผงทำน้ำมนต์ (ของทีมคุณ สุชาติ อรรัตนสกุล) "ที่แจกฟรี" ไปให้เช่าบูชาและราคาใกล้หลักพันแล้วนะครับ เพราะมีพุทธคุณมหาศาลครอบจักรวาลจริงๆมีคนโจษจันกันมาก มายขนาดไหนลองคิดดูสิครับว่าแจกฟรีเป็นหลักแสนองค์ ยังมีคนเอาไปให้บูชาราคาจะ_*เข้าหลักพัน*_แล้ว(ข่าวว่าราคาบูชาจะขึ้นเรื่อยๆด้วยเพราะมีประสบการณ์ปาฎิหารย์มากมายเกิดขึ้น โดยเฉพาะการคุ้มครองภัย การรักษาโรค และอำนวยโชคลาภแต่สิ่งที่จะเน้นย้ำคือไม่เห็นด้วยกับการให้บูชาเพื่อหาประโยชน์ส่วนตัวเลยนะครับ [/FONT]

[FONT=&quot] 4 . ผู้ขอรับพระจะได้รับท่านละ 1 ชุดนะครับคือ เหรียญทำน้ำมนต์ 1 เหรียญ
    5. รบกวนผู้ขอรับพระส่ง
    5.1 ถุงซิปเล็ก1ถุง(หรือซองพลาสติกแบบที่ท่านมีก็ได้ครับ1ถุง)
    5.2 ซองเปล่าติดแสตมป์ 18 บาท(ถุงซิปเล็กก็ใส่มาในซองนะครับ)
    มาที่ นาย เธียรวิชญ์ ดู่คำ 181 หมู่ 15 ตำบลบ้านดู่ อำเภอเมือง จังหวัดเชียงราย 57100

[/FONT]

[FONT=&quot] รบกวนเขียนตรงมุมซองด้วยนะครับว่าขอรับเหรียญทำน้ำมนต์(ซองเปล่ารบกวนจ่าหน้าซอง ทั้งที่อยู่ของผู้ส่งและผู้รับให้เรียบร้อยด้วยนะครับเพื่อความสะดวกในการจัดส่ง) สำหรับผู้ที่ส่งซองเปล่าติดแสตมป์+ถุงซิปเล็กมาแล้วรบกวนลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ด้วยนะครับจะได้นับจำนวนคนได้ สำหรับค่าแสตมป์ ที่ตั้งไว้[/FONT][FONT=&quot]18บาทเพื่อที่จะสามารถส่งพระกลับไปแบบลงทะเบียนได้ ซึ่งมีประโยชน์มากเพราะจะสามารถตามดูสถานะการส่งไปรษณีย์ได้ และถ้าไม่มีผู้รับ จดหมายที่ลงทะเบียนนั้นจะถูกตีคืนกลับมาและทางเราจะได้รู้และหาทางแก้ไขต่อไปได้ )

หลายท่านอาจสงสัยว่าทำไมจึงมีเงื่อนไขมากมายแต่ผมมีความจำเป็นจะต้องตั้ง เงื่อนไขครับเพราะมีหลายท่านที่รับพระจากเว็บต่างๆไปแล้วก็เก็บเข้ากล่องไป หรืออาจลืมไปเลยว่าเคยได้รับอะไรมาบ้าง เหตุเพราะได้มาง่ายนั่นเอง

สิ่งใดก็ตามถ้าเราได้มาโดยใช้ความพยายามสักหน่อยกว่าจะได้มา

เราก็จะเห็นคุณค่าของสิ่งนั้นมากขึ้น......

และพยายามจะนำไปใช้งาน(เพราะเสียดาย);(เช่นต้องใช้เวลาและความตั้งใจส่งซองเปล่าติดแสตมป์เป็นต้น)

แต่หากสิ่งใดก็ตามถ้าเราได้มาโดยง่ายไม่นานก็จะถูกกลืนหายไปกับกาลเวลาทุกท่านว่าจริงไหมครับ

[/FONT]

[FONT=&quot] ดัง นั้นจึงต้องมีเงื่อนไขเพื่อให้ผู้รับตั้งใจเอาพระไปใช้สมความตั้งใจของคณะ ผู้แจกนั่นเองครับ และถ้าผู้ที่ขอรับแจกไม่ได้ทำตามเงื่อนไขกระผมขอผ่านรายชื่อของสมาชิกท่าน นั้นๆไปก่อนนะครับ พี่สุชาติ อรรัตนสกุล(ประธานผู้สร้างเหรียญทั้งหมด)ย้ำมา นักหนาครับว่าอยากให้ผู้ได้รับเหรียญได้รับประโยชน์สูงสุดในการแจกครั้งนี้ ก็ขอให้สมาชิกทุกท่านเข้าใจถึงความจำเป็นด้วยนะครับ

[/FONT]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2012
  2. SAKURABO

SAKURABO เป็นที่รู้จักกันดี

ขอสักการะบูชา + ศรัทธาเหรียญทำน้ำมนต์

สมบุญ จงกลฐากร
    จะส่งซองไปขอรับครับ

ขอขอบคุณและขออนุโมทนาบุญนี้กับคณะผู้จัดทำ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2011
  3. itipizo

itipizo Active Member

13 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา รับไว้ 1 เหรียญ ครับ

จะจัดส่งซองไปให้ครับผม

4. Pongpat86

Pongpat86 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอลงชื่อด้วยครับ....

5. เอก-ชัย

เอก-ชัย เป็นที่รู้จักกันดี

1 กุมภาพันธ์ 2010
    ลำดับที่ 6
    ขอรับ 1 ชุดครับ
    เอกชัย ดุลยคุปต์

อนุโมทนาบุญครับ

6. nontagornr

nontagornr เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2006
    ลำดับที่ 7
    ขอรับ 1เหรียญครับ
    นนทกร โรจน์สัตตรัตน์

ขออนุโมทนาบุญครับ

7. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับ 8
    ขอรับเหรียญรูปลักษณ์ ครูบาศรีวิชัย
    พีรศิษฏ์ เกรียงศักดิ์เจริญ

อนุโมทนาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2011
  8. ICDS

ICDS เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    อนุโมทนาด้วย ขอรับเหรียญรูปครูบาศรีวิชัย 1 ชุดครับ (ลำดับที่ 9)
    ณพัฐกานต์ ตระกูลจันทร์แสง

นพบุรีศรีนครพิงค์ (เจียงใหม่)

9. joeenok1418

joeenok1418 Active Member

ลำดับที่ 10
    ขอรับ 1เหรียญคะ
    กมลชนก กุลอึ้ง

ขออนุโมทนาบุญคะ

10. sakronburi

sakronburi Active Member

8 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนา รับไว้ 1 เหรียญ ครับ

จะจัดส่งซองไปให้ครับผม

11. InnerVoice

InnerVoice เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับหนึ่งเหรียญครับ เดี๋ยวส่งซองไปให้ครับ
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

12. mature_na

mature_na เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร

ท่านเป็นคนนึงหรือไม่ที่ การเงินการงานติดขัดดูไม่คล่องตัว ทำงานเต็มที่แต่ก็ไม่มีใครเห็นผลงาน

และท่านเป็นอีกคนหรือไม่ที่เห็นคนอื่นเขาบูชาวัตถุมงคลแล้วรวยเอาๆ แต่ตาเราบูชาไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นสักที

อาจจะเป็นเพราะว่าคุณยังไม่มีเหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล มหาจักรพรรดิ์ปราบมารก็เป็นได้!!!!!

=============

แสงออร่าจากเหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล (มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร)
    สี ออร่าสีทองซ้อนกัน แสงสีทองอร่ามปกคลุมเต็มเหรียญ จากทอง กลายเป็น ทองอมเขียว ทองอมขาวประกายเงิน ทองอมขาวพลังงานคลุมเต็ม

พื้นที่ frame (จริงๆทะลุframe ด้วยครับถ้าดูกันจริงๆ)

(ความเห็นส่วนตัว) เห็นสีทองหมุนควงเป็นริ้วๆเหมือนลักษณะอินฟีนิตี้ครับตีความว่าพลังเป็นอนันต์ครับไร้ที่สิ้นสุด

สีทองสีของพลังศักดิ์สิทธิ์ชั้นสูงเป็นมหาบุญมหาบารมี อธิษฐานได้ตามต้องการ
    ทองอมเขียว แฝงพลังการรักษาป้องกันอย่างมาก
    ทองอมขาว โชคลาภจิตสงบ เสริมบุญบารมี
    ทองอมขาวประกายเงิน เสริมบุญบารมีอย่างมากเป็นสีผสมที่เป็นมงคลอย่างยิ่ง ประกายเงิน- มหาฤทธิ์ มหาเศรษฐี

(บางท่านว่าสีออร่าของ

เหรียญขวัญถุงเหมือนสีออร่าพระสมเด็จวัดระฆังเลย;ซึ่งก็ใช่ตามนั้นครับเพราะเรานำพระสมเด็จวัดระฆังมาเป็นชนวนพลังด้วย )

เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล
    นี้ปลุกเสกอย่างเข้มขลังจริงๆครับ แค่ชนวน 22 ชนิดก็เยอะมากๆแล้ว ยิ่งมีแร่"เหรียญเนื้อแร่โคตรเศรษฐี" ;และ "พระสมเด็จวัดระฆัง"เป็นชนวน

ด้วยแล้วรับประกันเรื่อง มหาโชคมหาลาภได้เลยครับ
    สีทองเข้มหนาควงเป็นริ้ว และมีสีครามเช่นนี้แสดงถึง การเสริมบารมีอย่างยิ่งเปรียบประดุจทองคำคงคลัง
    อธิษฐานได้ดังใจนึก
    และเหรียญนี้ยังเป็นรูปลักษณ์ของ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว(ซึ่งทรงเป็นพระมหาโพธิสัตว์บารมีเต็ม)อีก ลองคิดดูสิครับว่าบารมีเหรียญนี้จะ

ช่วยท่านเรื่องโภคทรัพย์ได้ขนาดไหนกัน
    (ด้านบนทั้งหมดเป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ)
    เหรียญขวัญถุงรุ่น เสก เสาร์ 5 ปี ขาล

แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้น
    รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย
    Natthakorn ครับที่เมล
    Rx33_Nuth AT hotmail . com(ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

นอกจากเหรียญขวัญถุงแล้วทั้ง
    1.พระอุปคุตปราบมารทุกเนื้อ
    พร้อมกับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    2.พระขรรค์
    จักรพรรดิ์(ใหญ่) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    3.ลูกแก้วจักรพรรดิ์ปราบมาร หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    4.แหวนปลอกมีดจักรพรรดิ์ปราบมาร
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    5.มีดหมอเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    6.พระขรรค์จักรพรรดิ์(เล็ก) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    7.เขี้ยวเสือเบงกอลคู่ชีวิตเสริมฤทธิ์มหาอำนาจ
    8. พระธาตุข้าวบิณฑ์

9. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น1
    10. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น2
    11. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3

ทุกสิ่งพร้อมแจกฟรี เพื่อ คนทำงานสาธารณะประโยชน์ (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

ท่านพร้อมที่จะมาเป็นส่วนหนึ่งในการจรรโลงพระพุทธศาสนา และช่วยเหลือผู้คน กับพวกเราหรือยังครับ

ถ้าท่านพร้อมแล้ว ก็มาทุ่มแรงกายแรงใจ ป้องกันภัยพิบัติ เพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาด้วยกันได้เลยครับ

แต่......
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้นโดยต้องผ่านการ screenจากคุณNatthakorn ก่อนนะครับ

รายละเอียดเพิ่มเติมทั้งหมดติดต่อได้ที่บักจ่อย
    Rx33_Nuth AT hotmail . com
    รูปขนาดเล็ก [​IMG] [​IMG] [​IMG]

13. techapunyo

techapunyo เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2007
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    ขอรับเหรียญ 1 เหรียญครับ

วันนี้ได้ส่งซองเปล่าติดแสตมป์+ถุงซิปเล็กไปให้แล้วครับ
    ขอบคุณมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  14. mature_na

พระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงปราบมารผลาญอุปสรรค

ภาพพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขง

มีความสวยงามเป็นอย่างมากงามเลิศด้วยพุทธศิลป์มากล้นด้วยพุทธคุณ

เข้มขลังด้วยพลังบุญบารมี เพราะเข้าพิธีเดียวกับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น 4

เข้าพิธีพุทธาภิเศกถ่ายพลังวัน เสาร์5 ปีขาล (มหาจักรพรรดิ์ปราบมาร)
    พร้อมกับมหาชนวน 22 ชนิด

อธิษฐานจิตโดยพระเดชพระคุณหลวงปู่ศรี มหาวีโร

ใครที่ทำงานเพื่อพระศาสนาหรืองานเพื่อส่วนรวมแล้วมีวิบากเข้าเหมาะอย่างที่สุดที่จะมีพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงไว้ติดตัว

เพื่อการชนะอุปสรรค ทุกอย่าง ขจัดสิ่งกีดขวางความดี

พระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงนี้ มีอุปเท่ห์ในการชนะมารทุกรูปแบบ ทะลุทะลวงวิบากในการทำงานโดยตรง
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้น
    Natthakorn ครับที่เมล Rx33_Nuth AT hotmail . com
    (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

นอกจากพระอุปคุตหินดำแม่น้ำโขงแล้วทั้ง
    1.พระอุปคุตปราบมารทุกเนื้อ
    พร้อมกับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น4
    2.พระขรรค์
    จักรพรรดิ์(ใหญ่) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    3.ลูกแก้วจักรพรรดิ์ปราบมาร หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    4.แหวนปลอกมีดจักรพรรดิ์ปราบมาร
    หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    5.มีดหมอเหล็กน้ำพี้ หลวงปู่ศรี มหาวีโร
    6.พระขรรค์จักรพรรดิ์(เล็ก) หลวงปุ่ศรี มหาวีโร
    7.เขี้ยวเสือเบงกอลคู่ชีวิตเสริมฤทธิ์มหาอำนาจ
    8. พระธาตุข้าวบิณฑ์

9. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น1
    10. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น2
    11. เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น3

ทุกสิ่งพร้อมแจกฟรี เพื่อ คนทำงานสาธารณะประโยชน์ (ถ้าไม่มีอะไรติดขัดจะเป็นไปตามนั้น)

ท่านพร้อมที่จะมาเป็นส่วนหนึ่งในการจรรโลงพระพุทธศาสนา และช่วยเหลือผู้คน กับพวกเราหรือยังครับ

ถ้าท่านพร้อมแล้ว ก็มาทุ่มแรงกายแรงใจ ป้องกันภัยพิบัติ เพื่อทะนุบำรุงพระพุทธศาสนาด้วยกันได้เลยครับ

แต่......
    แจกฟรี เพื่อ คนทำงานในแนวสัมมาทิฏฐิเท่านั้นโดยต้องผ่านการ screenจากคุณNatthakorn ก่อนนะครับ

Rx33_Nuth AT hotmail . com
    รูปขนาดเล็ก [​IMG]

15. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงินและเนื้อเหล้กน้ำพี้

16. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อเงินและเนื้อเหล้กน้ำพี้

17. PITINATTH73

PITINATTH73 เป็นที่รู้จักกันดี

[FONT=&quot]ผมขอรับ เหรียญทำน้ำมนต์รุ่น [/FONT][FONT=&quot]4 รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัย จำนวน 1 ชุด ครับ

ขอมหาโมทนาสาธุ ในบุญกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ
    [/FONT]

18. pareiz

pareiz Active Member

ขอรับเหรียญทำน้ำมนต์รุ่น [FONT=&quot]4 รูปลักษณ์ครูบาศรีวิชัย จำนวน 1 ชุด ค่ะ[/FONT]
    แล้วจะทำการส่งซองพร้อมแสตมป์ไปให้นะคะ
    อนุโมทนาบุญครั้งนี้ค่ะ

19. mature_na

ออร่าของพระอุดมสิริสุขโตทวีป

ภาพจากกล้อง version 2
    เป็นเหรียญแรกและเหรียญเดียวในประวัติศาสตร์ที่กล้องตัวนี้ถ่ายได้เป็นสีขาวล้วน
    บ่งชี้ถึงความสงบ ความสะอาดจากสิ่งใดๆทั้งปวง สูงส่ง และไร้ความยึดติด(ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ภาพจากกล้อง version 3
    แสดงถึงความบริสุทธิ์ใจของผู้สร้างพระชุดนี้เพื่อรวบรวมเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะเพื่อช่วยกันทำนุบำรุงพระพุทธศาสนาจริงๆ

โดยเท่าที่ผมรู้มา จะมีการแจกพระชุด"พระอุดมสิริสุขโตทวีป"เนื้อผงและเนื้ออัลปาก้า+เนื้ออื่นๆ ให้กับน้องๆและผู้สนใจที่จะร่วมโครงการด้วยนะ
    ครับ

พระอุดมสิริสุขโตทวีปเนื้ออัลปาก้า

ปลายทางของโครงการพระอุดมสิริสุขโตทวีปนี้คือการรวมพลังเด็กและเยาวชนเพื่อ สร้าง พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติครับผม

กลุ่มเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะสนใจร่วมโครงการนี้ติดต่อ Natthakorn ได้เลยครับ งานนี้ต้องขอแรงน้องๆจำนวนมากเพื่อรวบรวมแผ่นทองเหลืองเขียนคำอธิษฐานเจตนา อันดีงาม
    ของเหล่าเด็กและเยาวชนผู้ใฝ่ใจธรรมะ

เพื่อ
    นำ
    แผ่นทองเหลืองเหล่านั้นมาร่วมหลอมสร้างเป็น พระองค์ใหญ่ "พระเจ้าบุญล้น" สูงประมาณ4ศอกหรือมากกว่านั้น เพื่อป้องกันภัยพิบัติด้วยครับผม

Natthakorn ครับที่เมล Rx33_Nuth AT hotmail . com

โมทนาทุกบุญกุศลนะครับ รุ่ง
    รูปขนาดเล็ก [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  20. ธรรมะบารมี

ธรรมะบารมี เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับซองจดหมายมาแล้วบางส่วน ทั้งหมดในช่วงนี้จะจัดส่ง อาทิตย์ละหนึ่งครั้งนะครับ คือทุกวันพฤหัสบดี ครับ