แจก อังคารธาตุ หลวงตา มหาบัว ญาณสัมปันโน ๑๓ ชุด

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kasinthara, 3 สิงหาคม 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kasinthara

kasinthara เป็นที่รู้จักกันดี

แจก อังคารธาตุ หลวงตา มหาบัว ญาณสัมปันโน เนื่องในวันคล้ายวันเกิดของหลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ในวันที่ ๑๒ สิงหาคม และภรรยาเกิดในวันที่ ๑๓ สิงหาคม มีความประสงค์ แจก อังคารธาตุ หลวงตา มหาบัว ญาณสัมปันโน จำนวน ๑๒+๑ = ๑๓ ชุด เงื่อนไข
    - กรุณาลงชื่อตามลำดับที่ ๑ ถึง ๑๓ ในวันที่ ๑๓ สิงหาคม เท่านั้น ( เฉพาะคนที่ลงเป็นอันดับที่ ๑ ถึงอันดับที่ ๑๓ ของวันที่ ๑๓ เท่านั้น )
    - ไม่รับแจกทาง PM ทุกกรณี
    - รายละเอียดการรับอังคารธาตุจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง หรือ ทุกท่านสามารถดูรายชื่อลำดับ ๑ ถึง ๑๓ ของในวันที่ ๑๓ สิงหาคม ได้เอง โดยดูหลังวันที่ ๑๓ ไปแล้ว ระบบจะจัดการเอง ไม่ต้องประกาศ

สิ่งที่จะแจกคือ ที่เห็นขาว ๆๆ ใส นี้ และสิ่งนี้ก็คัดแยกมาจากกองหินที่เห็น ซึ่งนำมาจากบริเวณที่พระราชทานเพลิงหลวงตา

รอครับ รอ ขอให้รอก่อน รอให้ระบบของเว็บเป็นผู้คัดเลือกนะครับ เพราะผมก็ไม่ทราบว่าวันที่ ๑๓ ใครจะเป็นคนแรกของวัน เอาเป็นว่าวันที่ ๑๔ หรือวันที่ ๑๕ มาดูกันอีกที จะทราบว่า ใครเป็นคนที่ ๑ ถึง ๑๓ ครับ
    กำลังจะเดินทางไปกราบนมัสการ หลวงพ่อบุญทัน วัดเขาเจริญธรรม เพชรบูรณ์ แล้วจะเอาบุญและเกศาท่านมาฝากครับ ( ถ้ามีโอกาสแจก )

ขอความคิดเห็น
    ส่วนที่มีแสดงความคิดเห็นว่าแจกอังคารธาตุท่านละ ๑ องค์นั้น ก็ต้องการอย่างนั้นเหมือนกัน จะได้ทั่วถึงกัน เพราะคราวที่แล้วก็บอกว่าจะแจกท่านละ ๓ องค์ แต่ก็แจกให้ท่านละมากกว่า ๓ องค์ ( น่าจะเป็นสิบองค์ ขึ้นใปเพราะใช้ปลายช้อนกาแฟ เซเวน ตัก ) เหตุผลเพราะ องค์ท่านเล็กมากๆๆๆ ขอให้นึกถึงไข่ปลา จะเห็นภาพชัด จะเอาอย่างไรดี ( ขอยึดเอากติกาเดิม เอาไว้ก่อน ) กลับมาแล้วจะมาดูอีกที

แสดงความยินดี กับทุกท่าน ทั้ง ๑๓ ท่าน ที่เป็นที่ ๑ ถึง ๑๓ ตามเงื่อนไข
    1 คุณsuwat.su
    2 คุณphakwipa
    3 คุณwanassa
    4 คุณทีปาสโย
    5 คุณauricle
    6 คุณrawatn
    7 คุณapipam2
    8 คุณภาวิณ
    9 คุณศรัญญู
    10 คุณG-Gen
    11 คุณatfirst
    12 คุณpeerasitg
    13 คุณchokaku

ไหน ๆ แจกแล้ว ก็ใช่ที่ ขอเพิ่มเติมอีก ๙ ท่านก็แล้วกัน ไล่เรียงลำดับไปเลยครับ จนถึง คุณ มุณีญา เป็นท่าน สุดท้าย (ตามเวลา ๑๒.๐๐ ) เพราะถ้ามานับกันจริง ๆ ก็ไม่ทราบว่าใครจะเป็นที่ ๑

เริ่มที่
    คุณ phakwipha
    คุณ ปาฏิโมกข์
    คุณ prayoon99
    คุณ itr
    คุณ กริด99
    คุณ peerakan
    คุณ carvan
    คุณ valun5575
    คุณ มุนีญา

กรุณาส่งซองขนาดธรรมดาเขียนชื่อที่อยู่มาให้เรียบร้อยติดแสตมป์ส่งแบบธรรมดา หรือ ems แล้วแต่ท่าน พร้อมทั้งระบุ user name มาที่ kasinthara ๑๑๕/๓๐๘ หมู่ ๑๐ ซอย ๗/๖ หมู่บ้านบัวทอง ถ.กาญจนาภิเษก ต.บางรักพัฒนา อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี ๑๑๑๑๐
    ภายใน ๓๐ สิงหาคม ๕๔ ถ้าเลยกำหนดถือว่าสละสิทธิ์

วันนี้วันที่ ๓๑ สิงหาคม ขอปิดกระทู้ และผู้มีสิทธิไม่ส่งซองมารับอังคารธาตุหลวงตามหาบัว ๒ ท่าน

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      4.8 MB
      เปิดดู:
      555
      ขนาดไฟล์:
      4.6 MB
      เปิดดู:
      450
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2011
  2. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    ลำดับที่ 4 ครับ.........

ให้รอลงชื่อวันที่ 13 หรอครับ T^T

3. Cooolsunny

Cooolsunny สมาชิก

29 ธันวาคม 2010
    อันดับ5 เดี๋ยววันที่ 13 มาลงอีกทีครับ

4. mahamate

mahamate เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องลงชื่อในวันที่ ๑๓ สิงหาคม ไม่ใช่หรอครับ จะรอวันที่ ๑๓ นะครับ อนุโมทนาครับ

5. วรภาษณ์

วรภาษณ์ Active Member

ขอรับด้วยครับ เก่งนครพนม

6. Loogkai

Loogkai เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอให้ประสบแต่ความสุขความเจริญนะครับ ...สาธุ

7. kit14

kit14 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับจะมาลงชื่อในวันที่13ให้ทัน13อันดับครับ

8. เหมียว_วัฒ

เหมียว_วัฒ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยเจ้าค่ะ
    วันที่ 13 คงมาลงชื่อไม่ได้ เพราะวันที่ 12-14 จะไปถือศีล ทดแทนบุญคุณมารดา เนื่องจากตัวข้าพเจ้าเองเป็นผู้หญิงไม่สามารถบวชพระได้ จึงขอบวชชีพราหมณ์ ทดแทนบุญคุณ (ซึ่งก็ทำตลอดทั้งปีเมื่อมีเวลา) ดังนั้นจึงขออนุโมทนากับผู้ที่ลงชื่อในวันที่ 13 ด้วยเจ้าค่ะ

9. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขออนุุโมทนาบุญด้วยครับ วันที่ 13 ก็เป็นวันเกิดผมเหมือนกัน ครับ ขออวยพรให้คุณและภรรยา จงมีแต่ความสูข ความเจริญ ยิ่งๆขึ้นไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2011
  10. atfirst

atfirst เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2011
    ท่านเจ้าของกระทู้ครับ
    13คนแรกนี่เริ่มจากกี่นาฬิกาครับผม ขอบคุณครับ

11. Nippan0

Nippan0 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเเจกพระอังคารธาตุ

ขอรับเเจกพระอังคารธาตุ ของหลวงตามหาบัครับ

12. Nippan0

Nippan0 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรับเเจกพระอังคารธาตุ

ขอรับเเจกพระอังคารธาตุ ของหลวงตามหาบัวครับ

13. ttmmtt

ttmmtt เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2009
    รับทราบครับผม

14. สน2550

สน2550 เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่มีการจองคิวล่วงหน้าก่อนวันที่13 แบบนี้ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ

15. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านกติกาดีๆนะครับ อย่าไปกดดัน จขกท. เลยครับ
    สังคมน่าอยู่ เพราะคนเรามีวินัย และเคารพกฎกติกาครับ

16. kasinthara

kasinthara เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบครับ รู้แต่ว่าวันที่ ๑๔ หรือ ๑๕ มาดู จะเห็นว่าวันที่ ๑๓ สิงหาคม ใครเป็นคนที่ ๑ คนที่ ๒ ของวันที่ ๑๓ ก็เท่านั้นเอง
    ผมจึงแจ้งล่วงหน้า หาช่องเอาครับ ไม่จำกัดสิทธิผู้ที่เคยได้รับไปแล้วด้วย

17. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

อยากมีไว้บูชาจัง
    วันที่ 13 จะมาทันหรือเปล่าหนอ

18. boontang

boontang เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 8

สามเณรวีระศักดิ์ บุญตั้ง
    วัดโพธาราม ต.สังขะ อ.สังขะ จ.สุรินทร์ 32150

19. นะโม5

นะโม5 Active Member

ขออนุโมทนาบุญ กับคุณเหมียวด้วยนะคะ ที่จะไปบวชชีพราหมณ์ และขอให้บุญนั้นถึงทุกๆ ท่าน ที่คุณเหมียวปรารถนานะคะ ยินดี อย่างมากด้วยค่ะ
    ********สิ่งใดที่เป็นของเรา สิ่งนั้นก็จะต้องเป็นของเรา อต่ถ้าสิ่งนั้นไม่ใช่ของเรา ก็คือไม่ใช่ค่ะ************

20. นะโม5

นะโม5 Active Member

ถึงแม้สิ่งที่หวังจะไม่ได้ แต่คุณมีความศรัทธรา ความเคารพและระลึกถึงคุณงามความดี ต่อหลวงตา สิ่งนั้นก็จะทำให้คุณเจริญในธรรมได้ค่ะ ....ขอความเจริญในธรรมจงมีแด่ทุกท่านที่ปรารถนาจะมีความสุขที่แท้จริงนะคะ........

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้